Các mom bầu bì kiêng cữ tới đâu rồi? Chứ em thấy chật vật quá các mom ạ! Đã k ăn được gì còn phải kiêng hết cái này cái kia...

1 33

Thảo luận

Thôi ăn đk j thì cứ ăn k phải kiêng khem làm j cho khổ rồi con lại thiếu chất còn hại hơn, đi khám bs có bảo kiêng j đâu, ăn chín uống sôi là được, kể cả sau sinh cũng thế, với lại ăn nhiều mới sợ ảnh hưởng chứ m có phải ngày ăn 3 bữa món đó đâu mà sợ, hồi m đẻ xong bs bảo ăn tôm cá trứng vịt lộn, thịt bò để bs sắt dinh dưỡng, các bà đến thăm kêu ầm lên sao vừa đẻ đã ăn cái ý cái nọ rồi, m bảo cháu k kiêng, đẻ xong tvia chả thấy bị sao chỉ thấy béo thôi,
09/25/2023 09:09 Trả lời
Dạ mom. Giờ bác sĩ nói khác các bà nói khác c nhỉ 😅😅
Ẩn danh m tin vào y học, nhưng các món các b bảo thì m cũng lưu ý . VD như mới bầu thì kiêng rau ngót rau răm, dứa… nhưng kiêng k có nghĩa là k ăn mà là m ăn ít thôi, hạn chế ăn, còn đâu thèm j ăn đó, ăn đk j thì ăn hết, mỗi thứ lại cung cấp dinh dưỡng khác nhau tội j mà k ăn. M bầu mà kiêng vậy rồi lúc sinh nghe các bà có mà kiêng ác hơn ý chứ,
Mình chả kiêng gì, cái gì bảo kiêng thì mình hạn chế chứ k kiêng, trvia con dễ nuôi
09/23/2023 23:09 Trả lời
Kiêng các thứ dễ xảy thôi bạn nhé. Bạ gì ăn nấy con đẻ ra mới dễ nuôi. Kiêng vừa thôi
09/21/2023 14:09 Trả lời
Dạ mom. Toàn những cái k tốt ý mom 😅😅😅
Thèm thì ăn thôi m. Ăn ít thôi chứ cần gì ăn nhiều
09/19/2023 18:09 Trả lời
Heo con dạ mom 😅😅😅 mà e là kiểu muốn ăn nhiều nhiều luôn á. Haha. Chán thật mom ợ. Bầu bì cứ kiêng kiêng. Ăn thì chả ăn đc gì r. Mom nhỉ
Heo con mom nghén nôn có bị dính ra 1 ít máu k mom. Mấy nay e thấy có ít máu nên e cũng hơi sợ mom ạ
M kiêng gì mà kỹ v ạ, e chẳng kiêng gì luôn
09/19/2023 13:09 Trả lời
cố lên m ạ,mình trc nghén nôn khan đên 11w là hết.
Ẩn danh dạ mom. E sợ lắm. Trộm vía hiện tại e thấy chỉ sáng nôn thôi còn tối đỡ hơn chút mom ạ