Topic về Các Loại Mask Dạng Rửa Sạch P1 #đẹpchanhsả #mask #review #Kiehls #TheBodyShop #TheFaceShop #Lcosin #Loccitane #maskdạngrửasạch Hello các tình iu, topic trước mình có review về các bước skincare thì nay lại lên thêm 1 topic về các loại mask dạng rửa sạch để chị em tham khảo đây. Hôm nay mình sẽ review các hãng như sau: Kiehl's, The Body Shop, The Face Shop, L'occitane, Lcosin. 🔻#Kiehls: 2 sản phẩm mình dùng là mặt nạ đất sét và mặt nạ hoa cúc. Đối vs mask đất sét thì quá nổi tiếng rồi, dùng để làm sạch lcl và đẩy mụn, khi dùng hơi châm chích 1 chút nhưng sau 3p là hết cảm giác đấy, da nhạy cảm và da mỏng nên bôi 1 lớp mỏng thôi nhé, trong quá trình skincare nên sắm ngay em này mà k cần suy nghĩ. ✔️9/10 🔻Mask hoa cúc thì hương thơm thanh mát, giúp da dịu nhẹ và cấp ẩm, dạng gel và có nhiều nhánh hoa cúc ở trong, sau khi đắp cảm thấy da căng và mềm mịn, thích hợp dùng cho da khi bị khô hoặc mất nước. ✔️9/10 🔻#TheBodyShop: Mask than hoạt tính Himalayan: siêu thích, cái mùi thơm như ở trong mấy spa (tinh dầu trà), lúc đầu đắp lên màu nâu nâu, để 10p sẽ đổi sang màu trắng, là best seller của hãng nên công dụng vô cùng tuyệt vời đó là làm căng da mặt, sạch sâu và thông thoáng lcl. ✔️9.5/10 🔻Mask nhân sâm trung hoa & gạo: mùi thơm gạo nhẹ nhàng, có thể dùng làm ttbc cho da, thích hợp cho da tối màu và đen sạm vì mask có công dụng làm trắng da, duy trì độ ẩm, xoá mụn trứng cá. ✔️8/10 🔻Mask cà phê: mùi thơm đặc trưng của cf, có thể dùng làm ttbc vì có hạt cf nhỏ trong mask, dùng cho da không đều màu, sần sùi và thâm nám. ✔️7/10 🔻Mask sữa hạnh nhân Trung Hải và yến mạch Anh Quốc: 100% thuần chay, dùng cho da nhạy cảm, da khô, da bị kích ứng. Mask này tăng cường độ ẩm cho da rất cao nên bạn nào đang gặp tình trạng da khô nứt nẻ thì nên sử dụng ngay. ✔️9/10 🔻#TheFaceShop: hãng có rất nhiều loại mask nhưng mình dử dụng loại Rice Water Bright Massage Cream. Đây là dạng kem massage làm sáng da chứ k hẳn là mask nhưng vẫn dùng làm mask đc nhé. Mùi thơm nc gạo đặc trưng của TFS, kết cấu kem khá dày và đặc, dùng để massage nhẹ nhàng 10-15p, thích hợp dùng cho da khô và da hỗn hợp dầu, sau khi rửa thì cảm thấy da mềm mịn hơn và có độ ẩm cao. ✔️7/10 🔻#Loccitane: kem ttbc chiết suất từ vỏ hạnh nhân, bơ hạnh nhân, tinh thể đường và tinh dầu hạt hướng dương, vẫn dùng làm mask đc, lúc mình đi mua trong mall thì các c nv tư vấn khi nào muốn dùng làm mask thì nên thoa 1 lớp mỏng thôi không nên thoa quá dày vì chất kem đặc, thiết kế vỏ đẹp + thêm mùi thơm vãi chưởng luôn. Thơm như kiểu nc hoa luôn đấy nhé, bị nghiện cái mùi sâu sắc. Giá cũng khá chát nhưng đáng đồng tiền, dưỡng ẩm vô cùng nhiều, dùng cả đc cho body và face, đúng chuẩn best seller của hãng luôn. ✔️9.5/10 🔻#Lcosin: hãng nội địa Trung, mask bùn đậu xanh Lcosin đc ví như bản dupe của đất sét Kiehls. Giá thì siêu rẻ, riêng em này mình thấy đẩy mụn hơn cả Kiehls. Nhưng lại không làm da căng mịn = Kiehls. Mùi thơm của đậu dễ chịu, làm dịu các nốt mụn sưng đỏ và đẩy cồi mụn trồi nhanh hơn, nhưng sử dụng mask này xong phải cấp ẩm ngay vì loại này làm cho da hơi khô. Riêng em này mình dùng trong 3 năm vẫn luôn thích mặc dù rẻ thì rẻ thật, nhưng công dụng không thua kém bất cứ hãng nào khác nhé. ✔️8/10 Còn rất nhiều hãng mình đã sử dụng mask như Innisfree, Vichy, Andalou, Glamglow, Skin79, Su:m37, Clinique, Laneige nhưng mình sẽ viết vào phần sau, bởi vì cũng cần phải có thời gian để sử dụng hết cái đống đó để review cho mọi người 1 cách chính xác nhất. Hầu hết là mình đc hãng tặng và có 1 số mua ở mall nên giá khá chát, các bạn có thể mua ở store mỹ phẩm để tìm giá tốt hơn nhé.

0 0

Thảo luận