TUI ĐÃ TÌM RA TIỆM TAKOYAKI SỐ 1 TRONG LÒNG NGƯỜI HÂM MỘ Lâu lắm rồi muốn tìm quán tako ăn đẫm bạch tuộc, bánh to mà phải chuẩn vị mà không thấy các chị em ạ. Hôm rồi được ông bạn share cho quán này, mới mở ở Lý Văn Phức nên hôm trước đặt thử về văn phòng 1 set xem. Một set mình gọi là 10 viên takoyaki, 2 bánh cá cùng 2 trà. Điểm cộng: 🐙 Takoyako: Bánh to gấp rưỡi mấy hàng tôi từng ăn luôn, đẫm nhân, nhiều sốt, quan trọng là có 2 miếng bạch tuộc to cực, nhai sần sật nó đãããããã. 🐟 Taiyaki: Mình gọi hai loại, Ham cheese với Cream cheese. Bánh Ham thì cho nguyên cả miếng ham, khá nhiều cheese,, vỏ bánh hơi ngọt nhẹ tráng miệng khá ok mà mình thích đồ ngọt hơn xíu. Ai thích ăn bánh cá mặn thì khoái. 🐟 Bánh Cream cheese với tui là chân ái, đỉnh của chop, thiên thần giáng thế... Cream cheese mượt, mịn, không bị ngọt quá mà thơm lừng, cắn siêu nhiều nhân, đẫm, cảm tưởng "ngập mồm" theo đúng nghĩa luôn á. Điểm trừ: + Quán dùng hộp nhựa, đồ nóng nên chưa ổn lắm. + Đồ đợi lâu, nhưng thôi ăn tako mà gọi mới làm thì phải đợi xíu vậy, tầm 15p-20p là ship bắt đầu chạy, cũng tạm. + Ăn tại chỗ thì bé xíu luôn á, hôm mình qua thấy nhỏ quá nên thôi ăn ship cho lành vậy. 🏠 Quán Tako 📍 13 Lý Văn Phức, Đống Đa, Hà Nội. ☎ Hotline đặt hàng: 03333.52260 💵 Giá khoảng 50-70K/người là no căng liền. #food #review

0 0

Thảo luận