Em chào các chị, em có phải là đang ích kỷ phải k ạ? Chuyện là vkck em mới cưới dc 1 năm và cả 2 đang kế hoạch làm tích góp sống ở sài gòn ạ. Vkck em sống cùng mẹ ck bà vào sg để đi làm thêm. Em cũng k biết nói sao nhưng em cảm thấy rất la khó chịu ạ. Cưới xong mẹ ck em vô phòng nói vkck cho mẹ em mượn 10tr trả tiền thuê đám cưới còn thiếu, em cũng đưa. Xong đc vài tháng bà nội mất vkck em gửi vê tiền cúng lẫn đồng nghiệp viếng bà tổng hơn 5tr nhưng bác trưởng nói trả lại các cháu sau nó còn đi lại ngta, mẹ ck em cũng cầm luôn các chị ạ. Em cũng k nói gì tất cả chả dám đòi nữa xong là xong. Sau đợt dịch này em mới nhận ra nhiều điều. Có thể là do em ác cảm nhưng em thì gom góp quần áo k dám mua, đồ cũng k dám tiêu hoang ấy vậy mà thái độ mẹ ck k tốt chút nao. Mẹ ck em ăn ở nhà em k nói, k hỏi cũng chả bỏ 1 đồng tiền ăn hay gì trong khi tụi em có dám lấy đâu, vkck em vẫn đi ở trọ ạ. Dịch ck em lương giảm, bà k bù thì thôi tháng thì bắt bù gần 2 tr gửi về cho bố ở quê, tháng thì bố xin 1tr tiền ăn, tiền gửi về thăm ng ốm( k biết là bố thăm ốm hay vkck em thăm ốm nữa mà bắt tụi em gửi) trong khi lương bà 9tr. Em bực lắm nhưng k nói, đến 1.10 vừa rồi dc về phòng trọ (note bà trong dịch ở chỗ làm). Về nhà 3 người thì đc nhận 2tr tiền trợ cấp đợt 3 ạ. Bà cầm 1tr, ck em dưa em 1tr. Xe hỏng dắt đi sửa 400k chả thấy nói gì, chả bao giờ tự mua đồ ăn hay hỏi mai ăn gì k mẹ làm về qua mua các chị ạ. Em chán chả muốn nói, stress kinh khủng khiếp biết là mẹ đòi làm sao đc nhưng mà quá đáng quá ạ, k hỏi han dịch 2 dứa sống sao hay thiếu k lấy lương mẹ chưa sài mà dùng. Em cũng có phải đứa kẹt đâu lâu lâu em vẫn mua cho bộ quần áo hay thuốc bổ có dám nói, mẹ đẻ em thì tối ngày gửi đồ ngoài quê vào cho, còn mẹ ck thì bảo gửi cho bố 1tr bố mua đồ ăn cho các chị ạ. Mẹ đẻ em thì có gì gửi lấy k bao giờ bà hỏi 1 đồng vì thương con lấy chồng xa. thật chứ mẹ đẻ em em còn chưa mua cho bà dc gì cơ ạ 😭😭😭 Còn nhiều vấn đề khi ở chung lắm ạ, sinh hoạt vkck cũng khó nữa... Giờ các chị bảo em phải làm sao đây ạ. Em chả muốn ở chung tí nào vì chi phí sinh hoạt 1 phần còn 1 phần do thái độ làm em ghét nữa. Các c chỉ em với ạ 😔😔😔

2 10

Thảo luận

Dứt liền đi m. Mẹ ck chứ phải mẹ đẻ đâu mà đòi tiền thế .
10/04/2021 19:10 Trả lời
Ẩn danh đúng rồi. Cái gì phải ra cái đó. Như mình đây. 1 tháng đưa 5tr vì vc mình đi lm nên bà nấu ăn . Tiền nhà tiền ăn lun là 5tr á. H mình đẻ nữa nè cháu bà bà phải chăm chứ h hok lẽ bà đòi tiền nữa đào đâu ra tiền mình đi làm mình bỏ thẻ hết rồi ko rút đc. Hok lẽ bây h bà đòi con trai bà sao. Ba ck mất rồi nên bà ko phải chăm ông bà nội ngoại vì có mấy cô mấy cậu ở gần rồi. Dô sg có 3 mẹ con . 1 tháng bà làm cũng đc 5tr á m.
Đỗ Quyên ôi chị ơi ước nhà em đc như nhà chị. Đây tháng bà lam 9-10tr, k đưa vkck em 1 đồng chả bao giờ hỏi. Qua còn gọi ck em bảo m nghe vợ m chị ạ, ck em nói thế. Việc có gì đâu qua chủ nhật ck em phải đi làm thêm 10h đêm mới về 2 vkck ăn cơm bà nhờ lên chở mấy miếng vải về may quần áo ngta cho. Em nói vkck con giờ mới ăn mẹ để mai con làm về qua con lấy ấy thế mà mắng ck em chị ạ. Nghĩ chán thật, chả hiểu sao chị ạ
Haizz cũng là mẹ ck nữa. Đủ kiểu mẹ ck các mom nhỉ. Biết là có mẹ ck mới có ck mà nhiều bà kì cục ko hiểu nổi .
10/04/2021 17:10 Trả lời
Huhu. Em cũng biết vậy nhưng stress lắm chị, em cứ nghĩ rồi tới lúc em nghỉ đẻ ở nhà ck em nuôi thì còn như thế nào nữa cơ[6][6][6]
Nc với chồng mom trc đã , rồi để ck nói vs mẹ, chứ mom đừng có ns, lại gây bất hoà gia đình. Cứ phân tích cho ck hiểu, khó nói quá thì nt gửi cho ck. Mình toàn như thế thôi.
10/04/2021 16:10 Trả lời
Ẩn danh hay thật, con đã mở lời nói rồi mà mẹ vẫn như ko. Vậy thì vất vả cho 2 vk ck rồi.
Ẩn danh Vâng chán ạ [11][11]