Mình có 1 chiếc mẹ chồng theo mình thấy thì chẳng giống ai các mom ạ Từ lúc quen chồng mình đến cưới ngót ngét hơn 10 năm Nhà ck mình cũng ko gọi là dư dả, mình tự nhận xét cũng là đứa ko vật chất cho lắm, vì nếu ham của mình đã ko lấy ck mình, vì thật ra mình thừa biết hoàn cảnh nhà ck như thế nào,và nguyện là tự thân vận động. Nhưng mẹ ck mình về vật chất để lo cưới cho hay về mặt tình cảm thì chưa hề nhận được bất cứ điều gì từ bà, hầu như những tin nhắn ck và mình nhận được đều là chuyển tiền cho mẹ, mua cho mẹ cái này... vc mình hiếm muộn và ck phải làm xa nhà(mình ở nhà mà mẹ mình cho 2vc ở quê)ck làm ở tp hcm để tiện mình lên xuống khám tìm con nhưng chưa từng bà nhắn tin hỏi thăm hay chia sẻ,ck mình thì nói là ko nói cho ai biết vì sợ họ lo lắng,nhưng nếu 1 ng họ có quan tâm tới thì sẽ có cách đúng ko mn? (Mình ko đòi hỏi tiền bạc vì 2 vc tự gánh gồng ko cần hỗ trợ) nhưng nhiều lúc mình thấy chạnh lòng lắm mn ạ, nhà mẹ ck đang ở có 2 ô bà ( ba ck vẫn đi làm), 2 anh chồng và chị dâu nhưng đến cái tủ lạnh cũng đến lượt ck mình mua, mình có phản ứng thì ck mình làm ầm lên nói mua cho mẹ, ok nhưng mình ấm ức là họ ko nghĩ đến khó khăn của 2 vk ck mình, khách quan mà nói nếu mua cho mẹ cũng ko có j sai nhưng mình thấy cấn cấn thế nào khó nói rõ thành lời,gần đây nhất thì mình thấy cái áo len ( áo này bạn mình tặng và mình rất thích mà mẹ ck mình nói với ck là bà thích cái đó và xin mình và mình cũng đưa) ở ngoài sân nằm trong đống đồ bỏ đi, mình giận lắm nên nói với ck mình, ổng tức lên gọi đt là mẹ ck là ko tôn trọng đồ mình đã đưa, sau đó bả ấy kiếm chuyện nói mình cái chuyện nhỏ mà làm ko xong trong khi đó ko phải là lỗi của mình Cảm thấy khó chịu cực kỳ luôn các m ạ Có ai cùng hoàn cảnh bơi vào chia sẻ đi các m ơi May mắn là mình ko phải ở chung 😚😚😚

1 5

Thảo luận

Me ck gì mà chán vậy m.xin cả đồ của con dâu thì chịu r.mk may mắn hơn m là mẹ ck k bjo đòi hỏi mua cái này cái kia.mk mua cho thì bà nhận thôi
12/01/2022 02:12 Trả lời
Đúng m ạ, bản thân bà đã ko lo được bất cứ gì , chưa kể lúc ốm đau con cái phải chạy vạy, chia nhau lo từ tiền bạc đến chăm nom, mà cứ đòi hỏi hết giày đến túi rồi thấy áo mình còn xin,nói thì bảo nhỏ nhen chứ thật mình chưa thấy ai như vậy cả m ạ, kiểu vô tư qá hay ntn ấy, mình chả tiếc cái áo đâu mà chỉ thấy bà ấy sống mà ko có trách nhiệm, chỉ khổ con cái...mà nói thì cũng chẳng đc
Chuyện mẹ ck Nàng dâu khó có thể tránh được chuyện này chuyện kia, mẹ ck mom vô tâm rồi còn dựa dẫm nữa,K chấp nhận được, thôi b ạ Cố gắng lên có ck quan tâm yêu thương mình k nghe lời bà mẹ ck của b là DC. Chứ t thì mẹ ck tốt, nhưng ck thì k ra gì nên cũng buồn
11/15/2022 07:11 Trả lời
Đúng đó m, nhiều khi thấy bà ấy thật là nực cười ấy, nên mới lên đây tâm sự, ko vì ck thì cũng chả để tâm đến làm j? Đã ko làm đc gì cho mình mà còn trách móc vớ vẩn các kiểu...may mắn là mình có gđ và ck hiểu chuyện.M cũng cố lên nhé, nếu ko cố được thì là đã làm hết sức nên ko có gì phải buồn m nhỉ
Tường Linh t thì mẹ ck cũng tốt nhưng chỉ có điều là bà hay để ý rồi cáo tội nọ tội kia với bà ngoại nên t cũng k thích