Mấy mom cho minh lời khuyên với ạ. Thật sự mìh quá áp lực gđ..lấy ck dc 5nam chưa có con đc là do ck mih tt ít với yếu.ck mìh thi o bên nhà mìh mà lúc nao ăn uốg mẹ mih nấu an vua ý nó thi thoi. K thì mặt nó nhu cái mâm. Thái độ rỏ ra mặt. Sốg thi nó ln phug phí trog khi ság mìh đi làm chỉ an 1 gói mì hoac có khi an cơm hấp lại. Còn nó thi an com hộp nhug phai an phần mắc tiền rồi mua vé số.. Mìh bảo là a đừg mua vé số nua. Phần tien mua ve số a bỏ óg heo đi. V mà nó cải ngag nói nó phai mua nào trúg đb thi thôi. Nghe mà chán nản. Mih tiết kiệm bao nhiêu thi nó phí bao nhiêu..gio mih chỉ muốn li dị cho xog.. Biết đâu li dị nó xog mìh trúc bỏ dc cái khổ.. Quá chán nãn

19 6

Thảo luận

Nói chung là dấu hiệu rõ ràng như thế rồi bạn nuối tiếc cái gì? Không nỡ à. Bạn đi lấy chồng rồi còn báo bố báo mẹ bạn phục vụ 2 vợ chồng bạn. Bạn định đẻ con ra xong khổ cả con à. Cái gì vui thì mình giữ. Cái j đau buồn thì vứt
10/20/2023 08:10 Trả lời
Đọc mà thấy sôi máu điên thiệt. B cảm thấy thế nào khi ng chịu đau đớn đẻ bạn ra chăm sóc từng ấy năm, b ngủ bà hp vì có b, b khóc bà xót, b té bà đau, thương như ngọc ngà. Lớn lên đem thêm thằng con ất ơ về cho bà ấy phụng dưỡng còn bị nặng nhẹ. Là con gái b làm gì cho mẹ b chưa? B k thấy xót xa cho mẹ b à? Mẹ b chẵc k nói rễ vì sn cho b, hp của b, sợ nói sẽ ảnh hưởng tới con gái. K dc rễ iu thương or cãi nhau Mình có con rồi nên mình hiểu cảm giác làm mẹ như thế nào. Những đều mình nói với b là những gì mình học được từ mẹ chồng mình. Dạy cách suy nghĩ cho từng thành viên trong gia đình Đừng để ng khác vì mình quá nhiều
10/19/2023 22:10 Trả lời
Cái chuyện mua vé số phung phí k nói đi. Còn chuyện ăn uống có ng nấu cho ăn phục vụ tận răng còn tỏ thái độ là k thể chấp nhận dc. Huống gì là mẹ vợ chứ k phải mẹ ruột. Mà cho dù đó là ai đi nữa thì bằng tuổi là lịch sự. Còn lớn tuổi hơn là lễ phép. Mỗi ng mỗi vị. ngon thì ăn nhìu, còn k thic thì ăn ít or k ăn. Tỏ thái độ ra mặt là như nào... Trường hợp của ck bạn là MẤT DẠY k thể tha thứ được. Mẹ chồng k dạy được điều cơ bản như thế cho con trai bà ấy là bạn tự dạy chồng b đi. Rồi tới lúc làm cha dạy con như nào... K thích ăn thì quăng bát đi à?
K có con. Chán qa bất mãn qua thì bỏ đi. Lấy ck để có ng san sẽ iu thương chứ k phải gánh nặng. Sau này có con rồi chẳng phải mẹ và bà ngoại ôm hết cái mệt mõi vào ng sao?. Rễ k kiên nể mẹ vợ thì tội cho bà ngoại lắm ạ... Có cháu rồi bà còn nhìn sắc mặt rễ nhìu hơn vì sợ ảnh hưởng cs con gái và cháu. Sn cho mẹ mình nữa bây giờ bà nhịn vì hp con gái. Thì con gái nên sn cho bà, thà 1 lần đau còn hơn đau dai dẵng
Chưa có con mà đã nv r thì có con sẽ thấy khổ lắm mom ạ! Nếu cảm thấy k cố gắng đc nữa thì nên dừng lại, 1 đời dài lắm, đừng phung phí thanh xuân
07/31/2023 19:07 Trả lời
Vc m đi khám hiếm muộn chưa, ck m ở rể hả
07/26/2023 23:07 Trả lời