#review #instantvortex Hi mn. Sau 1 thời gian cân lên đặt xuống cuối cùng mình đã quyết định rước em instant này về. Mặc dù chưa dùng nhiều nhưng cũng quyết định review cho mn chút. Vẻ bề ngoài: nồi nhìn đẹp, ko quá nặng. Độ to same con locknlock 5l nhưng dung tích thì gấp đôi. Lò ko quá nồng mùi nhựa nhưng nấu lần đầu vẫn phảng phất chút mùi nồi mới. Mình test lò bằng 2 món cần nhiều dầu là khoai chiên và đậu rán. Khoai nếu để chế độ air fryer thì ko giòn. Mình để thêm 5’ chế độ grill thì giòn hơn xíu. Có lồng quay nên khoai vàng đều. Đậu vàng đều, nở phồng đẹp. Miếng nhỏ thì ko cần lật (cái nè mà dùng làm đậu thả lẩu riêu thì tiện cực luôn). Miếng to mình lật 1 lần cho vàng đều mặt dưới. Mình thấy nhiệt khá đều, mình set nhiệt theo công thức nồi khác thì phải giảm thời gian. Về vệ sinh thì lồng chiên khoai rửa hơi khó. Còn lại cũng bt. Khi hoạt động thì tiếng ko to quá. Mình ở nhà chung cư nhỏ nên tiếng kêu theo mình đánh giá ở mức vừa phải. Về cảm ứng thì nồi này hơi buồn cười là ngón tay to sẽ bấm nhạy hơn ngón tay nhỏ 😂😂 Hi vọng review này hữu ích với mn còn đang phân vân 😁😁

0 0

Thảo luận