NAY EM CHIA SẼ HÀNH TRÌNH MONG CON HƠN 3 NĂM CỦA E! E cưới hơn 3 năm rưỡi rồi, lúc cưới về cũng mãi mấy tháng mới qh được, sau đó e thả khoảng 2 tháng thì có bé. Niềm vui chưa được bao lâu thì thai bị sảy lúc hơn 6 tuần. E điều dưỡng sk và tiêm ngừa các bệnh trước khi mang thai, kiêng 4-5 tháng thì thả lại. Thả mấy tháng ko có nên e tìm mua thuốc bổ cho 2vc uống và bắt đầu canh que và đi siêu âm trứng canh trứng. Xong mãi vẫn ko có mà e lại bị viêm phụ khoa (â.đ sưng đỏ, ngứa, rát, qh rất đau và sưng). Sau đó e có đi điều trị phụ khoa ở phòng khám mấy tháng nhưng mãi ko hết. Xong dịch tới ko dám đi khám nữa e dùng thuốc đông y rồi thuốc nam các kiểu ở nhà, nhưng chỉ bớt thôi chứ vẫn tái đi tái lại mãi ko hết. Kéo dài như thế mãi hơn năm trời 😰. Trong thời gian điều trị e vẫn uống thuốc bổ và canh trứng qh vào những ngày trứng rụng hàng tháng nhưng mãi vẫn ko có thai. Vừa mong con mà lại vừa bị viêm e stress khủng khiếp, mỗi lần tới đầu chu kỳ e căng thẳng tới khi nào trứng rụng xong mới thôi. Một khoảng thời gian hết sức khủng khiếp với e. Khi dịch ổn đi viện ko cần test nữa e mới dám đi bv khám và điều trị phụ khoa, trị cả vk cả ck, may sao trị 2 đợt thuốc là nó dứt hẳn luôn, mừng rớt nước mắt. Nhưng vẫn chưa có thai. Xong quay qua 2vc đi khám hiếm muộn, vì thả hơn 2 năm rồi vẫn chưa thấy gì. Khám ra thì e bt chỉ rối loạn rụng trứng tý (biểu hiện là kinh e ko điều mỗi ckk dao động từ 26-32 ngày), còn ck e tyy, di động chỉ 8% và dị dạng tới 99%. Bs khuyên iui hoặc ivf vì để tự nhiên sẽ rất khó có, vì thả cũng đã lâu rồi. Khám xong hụt hẫng khủng khiếp, khóc cũng ko dám khóc vì sợ ck buồn, chỉ dám lén âm thầm khóc mỗi đêm 😢😢. E nghĩ vc e hết hi vọng rồi nên tập trung kiếm tiền nào đủ sẽ chạy chữa và cố gắng bồi dưỡng sk ngay từ giờ, và e đã ko còn hi vọng nhiều sẽ có thai tự nhiên nữa. Thế là e tẩm bổ 2vc, cho ck uống trứng gà ta mỗi sáng, và đi bộ mỗi chiều. Tg này e vẫn cho ck e uống thuốc nam tẩm bổ. Nhưng ck e bảo thuốc bổ này càng uống càng thấy yếu. Nên e bỏ ko cho ck uống thuốc nam nữa. Sau đó e gặp được mom kia trường hợp như vc e, uống thuốc bên bs Nhật lại có thai tự nhiên, nên e mua y thuốc đó cho ck e uống, vì nghĩ sau này có tiền sẽ lên bs Nhật hoặc bs Thịnh trên SG điều trị. Đâu hơn tháng sau thì e có thai, thật e cũng ko tin là e có thai tự nhiên được luôn. E cầm que 2v mà khóc như mưa, bao nhiêu đau khổ cố gắng giờ đã được đền đáp. E muốn gửi thông điệp đến các mom mong con là: quan trọng nhất vẫn là tinh thần thoải mái đó mấy mom, lúc e mong con nghe mấy mom kêu phải thoải mái tinh thần mới có được, lúc đó e nghĩ mình đang mong con áp lực từ nhiều phía làm sao mà thoải mái được. Nhưng thật sự mình càng áp lực con càng lâu về, phải tìm cách nào đó làm cho mình ko áp lực, ko căng thẳng thì mới dễ có được. Chúc các mom đang mong bé sớm đón mèo vàng trong năm tới này nhé! NHẢ VÍA 2V ĐỎ CHÓT CHO MẤY MOM ĐANG MONG NÈ 🥰

18 72

Thảo luận

Chúc mừng m xin vía 2 v bỏ bụng tháng tới a mà m mua thuốc gì của bác nhật cho chồng uống thế ạ
02/26/2023 08:02 Trả lời
Nguyễn Thảo kẽm uống mỗi sáng 1v, loại còn lại ngày 2v sáng chiều mom
Mong được may mắn giống ma, ck em cũng tty, dị dạng, em đang uônga bổ trứng bổ tt để đi ivf đây ạ
02/06/2023 15:02 Trả lời
Chúc mom sớm đón được bé iu nha
Xin vía mom
02/04/2023 22:02 Trả lời
Chúc mom són săn được mèo con nha
Xin vía 2v bỏ bụng nha m.
02/04/2023 09:02 Trả lời
Chúc mom 2v đỏ chót, sớm săn được mèo con nha
Thành tâm xin vía 2v bỏ bụng tháng này ạ
01/30/2023 11:01 Trả lời
Chúc mom tháng này 2v đỏ chót nhé
Ẩn danh cảm ơn m.chúc m có 1 thai kỳ khỏe mạnh nè
m chúc mừng mom nha.
01/30/2023 02:01 Trả lời
Cảm ơn mom nhiều nha
Chúc mừng mom, thành tâm xin vía 2v bỏ bụng tháng này
01/29/2023 20:01 Trả lời
Chúc mom sớm đón bé iu nha
Cảm ơn mom
01/29/2023 12:01 Trả lời
chúc mom có thai kỳ khỏe mạnh nhà.và mình chúc mom nào chưa có sơm có 2 vạch căng đet ạ
01/28/2023 15:01 Trả lời
Cảm ơn mom nhiều nha
Chúc mừng m nhé.chúc m có thai kì khoẻ mạnh.e cũng mất 3 năm mong con đến năm thứ 4 mới có bé đầu.giờ đã có 2 bé luôn nek.
01/26/2023 07:01 Trả lời
Hihi cảm ơn mom nha, thấy ngta đẻ nhiều con mình ham quá mom ạ