Mới cấn bầu đc ít hôm thì lại ra chút xíu sợi máu lẫn trong dịch âm đạo. Hôm sau cũng 1 xíu thế lại hết. Qua k bị sao cả. Sáng nay tự dưng bị ra máu n hơn màu nâu nhạt. Cứ thấm giấy vs lại thấy có. Đi viện khám thì bs bảo theo dõi. Thai đc 6mm, k thấy bs bảo bị bóc tách. Thai bt vẫn cho thuốc dưỡng. M k biết vậy có đúng k. M sợ uống thuốc này ảnh hưởng hệ thần kinh của bé. Vì nghe bảo uống thuốc giữ thường trẻ sẽ bị tăng động giảm chú ý, rối loạn hành vi. Bé đầu nhà m đã phải đi học can thiệp r. M lo quá. K biết làm ntn cho đúng.

1 8

Thảo luận

M nghe thông tin ở đâu bảo dùng thuốc dưỡng ảnh hưởng thần kinh của bé v ạ, nếu v thì các mẹ thai iui, ivf dùng thuốc đến lúc sinh bé thì các bé đều bị ảnh hưởng hết sao. Giờ m cứ nghe theo chỉ định của bsi chứ đừng lo lắng nhiều quá
02/06/2023 12:02 Trả lời
Nhung Nhung Nhung Cung vâng mom. H chỉ mong con khoẻ mạnh chào đời đc thôi. Bé trc bỏ đã vì lo sợ n thứ r. Cảm giác k thôi hối hận. H bé này lại trục trặc ở những tuần đầu. Chắc do số r. K tránh đc. Tuỳ duyên vậy. Mong có thể đi vs con đến hết cuộc đời.
~Mẹ ku Shin~ e bầu bé thứ 3 lúc chưa biết có bầu cũng uống kháng sinh, sốt cao ốm tuần trời, mới làm nipt cũng mong con khoẻ mạnh m an
Mình cũng đã từng bị ra máu như vậy đó mom, mình ra máu nâu, ra đến khi 6 tháng lẫn á! Mình có uống thuốc duphaston và magie B6! Trộm vía cu nhà mình sinh ra vẫn Bình thường á mom! Mom cố gắng lên nè!
02/06/2023 12:02 Trả lời
Vậy hả mom. Hôm nay m bị vậy. M phải dùng bvs hằng ngày. Mà nó ngấm vào ít thôi. Tầm từ lúc m vào viện khám tới về nhà là 1 tiếng. H k thấy ra. M k có bị đau co rút hay gì. Chỉ nóng bụng vs thỉnh thoảng lâm râm như tới tháng. Bs cũng kê m duphaston. Vs loại no-spa. M lo lắm luôn. Hồi tháng 8 m bị cúm a cũng sợ ảnh hưởng hệ thần kinh đã bỏ 1 bé r. M bị tâm lý từ đó tới h m k biết qđ lúc đó là đúng hay sai. H bé này làm sao nữa m ân hận lắm
~Mẹ ku Shin~ ko có gì đâu m! Mom đừng nghĩ ngợi gì mà ảnh hưởng bé cưng nha! Mình cứ khám và siêu âm định kỳ cũng là tốt rồi mom!mom cố gắng lên nha! Mình chúc Mom và bé cưng sẽ mẹ tròn con vuông nha!