Cực phẩm Quận 6 GÁNH XÔI HƠN 30 NĂM chưa bao giờ vắng khách

Cực phẩm Quận 6 GÁNH XÔI HƠN 30 NĂM chưa bao giờ vắng khách Cuối tháng chạy deadline sấp mặt, toàn rời công ty hơn 10H tối. Những lúc thế này tô hủ tiếu gõ, ổ bánh mì, cái bánh bao... luôn là cứu tinh cho chiếc bụng đói. Có một món mình cực yêu thích khi ăn đêm, đấy chính là XÔI. Và Xôi Gánh Cô Bích ở Quận 6 là hàng xôi mình rất *ưng bụng* luôn. Gánh xôi của cô Bích nằm trước số nhà 7A đường Hậu Giang, Phường 2, Quận 6 (mở bán từ lúc 5g30 chiều đến 12g đêm). Cô có chia sẻ là cô bán từ năm 1989, hồi trước cô chỉ là thúng xôi nhỏ, tiếng lành đồn xa, ngày càng có nhiều người yêu thích món xôi của cô, nên hàng xôi của cô ngày càng phát triển hơn. Càng về đêm hàng xôi này càng đông khách, tới 4-5 người bán nên cũng không phải đợi quá lâu. Gánh xôi của cô rất nhiều món: xôi vò, xôi bắp, xôi vị, xôi nếp than, bắp hầm, bánh bò, bánh da lợn, bánh tằm bì, khoai mì nướng, bánh chuối. Và đặc biệt nhất là món XÔI MẶN. Hộp xôi mặn ở đây chất lượng vô cùng, phải nói là đồ ăn ngập tràn: xôi, pate, trứng cút, trứng chiên, lạp xưởng, chả, chà bông, ruốc, cải xá bấu, đậu phộng. Xôi thơm dẻo, pate mềm mịn - béo, hấp dẫn nhất là những miếng chả được cô cắt rất to - dày, một hợp tới 4-5 miếng. Giá 25K, mình thấy xứng đáng vô cùng. Cô Bích cùng những cô chú bán hàng ở đây, rất nhiệt tình , vui vẻ, thân thiện, mến khách. Nếu có dịp ghé ngang Quận 6 tầm chiều tối thì hãy ghé thử Gánh Xôi hơn 30 năm tuổi này nhé. Chúc mọi người ngon miệng. Xôi Gánh Cô 5 Bích 🌎 7A Hậu Giang, Phường 2, Quận 6. ⏰ 17:30 - 24:00 (có thể hết sớm).

2 0

Màu sắc bắt mắt BÁNH BÒ TRONG HOA ĐẬU BIẾC đặc sản miền Tây núp hẻm quận 7

Màu sắc bắt mắt BÁNH BÒ TRONG HOA ĐẬU BIẾC đặc sản miền Tây núp hẻm quận 7 Được nhỏ bạn chỉ cho hàng bánh bò kế bên nhà nó ăn thấy ưng ý quá nên lên đây review cho mọi người cùng biết đến thưởng thức. Chỉ là một cái tủ nhỏ nhỏ thôi nhưng bánh ở đây được làm khá kì công. Điều đặc biệt ở đây là bánh bò được làm đủ màu sắc bắt mắt mà toàn dùng màu tự nhiên thôi chứ không phải dùng phẩm màu nha (củ dền, hoa đậu biếc, lá dứa...). Tuỳ vào mỗi ngày sẽ có từ 3-4 màu bánh bò. Mình thích nhất là BÁNH BÒ HOA ĐẬU BIẾC. Cái màu xanh xanh tím tím nhìn “ưng mắt”, dễ chịu gì đâu á. Giá bán cũng phải chăng, chỉ 10k/hộp 5 cái. Ăn kèm chung với nước cốt dừa và mè. Ta nói cắn miếng bánh bò vô là thấy thơm liền. Không những thơm mà vị ngọt cũng thanh, hoà cùng cái béo của cốt dừa với hương thơm của mè. trời ơi nó đã chữ a kéo dài luôn á. 👉 BÁNH BÒ TRONG HOA ĐẬU BIẾC ⏰ 07:00 - 17:00 💰 10k 📍95/110 Lê Văn Lương, phường Tân Kiểng, Quận 7, TP.HCM 📞 0888521232

3 0

Hơn 60 năm “không ngủ” HÀNG HỦ TIẾU 3 THẾ HỆ ngày bán hàng trăm vắt mì

Hơn 60 năm “không ngủ” HÀNG HỦ TIẾU 3 THẾ HỆ ngày bán hàng trăm vắt mì Nói về hủ tiếu thì Sài Gòn này có vô số kể, cơ mà nếu ai đó hỏi mình ưng ý nhất chỗ nào, đâu là chỗ bán ngon-giá cả phải chăng mà lại bán cả ngày để khi nào đói-thèm có thể đi ăn liền thì mình không cần suy nghĩ mà có thể trả lời ngay đó là HỦ TIẾU MÌ NGUYÊN LỢI. Đây là một trong những “quán ruột” mà mình rất rất thường hay ghé ăn. Tuổi đời của tủ hủ tiếu này tính ra cũng đã hơn 60 năm. Điểm đặc biệt của nó là cả gia đình 3 thế hệ đều “quây quần” cùng nhau làm-bán bằng nghề này và thêm điều nữa là bán cả ngày 24/24 và quanh năm 365 ngày luôn nha. Tết đồ là bán xuyên suốt luôn á. Bởi vậy “ưng ý” hết sức, lúc nào thèm là đều có thể ghé ăn mà không cần phải “canh me” giờ bán với sợ hết đồ ăn - vì nguyên liệu được chuẩn bị liên tục. Mì ở đây có 2 loại, sợi to sợi nhỏ hay còn gọi là sợi dẹp sợi tròn. Đều là do nhà làm và được đựng trong những học-ngăn tủ hủ tiếu nhìn thú vị, art lắm kìa. Không những đẹp về “hình thức” mà “nội dung” - chất lượng mì ăn cũng ngon, ok cực nha! 👍👍👍 Giá thành từ 30-45k tô tuỳ bạn ăn món gì. Mình thì gọi luôn tô mì hoành thánh đầy đủ giá 45k. Topping gồm: tôm, xá xíu, trứng cút, gan, thịt. Thích nhất là tóp mỡ hành phi, trời ơi cực phẩm đó nha. Siêu thơm- siêu béo luôn. Hầu như lần nào ăn ở đây mình cũng xin thêm chén tóp mỡ hết á. Nước dùng ở đây là nước hầm xương ra nên có vị thơm đặc trưng, kiểu ngọt thanh, trong mà ăn không bị ngấy 😋😋😋 Như mình đã nói, hủ tiếu ở đây bán cả ngày nên khi nào thèm thì mấy bạn có thể ghé ăn. Nhất là ban đêm á, có bị đói hay đi chơi về khuya thì đây là sự lựa chọn tuyệt vời. Không ngần ngại chấm 10/10 điểm luôn ♥️ 👉 HỦ TIẾU NGUYÊN LỢI📍 333 Xô Viết Nghệ Tĩnh, Phường 24, Quận Bình Thạnh, TP.HCM⏰ Cả ngày 24/24 - 365 ngày💸 30-60k

4 0

Có một không hai hàng TRÀ TẮC THẢO MỘC giải cảm bán rẻ như cho ở Sài Gòn

Có một không hai hàng TRÀ TẮC THẢO MỘC giải cảm bán rẻ như cho ở Sài Gòn Lần đầu tiên tui đi uống Trà Tắc mà vừa uống vừa tức - tại bán cái ly gì mà rẻ quá, chỉ 13k mà siêu bự, topping tràn bờ mà toàn loại topping giải nhiệt, có lợi cho sức khỏe không ấy chứ 😑😑. - Chỗ mình nói là Trà Tắc Cô Thiện ở bên Thành Thái á mọi người. Chỗ cô là quán cốc nhỏ, chạy đến địa chỉ 224 Thành Thái (tòa nhà Mobifone) quẹo vô hẻm kế bên tòa nhà nhìn bên tay trái là thấy quán cô ngay. - Trà tắc ở đây rất khác và đặc biệt, hầu như không thể tìm được quán thứ hai ở Sài Gòn bán như vậy (theo tìm hiểu của mình). Cô gọi tên Trà tắc của mình là là Trà Covid 19 - bởi lẻ ngoài trà và nước tắc ra cô còn có thêm mấy loại thảo mộc giải nhiệt nữa: tắc xắt lát nhỏ, kỷ tử, táo tàu, mứt tắc, gừng, và 2 loại sốt "gia truyền". Chỉ cần nhìn bề ngoài thôi đã thấy cái ly nó chất lượng như nào. 👍👍 - Ngoài công dụng giải nhiệt ra, trà Covid 19 còn có công dụng trị cảm, ho, đau họng rồi trị mụn nữa nè. Quá trời là công dụng mà giá thì rẻ bèo nhèo. Vị uống rất khác so với những ly trà tắc thông thường, đậm đà và siêu thơm vị của gừng và mứt tắc. Vừa uống trà tắc vừa có mứt để nhai giải cảm nữa. Quá trời công dụng luôn. - Ngoài Trà Covid19 ra mình thấy còn nhiều món nghe tên lạ lắm, mình có uống thử Cam Phúc Bồn Tử thì ngon điên đảo, đánh bật mấy cái brand mình hay uống luôn á. 😍😍 Cô còn giới thiệu trà Hoa Bưởi trị mụn đẹp da nữa á mà mình chưa có dịp để thử. Các món giao động từ 12k-22k nha. - Khoảng 2 -3 tuần nữa là cô sửa sang lại quán và bán luôn buổi tối để tụi mình có thể ngồi tại chỗ "tám" với bạn bè luôn nha. Mọi người có đam mê với mấy món trà thì không nên bỏ Trà tắc cô Thiện đâu nè, uống xong là thành mối "guột" như mình😁😁 Trà Tắc Cô Thiện 📍224 Thành Thái, P.14, Q.10 ⏰ 4:00 - 17:00

3 0

💁🏻‍♂️CHÁO " HÀNH " PHIÊN BẢN THỊ NỞ 4.0 XỊN XÒ TƯƠI KHÔNG CẦN TƯỚI 🤤.

💁🏻‍♂️CHÁO " HÀNH " PHIÊN BẢN THỊ NỞ 4.0 XỊN XÒ TƯƠI KHÔNG CẦN TƯỚI 🤤. [ #samlacaTanPhu ] Chỗ ni chuyên bán các loại cháo,đặc biệt Cháo Tiều.Cháo Tiều điểm khác biệt là khi nào khách order chọn món theo khẩu vị từ Tôm - Phèo - Cật - Tim - Thịt Bằm - Xương... mới bắt đầu nấu nên bao nhiêu tinh túy từ thịt & lòng tươi hoà nguyện trong bát cháo. Bát cháo nóng hổi ăn kèm cần ô, bánh quẩy và chén xì dầu ớt xắt nôm đơn giản mà thèm lắm luôn á. Điểm đặc biệt cháo ngọt từ xương hầm ,tuyệt đối không sử dụng bột ngọt. Nhà tui hay đặt cháo Tiều ở đây trên app mặc dù nhà tuốt quận 5 gần phố Cháo Tiều nhưng tui vẫn tin dùng ở đây do #Đồ_Ăn_Tươi , giá rẻ mà chất lượng thì hơn hẳn. Ai thèm đặt liền tại app GrabFood - Now từ khoá " Cháo Tiều An Nhiên " _ CHÁO TIỀU AN NHIÊN 💰Giá từ 35K | ⏰ 16g tới 2g sáng 🏡Địa chỉ: 32A Đỗ Nhuận, P.Sơn Kỳ, Quận Tân Phú _ #samlacareview #samlacasaigon _ ❤️ IG @samlacareview | ❣️tiktok #samlacareview _ Bài Viết Theo Trải Nghiệm Cá Nhân

5 0

BÒ NÉ 40K SIÊU ĐÔNG KHU QUẬN 1

BÒ NÉ 40K SIÊU ĐÔNG KHU QUẬN 1 Bữa đọc riviu của 1 bạn trên TRV nên cũng mò qua chỗ này ăn thử. Đồ ăn thì chưa biết sao nhưng công nhận đông sml 😭 Nguyên 1 khoảng sân ngoài trời cũng khá rộng mà muốn kín bàn luôn. Hên vừa vô là có bàn đi ra nên xí liền =))) Lướt menu thấy rẻ thiệt, món mắc nhất là bít tết hoàng gia 60k à. Còn lại mấy món khác tầm 30~50k. Tui ăn thử phần bò quanh lửa hồng, có chén bò riêng đốt lửa bập bùng nữa đúng ngon luôn. 1 phần ở đây thấy cũng nhiều đồ ăn lắm, thêm ổ bánh mì, rau xà lách trộn nữa là no cành hông 😂 Bị cái trời mưa ngồi hơi bị tạt tí, chứ bò né vậy mà 40k khu q1 thì ngon bổ rẻ phẻ quá gòi =))))) Địa chỉ 18 Đinh Tiên Hoàng, Đa Kao, Q.1 khúc giao với Nguyễn Đình Chiểu nha.

2 0

Bò. Bò lê bò lết với Bò đốt rượu mn ưiiiii!👍👏

Bò. Bò lê bò lết với Bò đốt rượu mn ưiiiii!👍👏 Ummm tình yêu đối với “bò” của mình rất ư là to bự nên mình quyết định đi ăn bò hihihehe Tadaaaaa là món Bò đốt rượu ôi thật mới toanh trong mắt mình Nghe đến rượu có vẻ hơi say say mà say thiệt mn à  Ko phải say xỉn đâu mà là say đắm đó đaa😜 Mlem Mlem😆 Đi ăn mà tưởng đi xem xiếc đó mn 😂 Một màn đốt lửa tại chỗ cực lóa mắt😍 OMG!!! Chưa ăn mà đã thấy thích con mắt òiii. Trước khi ăn mình sợ đốt lên bò sẽ bị khô nhưng không nhakkk, bò vẫn giữ được độ tươi ngon nghen còn mùi thơm lừng của rượu thì khỏi nói xông thẳng lên mũi luôn.Tuy đốt rượu nhưng không hề bị quá nồng hay cay ở cổ, lúc ăn rất vừa miệng mà còn có cảm giác đậm đà hơn nhiều nữa😋    Rau củ ăn kèm cũng khá hấp dẫn mọi người ạ, nào là bắp, bí ngòi, khoai tây, cà rốt, và cả bông cải xanh ... Ngoài ra còn có 1 chén Mini lasagna và 2 sốt tự chọn nữa 😋🤪 Và cái kết, đồ ăn ngon quá mình lỡ ăn hơi nhiều nên “mình mệt lắm mình mệt lắm” rồi mn àkkkk😆😁 *Mình khuyến cáo, mn có đi ăn mà bị ghiền thì đừng có trách mình nha ahihihi Giá:  - 250g bò: 219k     - 400g bò: 329k     - 500g bò: 389k

2 0

XỨ SỞ BA TƯ SỞ SÀI GÒN

XỨ SỞ BA TƯ SỞ SÀI GÒN 📸 S À I G Ò N | 𝐿𝐸𝐻𝐴’𝑆 𝐻𝑂𝑀𝐸 𝐶𝐴𝐶𝑇𝑈𝑆 𝐺𝐴𝑅𝐷𝐸𝑁 𝐶𝐴𝐹𝐸&𝐹𝑂𝑂𝐷🌵🌵 🌵Mới đặt chân vào quán thôi là Trang thích thú ngay với decor độc lạ của quán. Vẻ đẹp hoang sơ kì bí như đang lạc vào sa mạc Sahara rộng lớn. Tone màu nâu trầm của cát, những viên gạch lát hoa văn, khăn thổ cẩm.... Mọi thứ thật thích thú cho tuýp người ưa khám phá điều mới lạ hay ho 🌼 Ở Leha’s còn có không gian mở với khu vườn xanh mát, trồng nhiều cây xương rồng. Vừa lạ vừa hay hay Mình thích ngồi ở view ngoài trời hơn. Cảm giác như hoà quyện với thiên nhiên xứ sở lạc đà vậy 🌵Nói chung là rất ưng cái quán này, đi theo nhóm từ 8-10 người vẫn đủ chỗ ngồi luôn ạ P/s: nhớ rủ theo 1 phó nháy xịn để có ảnh đẹp mang về nhen. Góc nào lên hình cũng cưng xỉu hết á ☺️☺️ 🏚 404 Lê Văn Lương- Tân Hưng- quận 7 ⏰ 7:00 - 23:00 💸 40k -90k cho từng loại đồ uống 🌈 Không gian quán siêu rộng - Tầng dưới là bán đồ ăn - Tầng 2 là đồ uống nha mn

4 0

Xếp hàng mỏi chân gánh BÁNH BÈO HUẾ CÔ GÁI 3 tiếng bán sạch veo

Xếp hàng mỏi chân gánh BÁNH BÈO HUẾ CÔ GÁI 3 tiếng bán sạch veo Quê mình ở Huế nên mình đặc biệt dành tình yêu to bự cho món BÁNH BÈO. Thú thật, 1 tuần 7 ngày hết 4 ngày là thèm bánh bèo Huế rồi :)) Hay tin mình đạo món này, ông anh mình chở đi ăn hàng BÁNH BÈO CÔ GÁI, cũng là mối ruột ăn từ hồi ảnh còn đi học cơ - thiệt là có tâm hết sức ^^ Vừa nhìn gánh hàng là mình đổ gục ngay rồi : nào bánh bèo, bánh đúc, bánh cuốn tôm, bánh ít, bánh bột lọc. Vậy là trọn vẹn 1 dĩa bánh bèo Huế hen^^ Mình nghiện nhất là bánh đúc ở đây nè. Bánh béo ngậy tan ngay trong miệngggg, thơm mùi nước cốt dừa, bột dai dai không bị bở 👍. Bánh bột lọc có phần nhân tép rim ngọt ngọt ăn cũng quá ư là ổn nè. Bánh ít trần và bánh bèo làm nhỏ nhỏ nhai vui miệng phết á :)) Góp phần làm nên 1 hộp Bánh Bèo Huế ngon phải kể đến NƯỚC MẮM CHUA NGỌT. Gia vị pha cực vừa miệng và hợp gu mình, ăn rất bắt vị với bánh nha. Mình "chim ưng" luôn phần topping -bánh mì chiên và hành phi ăn kèm ý. Mọi nguyên liệu đều được chế biến kĩ càng và cũng có hơi "cực" nữa- chị chủ chia sẻ với tụi mình Tụi mình mua 2 phần : thập cẩm có chả 30k, không chả 20k. Chị có bán chả riêng giá 5k/ cây nhe. Tổng thiệt hại chưa tới 100k mà "no nê phủ phê quên lối về" luôn á. Rất đáng đồng tiền bát gạo luôn👌 Điểm trừ duy nhất có lẽ là không gian bán thui nà. Khách mua mang đi là chủ yếu, chỉ có 2-3 ghế đẩu để ăn tại chỗ hihi. Tuy chỉ là 1 gánh bán nhỏ nhưng bán siêu hút khách đó, chậm chân 1 cái là không còn đâu huhu. Trước đây, mẹ chị phụ trách việc bán ý, thâm niên cũng 10 năm rồi nhưng vì lý do sức khoẻ nên để lại gánh BÁNH BÈO HUẾ cho chị. Chị chủ dù buôn bán luôn tay nhưng rất nhiệt tình và dễ thương với khách haha. BÁNH BÈO HUẾ CÔ GÁI bán từ 14h30-17h30 mỗi ngày, hết sớm thì dọn sớm hen. Bạn nào là fan bánh bèo giống mình thì triển kèo liền cho nóng nè, bảo đảm không làm bạn thất vọng đâu ^^ 👉 BÁNH BÈO HUẾ CÔ GÁI 📌 120 Phạm Văn Chí, Quận 6 ⏰ 14h30-17h30 💰 20-30k

5 1

Hình như em yếu đuối, cần đi ăn bún đậu mắm tôm gấp gấp =)))))

Hình như em yếu đuối, cần đi ăn bún đậu mắm tôm gấp gấp =))))) Thề luôn mỗi lần thấy trong người nhạt nhẽo ko biết ăn gì là đi vòng vòng tí hồi cũng lủi vô quán bún đậu mắm tôm :))) Tui là fan của quán này luôn. Quán bên đường Bà Hạt nằm trong hẻm chung cư Ấn Quang á, mà tui vẫn lết vô ăn là biết chất lượng sao rồi hen. Phải nói là 2 anh chị này kỹ lắm nên đồ ăn cực kì sạch, đặc biệt khách order mới bắt đầu chiên nên đem ra lúc nào cũng nóng giòn, chưa bao giờ ăn mà thấy nguội luôn á :))) Đỉnk nhất mà cũng là lý do dính hoài ko dứt đc quán này trong 80 quán bún đậu ở Sài Gòn là ở đây có món dồi sụn vs lòng ngũ vị ngon xĩu up xĩu downnnnnn. Mém quên mắm tôm ở đây đúng lạ mà thơm cực kì, do đã được nấu chín và cực kì đặc biệt luôn. Chứ đa số mấy quán khác dùng mắm sống ko à, ăn ko có phê bằng :))))) ( nhưng quán vẫn có mắm sống, nước mắm chua ngọt và nước tương cho mấy bà nha 😉) Giá cả thì bình dân học vụ thôi, từ 20-55k à. Nếu gọi combo mẹt bự chà bá như tui 3 ng ăn chung luôn là 130k + trà đá nha. Quán có cả mẹt 90k nữa á. Tui thề ăn bao no vì mẹt đầy đặn vô cùng nha mấy bà :yum::yum::yum: À quên quán đang có chương trình tặng nước ngọt buổi TRƯA cho tất cả khách đến ăn đó 🤪🤪 📍Hảo Quán - Bún Đậu Hà Nội 193/16 Bà Hạt, P.9, Q10

3 1