Hủ Tíu Sa Đéc duy nhất ở Sài Gòn

Hủ Tíu Sa Đéc duy nhất ở Sài Gòn Là fan guột của các thể loại hủ tiếu thì với mình cái sợi hủ tiếu Sa Đéc ở đây nó như là siêu phẩm vậy. Ở đây đặc trưng là món hủ tiếu khô, 1 phần mình kêu thập cẩm có, tim, phèo, phổi, cật, thịt nạc, chả (như kiểu giò thủ ấy), thịt băm, tôm (đi ăn trễ sau 20h bị hết 1 số món, nhưng cô chủ sẽ bù cái khác dô cho)... ăn ra dĩa, trộn đầy đủ lên thấm nước sốt thần thánh thơm thơm, sệt ngọt béo bùi chứ không bị đắng như mấy chỗ nha. Tất nhiên hủ tiếu miền nam gia vị không thể thiếu tỏi phi, tỏi băm, hành phi đc... điểm nhấn là sợi hủ tiếu bự, dai cực kì( như kiểu bánh bột lọc ý) nhai đã lắm. Ăn là muốn ăn thêm dĩa nữa 😩. Cô chủ tính cách dễ thương thân thiện đúng như kiểu ng dân miền tây vậy. “Con mới ăn lần đầu phải hôn, nghe lời cô ăn khô đi, đừng ăn nước, đặc biệt lắm, ở Sì Gòn này có mình chỗ cô làm hủ tiếu khô dậy thôi hà, con ăn khô thập cẩm ha...” Vậy đó mình kêu 2 dĩa (1 dĩa thêm phần bánh thêm) 2 khăn, 1 ly trà đá tổng cộng 110k Địa chỉ ở 038 cc ngô gia tự lô F đường sư vạn hạnh Quận 10 nha quý bạn và các dị.

5 0

Thảo luận