Các mẹ cho e hỏi: e vừa sinh bé gái đầu giờ dc 8 tháng mà e mới phát hiện có bầu ngày hôm qua do chậm kinh, giờ e rất lo lắng k biết xử lý nhu thế nào? Con thì còn nhỏ quá mà e thì cảm thấy khá mệt mỏi và tinh thần chưa ổn định sau khi sinh kể cả về sức khoẻ lẫn kinh tế , giờ các m cho e xin lời khuyên thật sự e k biết phải lam thế nào

1 8

Thảo luận

theo mình thì nên giữ m ạ.con là lộc trời cho.k phải ai muốn cũng đc.nên m suy nghĩ kĩ ạ.như mình là mình sẽ giữ.con mình cũng gần 9 tháng mà cũng lo có.ck mình cũng sợ nên kiêng dữ lắm.mình cũng 32t rồi mới 1 bé đây
10/05/2023 19:10 Trả lời
Là em thì em sẽ giữ, nuôi trẻ con nói khó thì khó nh nói k nuôi đc thì k phải.
10/05/2023 12:10 Trả lời
Mình cũng mới phát hiện có bầu hôm qua thử chơi, bé đầu được 21 tháng nhưng vẫn còn bú mẹ, mẹ thì bữa h ko bồi bổ gì cũng thiếu chất suy nhược, sợ ảnh hưởng bé quá.
10/05/2023 11:10 Trả lời
Đấy chán ghê cơ cái này là nhỡ ngoài ý muốn
Gái đầu đuợc 8 tháng rồi, bạn giữ đẻ tiếp thôi ạ. Nói chuyện với chồng bạn xem ạ, đồng lòng giữ, biết là sẽ khó khăn, nhưng cùng cố gắng hơn trong thời gian tới thì k sợ đâu.
10/05/2023 10:10 Trả lời
Nếu kinh tế ổn định thì sinh m ạ. E khuyên thật đấy. Biết là thương con nhưng nếu kinh tế k vững nuôi 1 lúc 2 đứa trẻ mệt mỏi trầm cảm, vck lục đục là điều k tránh khỏi chưa kể con cái thiếu thốn. E ngày trước cũng như chị 2 vck lựa chọn k giữ bé lại bây giờ ổn định bé lớn rồi mới thả
10/05/2023 08:10 Trả lời
Nhưng mình ngoài 30 rồi mà mới có 1 bé đầu là gái, ôi thật sự khó nghĩ lắm mà kinh tế thì k khá giả gì nhưng bố nó lại là trưởng chỉ lo có tuổi muốn có thêm con trai lỡ bỏ rồi lại bị ảnh hưởng sau muốn có lại khó nên khó nghĩ vô cùng
Ẩn danh thế thì bấm bụng thương con mà sinh thôi chị. Nhiề tuổi sinh muộn khó khăn