Các mom có kinh nghiệm cho e xin hỏi nên sinh thường hay sinh mổ ạ? Cái nào tốt hơn ạ? E thì đang phân vân, mẹ đẻ thì khuyên sinh thường mẹ chồng thì khuyên sinh mổ e chưa sinh bao giờ tập đầu tiên nên e k có kinh nghiệm

2 18

Thảo luận

Mom khoẻ thế.txq mình ai cug bảo đau vết mổ rất lâu.nghĩ thôi mình cug sợ dao kéo r
12/08/2022 20:12 Trả lời
Cuối cùng mình đã chọn sinh thường và cảm thấy k ân hận khi có hỗ trợ của thuốc giảm đau nên sinh nhẹ nhàng lắm mà con khoẻ ít ốm vặt mẹ lại nhanh hồi phục
Tất nhiên sinh thường đc là tốt nhất r m, k sinh thường đc mới phải mổ thôi
12/07/2022 21:12 Trả lời
Đẻ thường là tốt nhất.cảm giác đau đẻ dễ chịu hơn vết mổ gap nh lần
12/06/2022 22:12 Trả lời
Em thấy vụ đau mổ tuỳ ng thôi Em sinh hai lần mổ. Lần đầu chuyển dạ đau đẻ muốn chết đi sống lại mà k nở, em bé nằm cao, ói cạn nên mổ, mổ nhanh gọn, tập đi thì đau lúc đó rồi thôi. Em đi liền sau mổ sau gần 24h, không đau đớn gì nữa Lần hai lại càng khoẻ, sau 8 tiếng em đã ngồi hút sữa dc rồi, qua sau 24h em tự đi k cần dìu dắt gì luôn
Còn sinh mổ thì vẫn như con gái
12/06/2022 20:12 Trả lời
E thấy mấy mom bảo là sinh thường bị rộng thì ck k thích nữa hihi có phải k ạ
12/06/2022 20:12 Trả lời
N P N T Ưu ơ cug là bsi mà nói thành hai kiểu thế thì thôi tốt nhất mình vẫn tự lo cho mình vậy.tập kengger j j đấy.với các bài HD.mỗi tội mình lười đc cái cơ địa hồi nhanh.nhug giờ nh tuổi r k biết sẽ tnao.
..... tụi mình sau sinh với bước chân vào hàng 30 òi nên sẽ lâu lắm á mom. Kiểu phải kiên trì lẫn nhẫn nại lắm. Mình cai sữa con xong lên cân vù vù, tập yoga quằn quại mà thấy lâu lắm, k như hồi trc nữa huhu
Cái nào cũng có hai mặt hết á mom Thường thì sinh thường được sẽ tốt cho mẹ và bé hơn mổ Nhưng sinh mổ sẽ gọn lẹ hơn sinh thường Mình cả hai bé đều mổ, do bé đầu mình sinh thường k dc, bé sau thai sớm nên mổ
12/06/2022 12:12 Trả lời
Cái nào cũng có hai mặt hết á mom Thường thì sinh thường được sẽ tốt cho mẹ và bé hơn mổ Nhưng sinh mổ sẽ gọn lẹ hơn sinh thường Mình cả hai bé đều mổ, do bé đầu mình sinh thường k dc, bé sau thai sớm nên mổ
Sinh thường vẫn tốt hơn sanh mổ M ạ... bác sĩ vẫn khuyến khích mẹ sanh thường mà. Trừ khi bất đắc dĩ mẹ k sanh thường được thì mới mổ thôi..sanh thường khỏe mẹ khỏe con hơn
Đương nhiên đẻ thường tốt hơn. Trừ trường hợp ko đẻ được thường thì mới mổ.
12/06/2022 10:12 Trả lời