Các mỉm thấy có cần thiết mua máy hút sữa k ạ, hay cho bé ti mẹ thôi ạ.e tập đầu k biết, kinh tế cũng eo hẹp ạ.

1 6

Thảo luận

Nói chung là m cứ sinh đi r mua cũng k muộn, còn hơn mua về k dùng lại bỏ phí, như e bé đầu k có kinh nghiệm nên mua r dùng có mấy lần bỏ xó luôn vì cho con bú trực tiếp đủ sữa con ăn m ạ
11/28/2021 21:11 Trả lời
Nếu m xác định cho con bú mẹ hoàn toàn thì mua máy hút và có tủ đông nhé, nếu sữa nhìu là k có chỗ chứa luôn ý, máy đơn rẻ chứ k mắc đâu, đừng mua máy cầm tay k hút đc j còn đau đầu ti lắm. Mình k bít mua rồi bỏ giờ phải mua máy điện. M mua loại Sanity hoạc Bio heath giá trung bình à
11/28/2021 20:11 Trả lời
Mình nghĩ là rất cần. Mk mang theo cả máy hút sữa đi sinh để kích sữa về. Vì con bú chắc chắn k năng suất như vắt rồi K có thì mk mua vắt tay,hay vào mấy nhóm mẹ bỉm xem có pass lại k
11/28/2021 19:11 Trả lời
M mua loại vắt tay cũng đc, mình vắt tay cũng thấy rất ok, vắt ra để kích sữa, ko thì cho con ti thường xuyên,ăn uống dinh dưỡng hợp lý, mình thuộc dạng ít sữa con mình bú mẹ htoan, sau khi tiêm covid về sữa giảm hẳn, nên uống nước ấm sữa ấm, lá lang, bột ngũ cốc 1-2h cho con ti 1 lần, nay 3m minh bdau dặm thêm sct cho bé
11/28/2021 14:11 Trả lời
Mom vắt từ lúc mới sinh hay sao mom
84981680xxx uhm m tại mình sanh mổ mấy hôm đầu sữa chưa về kịp, nên mình dùng bình vắt tay, có loại vắt tay á m, giá cũng rẻ, ít hôm sữa về ah cho con ti nhiều lần tí