Mình lấy ck ở tỉnh khác, cách mình hơn 170km. 2 vk ck cùng làm tại nơi mình đang sinh sống. Gia đình mình có 1 bé hơn 3 tuổi, mình đang bầu, dự sinh là ăn tết âm xong sinh mổ lần 2. Gia đình nhỏ của mình cũng mới xây xong nhà mới ở gần chỗ vk ck mình làm. Từ khi lấy ck năm nào mình cũng về nhà ck ăn tết. Nhưng năm nay dự sinh sát khi tết âm lịch xong quá, mà nhà mình mới xây nhà mới nên mình cũng muốn đc ăn tết, cúng bái lần đầu tại nhà mới cho trọn vẹn. Với lại giờ mình về nội rồi tết xong lại quay lại với quãng đường 170km, rồi muốn sinh lại phải đi xe oto gần 200km mới đến nơi mình đăng ký để sinh, đường xá xa xôi sức nào mà đi đẻ nữa. Nhưng ck mình ko chịu, làm ầm lên nói là ở cả năm bên này phải về nội ăn tết, ko là bán quê, mất gốc. Mọi người thấy như thế nào ạ

1 2

Thảo luận

Đàn ô bao giờ cũng muốn về nhà ck ăn tết, nhưng đến tết sinh là ở ngoại thôi chị
10/25/2023 10:10 Trả lời
Vậy tết dương đk nghỉ thì về nội chơi đi, tết âm k về nữa, cận ngày sinh vậy rồi lại đi đường xa, nhỡ mà sinh trk dự sinh thì làm như nào, cái này ck phải hiểu chứ
10/25/2023 09:10 Trả lời