E chẳng biết có ai sinh con xong lại giống như e k, thấy mọi người ai cũng bảo sinh xong mà đc nhà nội đỡ đần trông cháu cho là sướng mà e thì tính kĩ chỉ muốn tự chăm con. Cách biệt thế hệ và cách chăm sóc khác nhau nên nhiều khi e k muốn nhờ ô bà chăm cháu. Con e ăn sữa ngoài từ ngày đẻ nên từ lúc ra viện bà nội đã có ý định bế sag ô bà nuôi, lúc đầu e cũng chì nghĩ là nói vui thôi nhưng là thật.giờ con đc 3thg lúc nào cũng đòi đón sag(sang 1 mình cháu thôi chứ k có mẹ) Ô bà chăm thì chăm theo kiểu chỉ cốt cho ăn thật nhiều, sữa pha thì chỉ phiên phiến k cần theo hướng dẫn. ngày chơi k cho ngủ, đêm mới cho ngủ(giống ng lớn ngủ 6 tiếng đêm). Sáng 6h dậy bắt dậy phơi nắng, tối 11,12h ngủ. ở với mẹ e biết lúc nào con buồn ngủ e cho ngủ, còn với ô bà lúc nào khóc cũng là đói là đòi chơi, nó khó ngủ chỉ ngủ 15,20p là chuyển giấc nên phải dỗ cho ngủ tiếp còn ô bà cứ thấy dậy là bế phắt lên cho chơi, mới 3thg đã đòi cho ăn dặm. E với chồng cãi nhau cũng vì e k muốn cho con sag ở với ô bà, đợt này ô bà lại có ý đón sag, e chẳng biết phải làm sao cho đúng, k cho sag thì chồng e cũng khó xử mà cho sag thì e thấy thương con quá

4 10

Thảo luận

Bạn này giống mình. Mình ko khéo, nhưng cũng ko muốn nhờ ông bà nội chăm cháu. Mà ông bà ngoại càng ko. Vì nghĩ ông bà vất vả. Tốt nhất chỉ có tự mình trông thôi. Đúng là 1 mẹ 1 con xoay ko kịp với con ấy chứ
05/27/2023 15:05 Trả lời
Mình cũng mệt mỏi nuôi con k theo ý mình,, đến nỗi con ăn sao mặt gì cũng k theo ý mình,,ck thì nhu nhược,, ở chung nói ra thì thì giận lẫy,,
05/26/2023 19:05 Trả lời
Mk ở riêng còn k thoát đc, chỉ cầu mong bà đừng sang nhà hoặc bà sag nó đi ngủ để khỏi phải cho bà bế nó
Thế thì có mẹ có con mới sang k thôi . Chứ con mình mình chăm phụ đk thì phụ k thôi . Thời giờ có như ngày xưa nữa đâu . Ông bà sướng mà k biết đường sướng nhỉ .
05/26/2023 11:05 Trả lời
Nói thật là từ ngày đẻ vì chuyện chăm nuôi con mà e với mẹ chồng chả ưa gì nhau nữa nên bây giờ sang có khi lại vướng mắt thêm. Bà thì chăm đx hôm hôm sau kêu đau kêu mệt để uốn con trai nhưng vẫn cứ đòi chăm, chả hiểu
Con mình mình bảo vệ m ạ, phải làm căng đến cùng đừng để ôb mang cháu sang
05/26/2023 08:05 Trả lời
E với chồng cãi nhau vì chồng e trách cho con về ngoại thì đc mà sag nội thì k, cháu thì cháu chung bây giờ k cho sang thì lại nói e chia rẽ
Ẩn danh cho sang chơi thì ok chứ sang ở hẳn vs ôb thì k bao giờ nhé, con cái là ở vs bme là tốt nhất nè
Chết mất trẻ con mà bắt nó như người lớn thì sao là trẻ con nữa chịu thật . Mom cứ làm găng lên chứ vậy chỉ tội đứa trẻ. Ck m cũng k có chính kiến gì về việc chăm con sao
05/26/2023 07:05 Trả lời
Chồng e cũng có nc với ô bà ô bà nghe nhưng sau lưng mình thì k biết có làm k, nhiều lần e từ chối cho cháu sang thì chồng e hậm hực bảo trọng nhà ngoại coi thường bên nội, e thì k muốn căng thẳng vì chuyện này vì ô bà ngỏ ý nhiều nên chồng e cũng k muốn từ chối nữa