#Review Con có thể trở thành một người mẹ vĩ đại giống như mẹ không? Mong mẹ hãy yêu lấy chính mình là cuốn sách được tác giả viết dành tặng cho người mẹ của mình nói riêng cũng như dành tặng cho tất cả những người mẹ trên thế giới này. ‘’Đối với tôi, khoảng thời gian nhìn lại cuộc đời mẹ và viết ra cuốn sách này có chút đớn đau, có chút thương cảm, lại cũng có cả niềm hạnh phúc vô ngần. Mong rằng những dòng chữ này sẽ trở thành niềm an ủi nhỏ bé cho không chỉ mẹ tôi, mà cả những người mẹ khác cùng các cô con gái giống như tôi.’’ Khi theo dõi từng câu chữ của tác giả, tôi bỗng tò mò về những ngày tháng thanh xuân của người mẹ của mình có giống thế không nhỉ, thanh xuân của mẹ sẽ như thế nào khi chưa có mình trên đời này. Không còn chút dấu vết tuổi trẻ nào tồn tại dưới một cái tên không phải mẹ, và khi đối diện với khuôn mặt của người mẹ đã bao năm qua, lòng tôi đau nhói. Tôi nghĩ mình là người thoát khỏi những ngày tháng tươi sáng đó của mẹ. Ngay cả bây giờ, tôi vẫn nghĩ đến một người mẹ chăm lo cho gia đình trước cả bản thân mình. Quá khứ của một người mẹ khiến trái tim con gái cô tan nát. Bởi vì tôi đã có thể ước lượng được mẹ tôi đã phải vất vả như thế nào và mẹ phải cô đơn như thế nào khi sống trên thế giới này. Và trái tim này dẫn đến quyết tâm, "Tôi hy vọng rằng mẹ cũng sẽ yêu lấy chính mình." Cuốn sách này không chỉ viết về một người mẹ và con gái hỗ trợ lẫn nhau, mà còn có một người mẹ và con gái tranh cãi quyết liệt và hòa giải. Một người mẹ và con gái làm tổn thương nhau vì họ yêu thương nhau quá nhiều nhưng không biết cách thể hiện tình yêu thương đó như thế nào và cuối cùng là họ lại làm tổn thương nhau. Hình bóng đó cũng quen thuộc với tôi vì đó là 'tôi và mẹ tôi'. Nó đến như một lời an ủi đơn giản từ một người bạn nói: 'Mẹ tôi cũng vậy.' Khi tôi khép lại cuốn sách này, cảm giác “Tôi muốn ở bên mẹ thật lâu”. Một món quà cho bạn những người mong muốn yêu thương, yêu thương và được yêu thương Bạn không thể truyền tải cảm xúc của mình nếu bạn không thể hiện chúng. Nếu bạn muốn mẹ yêu bạn nhiều hơn, hoặc nếu bạn muốn gửi gắm tình cảm của bạn dành cho mẹ nhiều hơn, hãy tặng cuốn sách này cho mẹ của bạn. Cuốn sách dành tặng 'cho người mẹ, đẹp hơn hoa' này đủ để trở thành món quà quý giá để những người mẹ và những người con gái trao nhau tấm lòng, thay vì chỉ đọc chúng và giữ riêng cho mình.

0 0

Thảo luận