Dù phải đợi nhưng vẫn mê - Hàng Cơm Tấm đêm nướng thịt không kịp bán ở quận 4

Dù phải đợi nhưng vẫn mê - Hàng Cơm Tấm đêm nướng thịt không kịp bán ở quận 4 Gần công ty tui có chỗ bán Cơm tấm mà lần nào tui chạy ngang cũng đông xỉu, thắc mắc tại sao đông quá trời, tức cái người nên tui với đứa bạn phải đi ăn để tìm ra lý do, ăn xong vừa bị choáng vì đông vừa bị mê vì ngon 😂😂. - Quán mở khá trễ, tầm 7h tối mới dọn ra. Nằm ở chân cầu Calmette hướng Q1 - Q4 nha. Chạy xuống cầu thấy chỗ nào nướng thịt mà khách đứng đợi đông nghẹt thì đích thị là Cơm Tấm Chị Hồng mà mình đang nói đến đây. Lúc mình lại là 7h mà khách ngồi đợi ăn gần hết bàn rồi á 😶😂 - Ở đây bán nhiều món lắm, cơm sườn miếng - sườn cọng - ba rọi, chả chiên, mực dồn thịt, xíu mại,..nhưng thu hút và được yêu thích nhất vẫn là cơm sườn nha. Miếng sườn to, được ướp đậm đà, thịt mềm nướng vừa tới và cực thơm mùi khói 👍👍 - Mình gọi 3 đĩa, Ba rọi - Bì (55k/đĩa), Sườn miếng - ốp la (45k/đĩa), Sườn cây - xíu mại (70k/đĩa), nếu gọi sườn cây không thì 45k/đĩa nha. Về phần cơm, đúng chuẩn cơm tấm, hột cơm tơi và khô rất dễ ăn. Quan trọng nhất vẫn là nước mắm, nước mắm pha đủ độ mặn ngọt, kẹo ăn cùng với cơm hợp lắm nha. - Ăn vỉa hè thì không thể tránh được phần vệ sinh không như mình mong muốn, đỡ là có thùng rác ở dưới bàn nên cũng khá ổn. Ăn ở đây thì phải chịu khó đợi, thiệt sự rất là đông luôn, nhiều khi phải đợi tầm 15-20 phút mới có đồ ăn. Bù lại mình thấy cơm ở đây ăn ngon và chất lượng, giá thành so với các quán cơm khác mà chất lượng như vậy ở quận 4 là khá ổn nha. 👍😁 Cơm Tấm Chị Hồng - Đoàn Văn Bơ 📍 122 Đoàn Văn Bơ, P.9, Q.4 ⏰ 19:00 đến 24:00 👀 Giá từ 45k

7 0

Thảo luận