Ai hiếm muộn mong con từng ngày, cgiác biết mình mang thai thật hp để chuẩn bị đón chờ ngày con chào đời là 1 niềm hp lớn lao vô bờ bến, mang nặng đẻ đau vẫn cthay xứng đáng. Sanh xong chỉ những ai phải tự mình chăm nuôi con, thêm gđ , 1 ng ck tệ vô tâm... mới thấm và hiểu hết nỗi mệt mỏi vất vả đến dường nào 1 đứa trẻ thì vô tội, nó chẳng biết gì, chỉ quấy và khóc thôi thì người mẹ đã đủ vất vả. Tất cả như vắt kiệt sức, đến thở cũng ko thở nổi, cgiác bất lực, khốn cùng ! Có lúc gần như muốn phát điên lên Lắm lúc chỉ ước nếu biết phải thế này thì đã ko mong con ! Stress thật sự, đầu xù tóc rối, chg kịp tắm, chg còn kịp 1 lần nhìn mình lại trong gương, chỉ biết mình xồ xề và đầy vết rạn, mất ngủ triền miên, ng luôn ở trạng thái lâng lâng trên mây, hôi tanh bỉm sữa ... Bất an về mọi thứ chỉ mong 1 lần trong 1 ngày có 1 giấc ngủ đủ thì mọi thứ đã là điều xa xỉ trong lúc này Đánh đổi quá nhiều đôi khi khiến lòng người chỉ còn lại những hối hận

2 22

Thảo luận

Suy nghĩ nhiều quá cũng ko tốt đâu mom. Cố gắng lên mom ơi
01/17/2022 09:01 Trả lời
Chỉ biết cố gắng thôi m ạ
Cố lên mom
01/16/2022 20:01 Trả lời
Cảm ơn m
Co len m ơi. Rồi se qua thôi. Mình mong con đến mà mãi chưa thấy đây.
01/16/2022 15:01 Trả lời
Mình mong 4n rồi h thinh thoảng lại hoi tiếc m ạ, chúc m mau đón tin vui như ý
Thật khổ cho mom quá. Ráng lên rồi ccũng qua cả thôi mom
01/15/2022 18:01 Trả lời
Mong là tgian trôi qua nhanh m ạ
Hihi . Bạn nghĩ thoáng ra chút . Mình lại ngược lại chỉ muốn chăm con 1 mình . Mình ko yên tâm giao cho bất kì ai . Cơm nước ai nấu thì nấu , ko nấu mình tự bế con nấu mì ăn.đêm con khóc bà sang phụ mình ko thích tí nào vì bà cứ ru ầm ĩ nhà cửa và rung lắc tít mù . Chỉ muốn thế giới có 2 mẹ con thôi . Ko muốn giao con cho ai hết . Mình mổ đẻ cũng tự thay tắm cho con . Bà nhàn tênh . Giờ con 1 tuổi rồi vẫn 1 tay chăm con . Và vẫn ko cho ai tới gần vì sợ covit . Yêu lắm.
01/15/2022 14:01 Trả lời
Bảo Nhi ừ . Bé chỉ quấy một tg thôi . Bé đầu mình cũng như bạn ấy . Cứ con khóc bố mẹ ck lại mắng ko biết giỗ con . Đã mệt mỏi còn áp lực. Ck thì cứ làm xa ung dung như thanh liên , mẹ đẻ thì chê bẩn ko cả lau người cho mình dù mình 5 ngày vẫn đau vết mổ. Lại còn nhờ mẹ ck mình . Mình chả khiến ai luôn . Đứa thứ 2 ko có ông bà can thiệp thấy dễ chịu hẳn .thôi. Cố gắng một tg .con khóc là do con đau người đau bụng ấy . Thiếu can xi ấy . Mom uống canxi với sắt để cho con bú đủ chất hơn . Ck thì chửi chết mẹ nó đi .
kim tiền mình cáu mình chửi hoài, đẻ xong đổi máu luôn, con mình bám mẹ nên càng đuối hơn ý m, nghĩ nó chán dễ sợ
Mình cũng từng như Mom.
Bảo Nhi cố gắng và chấp nhận thôi mom à vì con vì bố mẹ mình
Ẩn danh đúng la nv thật
M nên tìm ai đó để tâm sự . Mới sanh con như vậy dễ stress lắm đó. Mình thì may mắn hơn m. Ck làm hết. Cơm nước thì mẹ ck nấu, mình chỉ giặt đồ 2vc và con thôi
Bảo Nhi vì con cố gắng m ơi! Ck mình thì trái ngược ck m luôn. Ô làm hết. Ô sợ ng khác đụng con ô lắm. Cố lên nhé m. Cứ nghĩ ô trời đang thử thách m v
Bảo Ngọc mỗi ng mỗi cảnh, cảm ơn m