Tô hủ tiếu Nam Vang đắt xắt ra miếng

Tô hủ tiếu Nam Vang đắt xắt ra miếng Bữa ăn đầu tiên của mình khi xuống máy bay là hủ tiếu Nam Vang ở đường Cách Mạng Tháng Tám. Bọn mình đi lượn lờ đường phố lúc nửa đêm, lại thêm Covid nên ngoài mặt đường lớn chẳng có hàng quán nào hết. Đi qua đi lại cuối cùng quyết định rẽ vào cái chỗ sáng trưng nhất cả con đường. Bạn mình ăn hủ tiếu mì khô, còn mình gọi hủ tiếu thôi. Thêm 2 cốc rau má cho đúng kiểu Sài Gòn. Mình thử rau má dừa nên vị hơi tệ, rau má với đậu xanh vẫn là dễ uống nhất. Về phần hủ tiếu thì mình bị shock á mọi người. Mình chưa bao giờ ăn phần nào mà thập cẩm nhiều đạm vậy luôn ý. Có tôm, thịt bằm, trứng cút, gan,... quá trời là topping. Menu ở đây không ghi rõ là phần đầy đủ hay bình thường nên mình cứ gọi đồ thôi, ai ngờ lại nhiều đến như thế. Ăn xong no quá nên hai đứa phải dắt nhau đi về nhà 😥 Lúc bạn nhân viên mang đồ ăn ra thì mình cũng nghĩ là giá sẽ khá cao rồi, nhưng đến khi tính tiền thì vẫn hơi shock tí. Hai đứa 2 bát, thêm 2 li rau má và khăn giấy thì hết 194k. Menu cũng không ghi giá nên mình không rõ tính từng món như thế nào. Điểm trừ to đùng ở đây là nước dùng toàn là dầu mỡ, ăn ngấy khủng khiếp. 📌 Địa điểm: Hủ Tiếu Nam Vang Nhân Quán - 122D Cách Mạng Tháng Tám, P.7, Q.3, TP.HCM.

3 0

𝐓𝐇𝐀̂́𝐓 𝐕𝐎̣𝐍𝐆 𝐕𝐎̛́𝐈 𝐌𝐀𝐌𝐀 𝐓𝐇𝐀́𝐈 🥲🥲🥲

𝐓𝐇𝐀̂́𝐓 𝐕𝐎̣𝐍𝐆 𝐕𝐎̛́𝐈 𝐌𝐀𝐌𝐀 𝐓𝐇𝐀́𝐈 🥲🥲🥲 Bạn mình là một đứa cuồng đồ Thái cực kì, mẻ đọc trên group riviu Mama Thái khá gần trường học của bọn mình và đọc comment toàn khen luôn, oki a lê hấp điiii🥰 Vừa tới quán thì nhân viên có hỏi bọn mình có đặt bàn trước không thì đương nhiên bọn mình không và cũng không biết phải đặt bàn trước mới được ngồi bàn bên trong😀 Thấy có điềm rồi mà bọn mình kệ dù gì cũng đã tới quán rồi. Bọn mình gọi gỏi đu đủ, hủ tíu xào, mì tom yum với xiên heo nướng, còn tráng miệng là xôi xoài (vì sao xôi xoài không có trong bill mình cũng sẽ đề cập luôn nhen😀) Điểm đầu tiên làm bọn mình hơi bực là đồ ăn ra siêu lâu, không đồng đều. Mất nửa tiếng mới ra các món trừ tráng miệng🥲 Nếu món ngon thì bọn mình đã không ôm cục tức, không ngon nha mọi người ơi🙂 Vớt vát được món gỏi đu đủ với xiên heo nướng ăn đỡ nhất, mặc dù sốt chấm của xiên heo nồng nàn mùi cà ri lần đầu bọn mình được thử. Ăn xong món mặn bonn mình có gọi nhân viên lên luôn xôi xoài và đợi hơn 30' không có xôi xoài nào được đem lên bàn bọn mình, nhưng bàn bên cạnh đến sau thì lên xôi xoài nhanh, gọn, lẹ luôn nha mọi người^^ Quá mất kiên nhẫn nên sau 2-3 lần hỏi về xôi xoài, bọn mình yêu cầu huỷ món luôn^^ Trà sữa Thái ở Mama Thái cũng nhạt nhẽo nốt^^ Điển duy nhất vớt vát lại với mình chắc chỉ là nhân viên khá dễ thương với anh bảo vệ ở quán nhiệt tình, và chỉ có thế😅 Nếu hỏi mình sẽ quay lại quán không thì mình sẽ mạnh dạn nói luôn KHÔNG nha! 🌟 Đánh giá : 3/10

4 0

Quận 9 - Cơm gà hoàng gia Lotteria

Quận 9 - Cơm gà hoàng gia Lotteria - Buổi trưa mua dư 2 hộp cơm gà hoàng gia ở Lotteria. 1 hộp để dành ăn trưa, 1 hộp cất tủ lạnh ở công ty rồi chiều đem về hâm lại ăn. Mình mua vậy cho tiết kiệmvif buổi trưa Lotteria giảm giá còn 38k/phần à, có kèm ly nước ngọt nữa. - Cơm gà buổi trưa ăn mềm mềm, không có dẻo. Gà không bị khô. Buổi chiều về mình phi thêm tỏi và bỏ cơm vào chiên lên, thêm hành lá nữa ăn ngon hơn hẳn buổi trưa vì có nêm nếm lại theo ý thích.

3 0

HỦ TIẾU NAM VANG - THÀNH ĐẠT

HỦ TIẾU NAM VANG - THÀNH ĐẠT Hủ tiếu Thành Đạt có rất nhiều chị nhánh nha mọi người, nhà mình gần chi nhánh Cô Bắc nên mình hay ăn ở đây nè. Nhân viên phục vụ cũng rất nhiệt tình nha. - Nước lèo ở đây rất vừa ăn, ngọt thanh, sợi hủ tiếu dai dai, topping thì quá chời luôn ak, nào là thịt, tim, tôm, thịt bằm, trứng cút,.....Có 1 dĩa rau ăn kèm, rất là tươi nha. Ai muốn ăn khô hay nước gì cũng có nha. - Mình thấy giá cả ở đây cũng khá bình dân so với nhiều quán khác, nhưng độ ngon vẫn ko kém nha.

5 0

Bánh canh Sỹ Tẹt - Bánh canh Bình Dương

Bánh canh Sỹ Tẹt - Bánh canh Bình Dương Trời ơi em dân miền trung vô miền nam bao năm nay, lần đầu tiên kiếm được quán bánh canh vừa ý mình. Chả cá thơm ngon dai, chứ kiểu chả cá miền nam ăn không được. nước thanh, ngon. nói chung là toẹt vời. Hình này là tô của chồng em, tô của em ăn nhanh quá k kịp chụp review luôn hêh Ăn cũng được, giá cả bình dân. Nước nấu theo vị miền Nam, nó gần giống nước bánh canh giò heo hơn. Vị miền Trung thì phải mằn mặn, ít ngọt. Giá tô bánh canh chả cá 25k, có thêm cá ngừ thì 30k. Ăn kèm rau salad và rau quế?!? Hơi là lạ.

2 1

Mlem

8 0

BÁNH CANH CUA 87 - Quán Ngon Sài Gòn 💞💞💋

BÁNH CANH CUA 87 - Quán Ngon Sài Gòn 💞💞💋 Được đứa bạn sành ăn chỉ cho quán này, đúng vị mình đang tìm luôn, nước dùng đậm đà, ngọt xương chứ ko phải bột ngọt như những quán khác, nguyên liệu nhìn tươi mới, mình thích nhất là tôm, con nào con nấy ú nu ú nần, thịt cua xào lên nên có màu vàng tươi, vị cũng đậm đà hơn, cọng bún để lâu ăn không bị nở, ăn không ngán, đánh giá ở mức 9/10 điểm nhé! 😝😝😝

4 0

Bánh canh cua Út Lệ

Bánh canh cua Út Lệ Bánh canh cua Út Lệ 🏠 204 - 210 Tô Hiến Thành p14 q10 ⏰ 17:00 - 21:00 Nay mình xin review chỗ mình hay đến ăn cho những ngày được hỏi: " Hôm nay ăn gì?" /Bánh canh cua Út Lệ/ Chắc ai mê bánh canh cua thì chắc cũng từng ăn và nghe đến quán. Em thì ban đầu không tin tưởng lắm nhưng khi vào ăn thì công nhận xứng đáng thật. Em ăn phần 45k/ người gồm đầy đủ toping tôm, trứng cút, thịt, chả, thịt cua và nước lèo cực kỳ đậm đà 😍, mọi người có thể gọi thêm phần quẩy để ăn kèm. Ở đây có 2 loại là tô thường và tô xương. 🍜 Tô thường thì có giá 45k còn tô xương hoặc giò thì là 55k. Một tô thường của nó sẽ có đầy đủ trứng cút, thịt, huyết, tôm, một loại bánh hay ăn chung với soup mà mình không biết gọi tên ra sao và không thể thiếu đó là cua. Mình thường ăn tô thường nhưng chỉ lấy cua thôi. Tô bưng ra lúc nào cũng đầy ấp cua ăn mệt xĩu :))) Bạn mình thì thường gọi tô xương, nhìn cục xương cực kỳ chất lượng và bao no nhé. Nước dùng sệt sệt được nêm đậm đà lắm. Ngoài ra đi kèm với mỗi tô là 1 chén nước chấm muối ớt xanh. Vị trí của quán ngay mặt tiền luôn nên dễ tìm, chỗ gửi xe của quán thì trong khu quân đội cách đó 3-4 căn thôi nên an toàn cực kỳ và gửi xe free nha. Em đi ăn mà mất hồn luôn á mọi người. Chưa thấy cái quán nào mà chỗ guier xe lại guier ngay khuôn viên quân đội. Quán này cũng dữ dằn hen. Mặt tiền mà thuê tới 3 căn để làm luôn mà. Bán đắt kinh khủng khiếp lắm. Nhưng mà ngon thiệt chứ chẳng đùa nè. Quán thường đông lúc 7-8h tối, nhất là khi đi t7-CN thì có lúc không còn chỗ luôn, nhưng đợi bàn cũng chỉ chừng 5-10p nên các bạn lưu ý nha <3

4 0

Oasis Cafe

Oasis Cafe Nhâm dịp buổi trưa đi gặp khách hàng gần quán bày nên hẹn gặp ăn trưa luôn. Từ quận 4 chạy qua mệt nghỉ cứ đi hết hai - bà - trưng qua nguyễn - kiệm đến vòng xoay phạn - văn - đồng thì đừng chạy lên cầu, bo bên tay phải hẻm đầu tiên chạy vô chừng 10m là thấy quán ngay. Không gian mát mẻ do có hồ cá và nhiều cây xanh. Gọi vài món sau: cafe sữa đá, cơm chiên ăn kèm với xanh và đồ chua món này khá ngon, no bụng. Thêm 1 cái lẩu hải săn nữa - tuy là lẩu 1 người nhưng cũng đầy đặn hấp dẫn. Phục vụ ok.

4 0

Mì gà Ngũ Long (Mì gà Ngũ Long Công Chúa)

Mì gà Ngũ Long (Mì gà Ngũ Long Công Chúa) 🌟 Quán mì Ngũ Long có không gian ngồi máy lạnh, tầng dưới chia ra 2 bên và 1 lầu. Dù mỗi lần ăn đợi chờ hơi lâu, nhưng gia đình Ú hay ghé ăn vào mỗi sáng cuối tuần. 🌟 Lần này ăn sau tết, quán khá đông, thiếu nhân viên, chỉ có một bạn cầm máy tính bảng để ghi order, còn quầy mì phía trước quán chỉ có 2 bạn trụng mì và bỏ nguyên liệu... Nên khách đợi khá lâu từ khâu gọi món đến khâu tính tiền. 🌟 Các món hủ tiếu, mì tầm 5x - 6x, ăn khá ok, từ cọng mì dai, ngon, và thịt gà xé cũng ngon nữa. Nên gia đình Ú thích ăn ở đây là vậy. Hôm nay đông quá nên các phần điểm tâm cũng hết sớm. Trong lúc chờ đợi bạn có thể kêu bánh trứng lạnh để ăn trước.

3 0