#trimun #sbeauty #review Buổi 1: 30/1/2020 Chào chị em Chả là hai tháng gần đây mụn ẩn ồ ạt mà cơ địa em cũng dễ nổi mụn thâm. Ns chung chưa có khi nào có một làn da đẹp như bao người. 😕😕😕😕😕 Em có đọc nhiều review về các spa vì em chưa đi spa để trị mụn bao giờ vì không tin cho lắm, nghĩ mấy spa chỉ dùng mấy thuốc vớ vẩn rồi linh tinh. Nhưng thật sự bất lực quá rồi mới mò xem chỗ nào uy tín để gửi mặt tiền vào đấy 😖😖😖😖 Thế là em chọn S BEAUTY vì review ổn và hơn nữa rất gần nhà. Đầu tiên khi đến thì cho mk một bài test để ktra xem da loại nào. Sau đó thì vào gặp bác sĩ nam ở đây(mk cũng k để ý tên nữa 😛) bác sĩ có cho chụp mặt vào máy soi da và bắt đầu phân tích nguyên nhan gây ra mụn và hỏi những thói quen sinh hoạt. Sau đó bác sĩ có kê cho mình một liệu trình và một số kem bôi thuốc kẽm... Với mình trị liệu theo liệu trình có sự hướng dẫ của bác sĩ nhue thế này và có thể sẽ thuyên giảm mụn thì giá khá rẻ. Thuốc bôi hay thuốc uống cũng có nguồn gốc xuất xứ giá cả phải chăng. Chứ riêng tiền mỹ phẩm mk chạy theo mấy bà mấy chị mách gấp mấy lần chỗ này rồi 😞😞😞 - Đến phần nặn mụn (mk thề là mk k chiuh được đau 😰😰😰 trc có đi nặn bằng que ở một spa khác rồi nhưng mà đau quá k chịu được) spa nặn bằng tay có phần dêc chịu hơn nhưng với mk vẫn đau lắm -!- chắc lần sau trc khi đi mk phải làm viên giảm đau cho đỡ chứ mk thâth sự sợ nặn mụn kinh khủng. Mk cảm thấy bạn nặn chưa nặn hết cho mình 100% nhueng thật ra mk cũng muốn nặn cặn kẽ vì mk có liệu trình 6 buổi cơ mà, cứ từ từ chứ mặt nó phù nề kinh lắm. Ok tạm được - sau đó là bước IDA hay là cái gì ý siêu phê mát 😂😂😂 - Cuoois cùng là điện di cũng phê 🤣 Mình sẽ theo một liệu trình ở đây và review cho các bạn cặn kẽ mong rằng sẽ đoẽ mụn chứ mình ngấy mụn ẩn lắm rồi 😰😰😰 Buổi 1: 9/10đ (chưa tính đến hiệu quả) Tuần sau mình đi buổi nữa mk sẽ review hiệu quả sau 1 tuần nhé. Ảnh 1: mụn mk nặn buổi 1 Ảnh 2: ảnh trước khu đi chữa Ảnh 3: liệu trình trị mụn Ảnh 4: thuốc được kê Ảnh 5: sau khi nặn 1 buổi-IPL hay IDA gì đấy-điện di Buổi 2: 13/2/2020 Tính từ buổi 1 mk đi đến buổi 2 là 13 ngày và mụn ẩn của mình vẫn lên như thường Lý do: mình nghĩ là do mk thức khua quá(4h ) hoặc là do mình l uống thước đủ liều (bsi kê ngày 2 viên kẽm mk uống có 1v à) Ảnh dưới là mụn của mk nhưng còn nữa cơ nh đau quá k chịu được nên mk dừng. Đến buổi 2 vẫn chưa thấy tiến triển gì nhiều, mong rằng buổi 3 sẽ tốt hơn. Ảnh mk để dưới nhé Buoi 3:26/2/2020 Vẫn còn mụn ẩn nhưng giảm đáng kể so với buổi 1, ở dưới là mụn ẩn mk nặn buổi 3. Có vẻ ít hơn hai buổi trước, da cũng có tiến triển tốt. Nhueng phải làm đến buổi 5 thì mới thấy kết quả, các banh chờ nhé Buổi 4: 19/3/2020 Thật sự vì sợ đau nên gần 1 tháng sau em mới đi nặn được, mụn giảm nhiều so với buổi 1 nhưng vẫn lên. Em đổi sang dùng tretinol rồi nên chắc nó vẫn lên là đúng nhưng nhìn lượng mụn e nặn từng buổi là thấy mụn giảm rõ rệt à. Mặt e chụp là khi mới nặn xong nhé, đỡ sưng hơn buổi 1 cực nhiều. À đợt này em mua luôn lazer trị thâm k biết hiệu quả hay không mn cứ chờ xem ntn nhé.

0 0

Thảo luận