Rụng trứng

Tháng này lại tạch rồi các mẹ ah. Hôm qua thử que rụng trứng thấy vạch đậm gần bằng nhau. Hôm nay thử tiếp lại mờ rồi. Vk ck cách nhau 200km cuối tuần mới gặp. Rõ là chán. 😡😡😡

0 11

Chia sẽ kinh nghiệm

Hẵn ai cũng muốn chồng mình khi qh sẽ hôn nhiệt tình cô bé của mình nhưng ngại nổi lại có mùi, hôm nay mình chia sẽ một ít kinh nghiệm mình biết nhé. Đầu tiên nếu bạn bị nặng quá thì dừng lại ngay các sản phẩm dung dịch rửa vs phụ nữ hàng ngày, thay vào đó các bạn sử dụng lá trầu nấu với nước sôi cho thêm một ít muối nhé, đợi bớt nóng các mẹ ngồi hong cho đến khi nguội hẳn nhé, sau đó lấy nước trầu đó rửa lại lần nữa và lau khô. Còn các mẹ ít bị mùi hơn thì chỉ cần dùng nước ấm pha chung muối rửa sạch là được. Đặc biệt hạn chế mặc quần lót nhé, khi ở nhà các mẹ cứ thả rông cho khô thoáng hihi. Bonus thêm các mẹ nè: nhớ ăn dứa (còn hay gọi là quả thơm ấy) và sữa chua nhiều vào, bảo đảm chồng các mẹ thích mê ấy💋💋 Chúc các mẹ thành công!!!

4 2

Ăn dặm tự chỉ huy

Các mẹ đã ai cho con ăn theo BLW chưa ạ? Cho e hỏi chút! Đồ ăn đưa con con chỉ gặm cắn đc một tí và có nuốt thì cũng đc rất ít, còn rất hay oẹ/trớ nữa, đôi lúc oẹ là tất cả những gì ăn lúc trc ra tất! Không đủ để con no đc! Các mẹ cho con ăn theo kiểu này hướng dẫn đôi chút cho e vs! Bà của cháu can thiệp vào mà e thì biết ít quá! 😭

0 5

....

Các mẹ ơi em bị trễ kinh 2 ngày rồi ạ k biết là e bị rối loạn kinh hay là e đã có thai rồi ạ???[28][28][28]

1 0

Thắc mắc nặn có sữa . Mà ko có thai

Các chị em nào cho em hỏi sao ko ko lo c còn mà nặn vẫn có tí sữa là sao ạ. E tự nhiên có sữa

0 2

Mong baby

Cho e hoi chuc kinh Nguyen e thi co luc dieu luc ko , nhug thang truoc e co bua 15 tay , cug nhu thuog le 3 ngay het , nhug ma toi 27 lai ra truc truc hog wa giog bi tuot, xog 2 ngay ngug , tih wa roi bay da hon thang may roi ma e van chua co kinh me e thu thi co 1 rach e muon co con ma gio lai that vong

0 0

Xl con nhá

Mẹ cũq k mun khóc đâu tại ba con sống vô tình qúa dù bít rằng me khóc sẽ k tốt cho con ...hôm nào cũq ăn nước mắt pải lm sao day cac mom

1 3

Tâm sự

Em mong con lắm Các mẹ cho e hỏi mai là ngày trứng rụng hôm nay qh là đc ạ 😒😒😒

0 3

Muốn có e bé

Các chị ơi. Kn của e đều. Chu kì của e là 31 ngày. Sạch kinh mấy ngày thì có thể thả dc ạ. Căn ngày rụng trứng khi nào ạ, các chị có kinh nghiệm chỉ e vs ạ. Cảm ơn các c nhìu

1 0

Cảm nhận về time mới cưới

Có chị nào ở đây mới cưới ko ạ? Cảm giác của các chị như nào ạ? E thấy ngột ngạt khó thở quá, vc e mới cưới được hơn tháng. E vs a ấy quen nhau được hơn 1 năm rồi cưới, a ấy hơn e 3t, e mới ra trg và chưa có cv nên làm nv bán quần áo . A ấy lớn tuổi hơn nhưng lại học muộn 1 năm nên ra trường trước em có 1 năm thôi ạ, cũng mới chập chững ra trường nên cũng chưa có cv ổn định , nửa năm việc này, nửa năm việc khác. Bọn e trót nhỡ có bầu nên đành cưới, gia đình 2 bên đều ko khá giả gì nên ko giúp j được cho bọn e ( kể cả đám cưới) . Thực sự trong thời gian đó, e cũng hơi chán và muốn chia tay rồi ( vì cả 2 đứa đều cv bấp bênh, a ấy thì cũng trẻ con ko kém e nên e cũng đâm nản) . Nhưng nói thật là e yêu cảm giác như 1 thói quen, ngại chia tay nên cứ để thế, bọn e thi thoảng vẫn đi nhà nghỉ vs nhau ( lại như 1 thói quen thôi ạ) nên e vô tình có bầu, a ấy cũng bảo có thì cưới. E buồn và nản vô cùng các chị ạ, thực sự lúc đó e ko còn yêu a nữa, chỉ là chưa kịp chia tay thì dính bầu, e ko còn biết làm sao nữa, bỏ con thì ko thể, e đành chấp nhận cưới. A ấy thì cũng cảm giác như cũng bên e như thói quen thôi, có thì cưới chứ cũng ko chối bỏ j. Thế là như 2 ngưoi bạn làm đám cưới vs nhau, ko hào hứng, chạy vạy khắp nơi lo cái đám cưới, chụp ảnh cưới cũng hạn chế gói rẻ, đám cưới cũng làm đơn giản nhất có thế. E buồn và chạnh lòng lắm. Đám cứoi xong 2 đứa lại lên thành phố, thuê trọ ở vì cv của e và a ko thể ở quê được. Ko tuần trăng mật, sau đám cưới e và a lại bắt đầu cuộc sống bt, đi làm về, nấu cơm, đi ngủ. E bầu bí nghén ngẩm cũng ko dám ăn uống j nhiều vì thu nhập 2vc chỉ có hơn 10tr/tháng. Tiền nhà, điện nước , mạng, thẻ đt, xăng xe, ăn uống hết sạch tháng lương, chưa kể các chi phát sinh. E thèm váng sữa, phô mai, sữa chua cũng hạn chế ăn( mà thực ra là ko ăn ấy các chị ạ) . Buồn lắm, a thì vẫn thế, vẫn quan tâm nhưng đôi khi cũng kệ vì thái độ của e đôi khi chán ra mặt. Nhìn cảnh vc dựa dẫm vào từng đồng lương, e ko hiểu rồi cuộc sống sẽ như nào nữa. Ngột ngạt , khó chịu, bí bách. Nhìn bạn bè lấy chồng nào tổ chức ở nhà hàng sang trọng, tuần trăng mật, đưa nhau đi mua sắm, được chồng tặng đồ đẹp các kiểu, e buồn lắm, nhìn lại mình , sau đám cưới bục mặt trả nở đám cưới, chui rúc vào căn phòng chật hẹp, chán nản. E mới cưới đc có hơn tháng thôi, giờ nghĩ fai sống như này thêm mấy chục năm nữa, e ko chịu nổi mất. Tình yêu ko có, vật chất ko, cái j cũng ko. E fai làm sao đây??? Xin đừng bơ e!!!!!!

4 81