The Raincoat Killer không hay đến như thế. (Post mang ý kiến cá nhân và có thể ảnh hưởng đến trải nghiệm xem phim, nên tốt nhất bạn nên xem hết serie này trước khi đọc tiếp) Spoiler alert . . . Không biết có phải do mình đã đặt hy vọng khá nhiều vào serie này vì Phê Phim lên 2 clips cho nó, hoặc do ấn tượng của mình với dạng phim tài liệu vụ án này với Don’t f*** with cats quá lớn, mà The Raincoat Killer khiến mình đến 7749 lần muốn drop nửa chừng. Thật ra mình đã không nghiên cứu thêm về vụ án này, nhưng nếu chỉ đơn giản là người xem serie, thì thật sự cảnh sát Hàn Quốc, hay cảnh sát Tokyo (mình nhầm, Seoul), nghiệp vụ quá tệ và phim không chứa những tình huống phá án hấp dẫn. Xuyên suốt phim, mình chỉ thấy cảnh sát loay hoay, bế tắc, phạm sai lầm, bao che nhau… và phá án hoàn toàn dựa vào may mắn và sự bất cần của thủ phạm. Mình kiểu 🙃🙃🙃🙃. Thủ phạm mang vấn đề tâm lý, hành động vì sự bất mãn xã hội, khinh thường phụ nữ… và ghi tên mình và danh sách những tên giết người man rợ nhất TG bằng “khả năng bản thân”. Cảnh sát HQ thật sự không đóng góp gì nhiều vào quá trình phá án. Nếu film dựa vào 1 vụ án khủng khiếp, man rợ, nhưng quá trình phá án “thụ động” như vậy thì mình cũng hiểu là cũng khá khó khăn để đưa yếu tố hấp dẫn vào film, cụ thể với những người xem hay tìm kiếm sự thú vị của film dạng này qua quá trình phá án. #review

11 0

Thảo luận