DÙ LÀ MƯỜI NĂM MÌNH VẪN MONG MUỐN SẼ CÓ NHIỀU HƠN NHỮNG PHƯƠNG TIỆN CÔNG CỘNG NHƯ THẾ NÀY 😊 Hôm nay đã có rất nhiều bạn đã đến trải nghiệm tại ga tàu trên cao. Tại 2 bến Ga Cát Linh và Ga Yên Nghĩa rất rất đông mọi người ơi. Tuy nhiên, tại các ga dừng ở các trạm lại rất vắng. Nên các cậu có thể check-in tại các điểm dừng để tránh đông người, tụ tập gây khó khăn cho m.n ấy. Mình nghĩ là các cậu nên đi 3,4 trạm gần nhà để trải nghiệm để khỏi bỡ ngỡ để sau còn đi làm. Tàu đi êm và nhanh nhé, chỉ mất khoảng 15 phút cho 3/4 quãng đường ( khoảng 9km). Nhân viên ga lịch sự lắm í, các chị ngồi quầy trực còn xinh 😄, các anh hướng dẫn cũng nhiệt tình, anh bảo an ở ga Cát Linh đẹp trai lắm nhé 😁😁 Sau này trên cung đường các cậu đi làm, đi học nếu có thể hãy đi tàu và xe bus, mình nghĩ sẽ giảm tải tắc đường nội đô nhiều đấy. (Àh, tại các điểm ga không có chỗ trông xe máy, xe đạp, ô tô (?)đâu. Nếu có thì người dân trông và phí gửi xe là 20k như mình thấy tại ga Cát Linh 😨) Mong rằng, dịch bệnh sẽ dần lắng xuống và các cậu sẽ có trải nghiệm an toàn trong mùa dịch này. #hanoi #review #tautrencao #gaCátLinhHàĐông

0 0

Thảo luận