𝐂𝐨́ 𝐦𝐨̣̂𝐭 𝐥𝐨𝐚̣𝐢 𝐡𝐚̣𝐧𝐡 𝐩𝐡𝐮́𝐜 đ𝐨́ 𝐜𝐡𝐢́𝐧𝐡 𝐥𝐚̀ 𝐦𝐚̂𝐦 𝐜𝐨̛𝐦 𝐠𝐢𝐚 đ𝐢̀𝐧𝐡 𝐯𝐨̛́𝐢 đ𝐮̉ 𝐭𝐡𝐚̀𝐧𝐡 𝐯𝐢𝐞̂𝐧 ♥️ Chẳng nhân một ngày gì và cũng không nhân một dịp nào chỉ là muốn vào bếp nấu cho người thân yêu của mình một bữa cơm không quá tuyệt với nhưng bằng cả tấm lòng Dịch nên em về quê lâu là lại có nhiều thời gian ở bên bố mẹ hơn, điều hạnh phúc nhất không phải gói gọn trong lời khen ngợi từ người ngoài mà đơn giản là được nghe bố mẹ nói hôm nay con nấu ngon lắm cả nhà ăn đều ngon miệng nghe xong ấm lòng lắm. Bữa cơm Việt Nam trong có vẻ đơn giản nhưng sao lại có sức hút với cái bao tử thế nhỉ? Ngày xưa em từng là không biết cắm nồi cơm, cái bát cũng không biết rửa nhưng sau một số biến cố và sống độc lập một mình nên có lẽ em cảm thấy chiếc tạp dề tưởng chừng không liên quan đến bản thân lại thành ra thân quen đến thế. Nhiều khi mệt mỏi ước được về nấu cho bố mẹ bữa cơm sau một ngày dài đằng đẵng mà nhận ra nhà mình quá xa, lại tủi thân vì khoảng cách địa lý không thể về nhà ngay được nên đành order đồ ăn về ăn một mình, ở 1 mình nên lười nấu cơm vì cứ ăn xong đồ thừa lại bỏ đi 😢 Và thật hạnh phúc vì được làm con của bố mẹ, thật vui khi được nấu những món ăn bố mẹ thích, thật biết ơn khi bố mẹ vẫn còn khoẻ mạnh để mắng cho đứa con bướng bỉnh trưởng thành hơn. Đúng là ngoại trừ gia đình thì mọi thứ đều là phép thử. Khi ta trải qua một ngày khác đi. Bữa cơm bình thường bỗng thơm ngon đến lạ ♥️ Các món em nấu khá đơn giản, nguyên liệu nấu đa phần mua ở chợ quê nên yên tâm về chất lượng thực phẩm. Menu em sẽ edit ở ảnh mọi người có thể tham khảo nha. Cảm ơn admin đã duyệt bài và mọi người đã lắng nghe những chia sẻ của em ạ! #homecook

1 0

Thảo luận