Có chị nào sống trong cái cảnh vk thì kiếm 25-30tr/ tháng còn ck thì lẹt đẹt 3-4tr mà còn k có chí tiến thủ . Đã vậy còn hay khoe mẽ thể hiện với bạn bè . Hay đi nói sau lưng ng khác chưa ạ ? Khi đầu cưới thì k cảm giác gì . Nhưng sao càng ngày càng chán . Đến ngày lễ còn k có quà cáp gì . Sắp đến sn nhật rồi nhưng chắc cũng sẽ k đc quà gì vì ck k có tiền . Thấy bb đc ck tặng cái này cái kia rồi đi du lịch này kia mà nhiều khi lại chạnh lòng . Mỗi lần nói về công việc của ck thì y như rằng lại to mồm quát ừ a k làm đc gì . Rồi nói bạn a thế này thế kia @ thì ừ đúng rồi bạn a toàn ng k thành công thì sao mà khá được Cưới nhau đc 4 năm cũng dần chán . Nhiều khi còn k muốn nói chuyện .

1 7

Thảo luận

Đug đưa ra vde tiền nong so với nhau.chok sẽ cảm thấy k bằng vk và sẽ có kiểu chống đối như chok của b đấy.b có tuền thì cug k nên có quyền nói như vậy.đã lấy nhau r.nói như b thì sớm muộn cug ctay kiểu coi khinh nhau.động viên chok cho chok phát triển chứ đug nói nặng nhẹ.bạn mệt trước đấy
10/24/2023 13:10 Trả lời
Cho mình mạo muội hỏi: ngày xưa mom lấy ck mom vì điều gì? Hôn nhân nếu chỉ vì 1 khía cạnh của cs mà đã cảm thấy chán nản thì có lấy 100ng cũng k thể phù hợp đc. Con dao sắc thì tốt, nh cắt vào thịt sẽ sâu hơn con dao cùn. Chỉ nhìn vào điểm yếu thì mom thấy chán là phải r
10/06/2023 13:10 Trả lời
Ngày trk m cũng đọc 1 bài là đừng chỉ chăm chăm nhìn vào những cái không tốt thì sẽ thấy toàn điều tiêu cực, hãy nhìn vào điểm tốt thì sẽ thấy nhiều điều tích cực, chồng như nào cũng là chồng, dùng được là được, thay vì chỉ trích hãy động viên họ thì có thể 1 lúc nào đấy họ sẽ nhìn nhận lại. Khi k muốn từ bỏ thì hãy cố gắng vun đắp nó vì k ai là hoàn hảo cả. Hạ thấp tiêu chuẩn của mình xuống, cho đi nhiều hơn,
Giờ vẫn còn có ng kiếm 3-4 triệu 1 tháng à bạn. Giờ mới thấm mây tầng nào gặp mây tầng ấy. Ck này là nghiệp duyên rồi. Bạn lấy nó trả nợ duyên 😂
10/03/2023 23:10 Trả lời
Nhiều khi cũng khó nói chuyện với nhau
M kiếm đc ra tiền. Tiền của m, m thích làm gì thì làm thui. Tự mua quà cho m rồi đi du lịch với gđ nhỏ. M thấy hạnh phúc là đc.
10/02/2023 08:10 Trả lời
Cũng là muốn ck phát triển hơn 1 chút . Chứ việc to việc nhỏ gì tronh gđ cũng là mình thì hơi mệt .