Tràng An Ninh Bình có gì ?

Tràng An Ninh Bình có gì ? NINH BÌNH – HÀ GIANG – HÀ NỘI (26/12/2020 – 02/01/2021) ▪ Ngày 2. Ninh Bình – Tràng An - Tuyệt Tình Cốc Link video: https://youtu.be/asFLLe7sGaQ Tuổi trẻ có bao lâu, vậy thì tại sao không trải nghiệm 😊 Chuyến đi này bọn mình đã lên plan 1 năm rồi, nhưng bị hủy liên tục vì dịch bùng phát ra cộng đồng. Vì bảo vệ sức khỏe cho bản thân, gia đình và mọi người nên mới chậm trễ đến cuối năm mới xách balo đi được. Chuyến đi 8 ngày chỉ tốn chi phí 7.5 triệu cho một người, đã bao gồm tiền vé máy bay từ HCM – HN. Mời các bạn xem lịch trình cụ thể của tụi mình như sau nhé. ❖ NINH BÌNH (26-27/12/2020) ✓ Ở đâu: May mắn được biết đến Facebook chị Lương Moon trên group Ninh Bình bởi những hình ảnh lung linh mà chị chụp cho khách. Và mình thực sự không hối hận khi chọn khách sạn của chị làm nơi lưu trú. Dịch vụ từ A đến Z rất tốt luôn. Tụi mình chỉ việc lên máy bay, còn lại xe di chuyển từ sân bay đến Ninh Bình, chỗ ở, các địa điểm tham quan, ăn uống, tất tần tật được anh chị chủ tư vấn và lo tất. Phòng sang, xịn đẹp và rất mới, giá chỉ 250k. Di chuyển đến các địa điểm tham quan cũng rất gần. Nếu các bạn thích phượt thì có thể thuê xe máy tại đây luôn nhé. ✓ Ăn gì: Ngày đầu tụi mình ăn tại Khách sạn Hoa Biển luôn. Món đậu hủ ôm chuối ốc bươu, thịt dê tái chanh cuộn bánh tráng và rau rất ngon luôn. Ngoài ra, tụi mình có dạo quanh thành phố thì có ăn thêm Phở Bò và Bún Chả. Theo mình thấy ăn uống Ninh Bình giá vừa phải, không bị chặt chém nhiều. Buổi tối các bạn có thể ghé Phố đi bộ để nhâm nhi sữa đậu, cacao hoặc bánh tráng nướng và trứng nướng với thời tiết lạnh lạnh thì tuyệt vời luôn đó. Chào buổi sáng bằng 2 tô bún chả ngon bổ rẻ trên đường đi đến Tràng An. Giá vé Tràng An là 250k/người. Tham quan Tràng An là một chuyến tham quan trên mặt nước, bạn sẽ được ngồi trên 1 chiếc thuyền nhỏ, được cô lái thuyền đưa bạn đi từ hang động này đến hang động khác. Bạn chỉ có thể há mồm chữ o vì cảnh đẹp và thiên nhiên hùng vĩ. Nhìn thế thôi chứ chèo mệt khiếp, nếu được thì tips thêm cho người lái thuyền nhé các bạn. Tụi mình đi ghép đoàn với 2 anh người Trung Quốc khá đáng yêu. May mắn cho tụi mình được ghép đoàn với 2 anh nên chủ yếu trên thuyền chỉ mỗi mình chụp ảnh. À còn được 2 anh chụp giúp nữa. 😊 Tranh thủ giờ trưa tụi mình ghé Tuyệt Tình Cốc check in một chút. Giá vé vào cổng là 10k/người. Thuê xe đạp là 40k/người. Recommend các bạn thuê xe đạp nhé. Tuyệt Tình Cốc không quá rộng nhưng đi xe đạp sẽ tiện hơn rất nhiều nè. Mà chụp ảnh cũng thơ thơ nữa. Ở đây có một hồ nước lớn ở giữa, xung quanh là tiểu cảnh. Vì chiều mình có chuyến xe khởi hành lên Hà Giang sớm nên không kịp thời gian để đi Tam Cốc Bích Động và Chùa Bái Đính (hẹn Ninh Bình lần 2 nhé). Anh chị chủ nhiệt tình đưa tụi mình ra xe luôn ý. Xem thêm bài review về du lịch Ninh Bình (phần 1) tại: https://youtu.be/wdFRttHltoQ #heolonton #ninhbinh #dulichninhbinh #checkinvietnam #trangan #reviewtrangan #tuyetinhcoc

4 0

Thảo luận