#review #hanoiangi #chekhucbach Chuẩn bị bước vào đợt nắng nóng cảm thấy háo nước, háo chè thì save địa chỉ này rồi set kèo cùng hội bạn đi thẩm ngay nha. Quán chè khúc bạch ruột của chị em tôi ở Hải Phòng cuối cùng cũng có mặt trên Hà Nội, giờ không phải thòm thèm, nhớ nhung nữa rồi. Cực kỳ rcm cho các bác món chè khúc bạch ở đây nhé, thơm ngon, núng nính, khi ăn thấy mềm mướt lắm, không có cảm giác đanh. Có tất cả 5 vị là truyền thống, trà xanh, cacao, việt quất với hoa đậu biếc, vị nào cũng ngon, miếng nào miếng ấy rõ vị. Cá nhân tôi thích ăn vị truyền thống nhất, béo ngậy, đam meee. Nước đường ngọt thanh, vừa vặn ♨️ Bên cạnh món khúc bạch là chân ái thì còn có Chè xoài pudding hay Chè dừa non, thơm thơm, ngậy ngậy ăn mùa hè thích lắm nha. Sa-đác nghe là lạ, hay hay, thật ra món này là sự kết hợp giữa sầu riêng với hạt đác cùng một số toppin như caramen, trân châu, thạch,... ấn tượng với tôi có lẽ là miếng sầu xay nhuyễn, thơm, độ ngọt vừa phải ăn cuốn phết, caramen vị hơi nhạt xíu. 💃Đặc biệt bánh mì que chuẩn Hải Phòng cũng cập bến ngay tắp lự như kiểu tìm được hương vị quê hương trong nỗi nhớ nhà ấy 🥺 Cơm cháy khô gà ăn cũng bắt miệng lắm nha mí bác. 📌Quán hơi khó tìm một xíu, các bác cứ đi vào đường Nguyên Hồng tìm ngõ 14 rồi rẽ phải là tới nhé. 📍Chè khúc bạch Hằng Bé - 1B-G4B Nguyên Hồng, Ba Đình, Hà Nội 💸25k trở lên/1 người ⏰9h30-21h30 📞Nhận ship: 0918599255

9 1

Thảo luận

Ngon lam
04/02/2021 15:04 Trả lời