Tình bạn không tiền mặt, ko xa mặt cũng ko hề cách lòng Tui chỉ muốn khoe về một người bạn tuy là mới quen chưa bao lâu nhưng thật sự cậu đã mang đến cho tui rất nhiều sự ngọt ngào, biến tui từ một con người tiêu cực thành một người biết thế nào là đủ, biết cho bản thân nhiều điều tích cực. Hôm nay tui phải chạy rong ruổi khắp Sài Gòn cả ngày để giải quyết công việc nên thật sự vô cùng mệt mỏi, đã vậy còn mất ví bay hết cả giấy tờ. Về tới nhà chỉ muốn vứt bỏ hết những gì xảy ra hôm nay, cũng may là còn có người bạn thân quen chịu nghe những lời than thở của tui, lúc nào cũng yêu thương và an ủi tui những lúc muốn gục ngã chốn Sài Gòn này. Đặc biệt là cậu luôn lo cho chiếc bao tử íu đuối vì bị tui bỏ bữa liên tục. Tui cũng buộc miệng than rằng thì mới ăn tí xôi buổi trưa, giờ thèm một bữa ăn gia đình đơn giản thôi cũng được. Bạn kêu để bạn book GrabBike qua chở tới nhà ăn vì đang bận phụ mẹ nấu, mà tui tưởng bạn giỡn. Ai dè 5p sau có người gọi tui mà tui bỡ ngỡ luôn. Không chỉ là cảm nhận được yêu thương từ bạn bè thông thường, mà tui cảm giác được sự quan tâm, hơi ấm gia đình thực sự luôn í. Lạc giữa chốn SG này mà có một người luôn ân cần dìu dắt mình như thế thì thực sự rất may mắn. Mà tui thì cứ sợ cuối tháng, tiền đâu mà suốt ngày gửi đồ, rồi đặt xe này nọ cho tui mãi thì cậu đã mở hẳn Grab lên để chỉ tui là chỉ cần dùng thẻ hoặc ví Moca để thanh toán là được giảm ưu đãi nhiều hơn khi dùng GrabExpress, còn dùng GrabFood/ GrabMart là sẽ áp được tối đa 5 mã ưu đãi luôn. Vừa đỡ phải bị mất bóp do xài tiền mặt, lại còn nhận được nhiều ưu đãi đậm, thậm chí còn tiết kiệm được tiền nữa. Nên phải nói là cảm ơn cậu nhiều lắm lắm! Đã chăm sóc tui tận tình mà còn hay chỉ những cái hay ho cho một đứa ngốc nghếch chả biết gì như tui. Có đọc được bài này thì cho tui gửi nghìn nụ hôn tới mấy người nha, chứ nói trực tiếp tui ngại 😝

0 0

Thảo luận