NGAN CHÁY TỎI 45K/SUẤT!!!!! Đang thèm ngan cháy tỏi mà lại hết tiền 😞 lội review vớ được quán này nên đi thẩm ngay Có 45k/suất đầy đủ canh măng, bún, đĩa ngan cháy tỏi xinh xinh với nước chấm 🤣 cứ như đi ăn bún cá chấm ấy =))))) ngan tẩm ướp đậm đà thơm lừng mùi tỏi phi. Có cả sốt xì dầu với nước mắm tỏi ớt cho các bác chọn 🥰 canh măng bát to ụ nhiều măng, măng giòn ngọt mỗi tội nước hơi mặn. Nhìn chung cũng ổn áp các bác ạ :))) _______________________________ - Địa chỉ: Số 2A Nguyên Hồng (quán Tùng Bản - 45k/suất bún ngan cháy tỏi, 165k/nửa con ngan chặt - Mở bán cả ngày - Rate: 7.5/10⭐️ #anuong #review

1 0

NHIỀU NƠI TRÊN THẾ GIỚI KHAN HIẾM KHOAI TÂY Tình trạng thiếu hụt khoai tây trên toàn cầu đang gia tăng nghiêm trọng - một vấn đề lớn ảnh hưởng đến nhiều chuỗi nhà hàng và những người mê món khoai tây chiên, theo Washington Post. Tại Nhật Bản, các cửa hàng McDonald’s đã ngừng cung cấp các phần ăn khoai tây chiên cỡ vừa và lớn vào cuối tháng trước, sau khi chuỗi cung ứng bị tắc nghẽn do dịch bệnh và lũ lụt ở Vancouver. Các nhà sản xuất khoai tây chiên hàng đầu của Nam Phi cảnh báo rằng khoai tây đang bị thiếu hụt nguồn cung trầm trọng sau đợt sương giá tồi tệ và mưa dày đặc dẫn đến sản lượng địa phương sụt giảm. Trong tháng này tại Kenya, các cửa hàng KFC đã loại bỏ món khoai tây chiên ra khỏi thực đơn, vì các lô hàng khoai tây đã bị chậm trễ vận chuyển hơn một tháng, do tác động của đại dịch. Việc thiếu hụt này đã khiến người dân Kenya bất bình ngay trong mùa thu hoạch của họ, vì KFC vẫn phụ thuộc vào khoai tây nhập khẩu thay vì khoai tây địa phương. Jacques Theunissen, Giám đốc điều hành của KFC tại Đông Phi, cho rằng rất khó để chuyển sang khoai tây Kenya vì các tiêu chuẩn chất lượng toàn cầu. Ông lý giải: “Mọi nhà cung cấp cần phải trải qua quy trình kiểm soát chất lượng QA toàn cầu và chúng tôi vẫn phải thực hiện điều đó ngay cả khi cạn kiệt nguyên liệu, nhằm đảm bảo thực phẩm an toàn đến tay thực khách". Theo Washington Post #review #tintuc

0 0

Review phim cực hay: JACKPOT Ai Sở Hữu Chiếc Chậu Này Sẽ Lập Tức Thành Tỉ Phú _______________________ 👉 Theo dõi Fanpage nha mọi người : https://www.gapo.vn/page/1777651973534641282 #review #topfilm #phimhay #reviewphim

0 0

BÚN CÁ TRỘN ĐẪM TRỨNG, Thái Lọ em họ Thái Bình !!! Quán bún cá Thái Bình chân ái của tui, ăn từ Tạ Quang Bửu sang đến Trần Huy Liệu. 'Bố chủ' bên TQB vẫn hay trêu tao là Thái Lọ đấy nhé. Bún cá trộn sợi to ở đây có quả nước trộn mê mẩn, ăn cuốn thôi rồi. Topping cá rim vs chả cá thơm, dai dai thịt chắc lắm. Săn mãi mới được hôm có trứng cá, gọi thêm ăn cho sướng mồm. Quán vẫn chỉ bán mang về, nhưng sân sau có ghế đá mấy ae ngồi ăn luôn đại tiện lắm. Địa chỉ: 101c6 Trần Huy Liệu (cạnh Cộng cafe) - 6h đến 21h Giá 35k-45k #anuong #review #food

0 0

BÒ NƯỚNG TẢNG 70K NGON HƠN NYC CỦA BẠN THÂN ĐÃ CUMBACK !!!! Tặng phomai kéo chảy tất cả các bàn Mưa lạnh đi ăn nướng ngày quận 2 Bà cumback thì nó là hết nấc luôn. Set 3 người ăn gồm bò, nầm, ba chỉ, chân gà vs 1 miếng bò tảng 260k rẻ phết nhé. Bò tảng 70k/miếng 140k/đĩa 2 miếng, mình đoán là bò mỹ vì thịt mềm vs thơm. Nướng tươi medium chấm cùng sốt trứng muối bùi bùi, beo béo. Có ship tận nhà, cho mượn bếp nướng đầy đủ nha nếu ngại mưa gió nha. Nhà thỏ bống - 124 hồng mai và 79 bùi ngọc dương #anuong #review

0 0

[Góc Review] 📣 Bún Riêu 20k Ngõ Hồng Mai 🔊 Người sành ăn, hay đi mò mẫm chắc chắn là biết quán này luôn ạ. Bà bán ở đây chắc phải 30 năm rồi ý. Đến đây vào h ăn thì lần nào cũng phải chờ, xếp hàng mất 10-15p 😞 Ở đây bán vs giá rất học sinh luôn. 1 bát bt đã đầy ú ụ mà chỉ có 20k, ai ăn nhiều nhân hơn thì gọi bát 25k là no khó thở luôn ý ạ 😚😚😚 1 bát đầy đủ bao gồm riêu cua, ốc, giò, đậu, hành khô... Điểm chê duy nhất ở đây là quẩy, k hề ngon 😞 ăn quẩy là k muốn ăn bún nữa luôn ạ 😞 Nhưng vì bún ngon, nước dùng ngon nên sẽ quay lại nữa 😚 Địa chỉ : cổng trường cấp 2 Hà Huy Tập , Ngõ 204 Hồng Mai, Hai Bà Trưng, Hà Nội Thời gian : sáng -> 1-2h chiều 😂 Giá : 20-25k/bát #chenbeatvn #review

0 0

QUÁN BÚN LÒNG 20 ĐÃ CHUYỂN VỀ ĐẶNG VĂN NGỮ !! - Mình ăn ở quán từ những năm 2016 theo quán từ Hai Bà Trưng về đến Lò Đúc, bh thì chuyển về đâyy. Ấn tượng vs mình là không gian quán ngay mặt hồ Đắc Di 5 tầng luôn nha. Không gian sạch sẽ - thoáng mát hợp mn đến ăn nhậu, tụ họp dịp cuối năm. - Menu quán phong phú đa dạng từ lẩu, bún lòng, lòng trần, lòng rán, bún đậu …. - Mình có gọi 2 bát bún lòng và bún bò hoa (40k/ bát). Nước dùng lẩu Thái chua chua ngọt thanh dễ ăn lắm. Các loại lòng trong bát cũng nhiều ăn đã miệng. Ngoài ra mình có gọi đĩa lòng trần size S, lòng rán size S, sụn gà rang muối, bò xào dưa nữa. Đĩa lòng đầy đặn, sạch sẽ ăn cùng mắm tôm đỉnh kao nha. Sụn gà miếng to ăn giòn đã miệng. - -------------------- 🏠 Địa chỉ: Lòng 20: 116 D1 Đặng Văn Ngữ, Q. Đống Đa, HN. ⏰ 9:00 - 14:00, 16h30 - 21:00 (bình thường không dịch mở đến 23h) 💵 40k - 450k #anuong #review

0 0

/trà sữa ô mai/ Trà sữa 172 quá quen thuộc với mọi người rồi. Bình thường được ngồi tại chỗ, quán siêu đông luôn, lúc nào cũng kín vỉa hè kể cả ban ngày lẫn tối muộn. Bình thường mình hay uống trà xanh sữa với trà sữa caramel. Hôm nay thử trà sữa ô mai size lớn chỉ có #30k đã kèm topping như hình ^^ có kèm ô mai luôn nữa nha, vị đầu hơi lạ nhưng về sau là thích. Không bị quá ngọt, trân châu mềm. Ngoài trà sữa thì có cả nước ép và đồ ăn vặt. Nem chua rán siu ngon luôn đó 🤣 Mọi người có thể order qua Shopee Food, Grab Food hoặc Baemin, 🇻🇳 và đừng quên thực hiện 5K nhé 💪🏼 📌 Trà sữa 172 - 172 Triệu Việt Vương 📌 8:30 - 21:00 📌 20k - 60k Các bạn có địa chỉ nào thú vị và hay ho, hãy comment ngay bên dưới để mình cùng đi thử nhé ❣️ #zinnydiary #review #food #tour #vietnam #vietnamese #vietnamtravel #vietnamesefood #insta #instadaily #likesforlikes #likeforfollow #l4l #foody #foodyhanoi #foodyvietnam #foodie #foodreview #hanoi #hanoifood #hanoivietnam #milktea #trasua172 #trasuaomai #yummy #stressfood

0 0

Nhac hay

0 0

#góc_review QUÁN ỐC CAY ĐẠI HỒNG - SỐ 111.B1 ĐƯỜNG TRẦN HUY LIỆU, BA ĐÌNH, HÀ NỘI Bài viết này chỉ viết dựa trên trải nghiệm cá nhân hôm nay của mình với mục đích review cho mọi người tham khảo, không nhằm mục đích gì khác! Chuyện là hôm nay mình có đi ăn ở quán ốc cay Đại Hồng, thực sự mình phải dùng chữ TỆ cho trải nghiệm ngày hôm nay. -Quán phục vụ cực kì chậm. Không phải chậm bình thường mà là rất rất chậm. Lúc mình vào quán chỉ có khoảng 3 bàn ngồi, kể cả mình, 4 nhân viên phục vụ, quán rất vắng. Mình có gọi nem chua rán, ốc hương sốt trứng muối, trà chanh với hàu nướng mỡ hành. Đầu tiên là 2 cốc trà chanh đem ra sau khoảng 10 phút, sau đó khoảng 10 phút là nem chua rán. Mình đợi hơn 30 phút không thấy ốc ra thì có tới hỏi các bạn nhân viên, nhưng hoàn toàn không thấy ai nấu nướng gì cả, chỉ có 1 bạn đang đứng cạy hàu. Mình đợi tiếp hơn 30 phút thì các bạn đem ra một đĩa ốc bập bõm trong dầu mỡ, trứng muối thì không thấy đâu. Chất lượng ốc thực sự quá tệ, mình có complain để quán chế biến lại và cũng đem hàu ra luôn. Thực sự là mình muốn bỏ luôn đĩa ốc để ra về rồi, nhưng vì các bạn nhân viên đã làm nên mình cũng không muốn làm khó, tới khi ốc ra lần 2 thì nó đi kèm 2 cái bánh mì nguội lạnh, và mình có nói nhân viên nướng lại cho giòn. Thế nhưng mình phải đi ra nhắc nhân viên tới 3 lần cho 2 cái bánh mì nướng. Vâng, 3 LẦN GIỤC CHO VIỆC NƯỚNG GIÒN 2 CÁI BÁNH MÌ, vì chính xác là mình đã đợi hơn 20 phút chỉ để nướng bánh mì. Tới khi bánh ra thì bọn mình cũng ăn xong luôn và tính tiền rồi =)) - Chất lượng đồ ăn cực kì tệ. Mình không hiểu sao đĩa ốc bé tí, bập bõm dầu mỡ như vậy lại đem ra phục vụ được. Có hàu nướng vớt vát lại được một chút xíu, nhưng đến cái bánh mì nướng cũng bắt khách phải đợi rất lâu như vậy thì mình cũng cạn lời. Chỉ với hai nguyên nhân này thì trải nghiệm đi ăn của mình đã gói gọn trong chữ tệ rồi. Mình trả bill 440k/2 người cho tất cả và nói thật là chưa lần nào mình thấy phí tiền như lần này. Trước đây mình có tới quán một lần vì ốc hương sốt trứng muối rất ngon, nhưng lần này thì hoàn toàn thất vọng. So với lần trước mình đi, có các bạn nhân viên dắt xe hộ và đồ ăn lên cực kì nhanh, cực kỳ ổn thì trải nghiệm lần này không có gì vượt quá chữ Tệ cả. Mình có hỏi lý do tại sao đồ ăn tệ như vậy, thì quán giải thích là do bếp trưởng vắng. Mình chỉ có thắc mắc như thế này: Bếp trưởng vắng tại sao mình vẫn phải trả một mức giá y nguyên với chất lượng đồ ăn và thời gian phục vụ tệ như vậy? Bếp trưởng vắng KHÔNG LIÊN QUAN TỚI VIỆC QUÁN CẦN TỚI 20 PHÚT để nướng 2 Ổ BÁNH MÌ. Hy vọng quán sẽ rút kinh nghiệm và có cách phục vụ tốt hơn sau này ^^ #Review #HàNội #Ốc

0 0