PHONG KHỞI LẠC DƯƠNG Đạo diễn: Tạ Trạch Nguyên tác: Mã Bá Dung Nền tảng phát sóng: iQIYI Thời lượng: 39 tập (40- 45 phút/tập) (hiện đã cập nhật đến tập 12 đối với tài khoản vip và tập 6 đối với tài khoản thường) Lịch phát sóng: Tài khoản vip: từ thứ 4- thứ 7 hàng tuần, mỗi ngày 2 tập Tài khoản thường: từ thứ 4- chủ nhật hàng tuần, mỗi ngày 1 tập Diễn viên chính: Lĩnh hàm nam chính: Hoàng Hiên, Vương Nhất Bác Lĩnh hàm nữ chính: Tống Thiến Phần mô tả trên iQIYI: bộ phim “Phong Khởi Lạc Dương” chuyển thể từ tiểu thuyết “Lạc Dương” của Mã Bá Dung, kể về hàng loạt câu chuyện những người xuất thân từ giai cấp, tầng lớp khác nhau gây ra trong quá trình điều tra một vụ án chưa giải quyết. Cao Bỉnh Chúc (Hoàng Hiên thủ vai), một phó soái bất lương trà trộn trong tầng lớp thấp nhất Lạc Dương, bất ngờ bị cuốn vào vụ án, trở thành người bị tình nghi. Trong khi tự mình chứng minh vô tội, chàng gặp gỡ Bách Lý Hoằng Nghị (Vương Nhất Bác thủ vai), một thiếu niên truy tìm sự thật cha bị đầu độc qua đời. Hai người hợp tác với nhau, cùng điều tra vụ án. Nội vệ Vũ Tư Nguyệt (Tống Thiến thủ vai) sinh ra trong nhà quan lại, nàng điều tra và tiếp cận với Cao Bỉnh Chúc vừa võ nghệ cao cường vừa đầu óc tinh nhanh để tìm lấy thư mật báo liên quan tới vụ án. Hai người ghét nhau bởi tầng lớp của họ khác hẳn lại không thể cùng hành động. Theo điều tra càng sâu, họ phát hiện một âm mưu động trời có thể phá hủy Thần Đô, khiến Lạc Thủy nhuốm máu. CẢM NHẬN CÁ NHÂN CỦA MÌNH SAU 12 TẬP PHIM: Về nhân vật: Theo tiêu chuẩn của mình, các diễn viên từ chính đến phụ dù không hoàn toàn hoàn hảo nhưng đều diễn khá tròn vai. Thiết lập tính cách nhân vật thú vị, mỗi nhân vật đều mang một màu sắc khác nhau, đại diện cho từng kiểu người trong xã hội. Về nội dung: Phim tập trung vào tuyến chính là phá án, có đủ sự kịch tính, đau tim. 12 tập đầu twist gãy cổ, nhưng vẫn không mất đi tính logic. Mạch phim thu hút, tiết tấu hợp lí. Điểm mình đánh giá cao ở phim là những tình huống căng thẳng đan xen một ít hài hước (nôm na là đang căng cái cười khùng, rồi lại căng =)))) ) Tuyến tình cảm có hai couple chính là Cao Bỉnh Chúc-Vũ Tư Nguyệt và Bách Lý Hoằng Nghị-Liễu Nhiên (Tống Dật thủ vai). Một điểm cộng nữa là có sự đầu tư về trang phục, đạo cụ, cũng như cách bố trí cảnh vật. Đẹp, sang =))) màu phim xịn, nhìn thích mắt. Một bộ phim thích hợp để khép lại một năm và mở đầu năm mới, chúc mọi người xem phim vui vẻ. #cbiz #review

1 0

#btarvn #review #muagithangnay #taytrang #kemchongnang #suaruamat #caryophy #makeprem #paulachoice Những thứ mà mình đã mua trong tháng 2 vừa rồi và thấy ổn nhất 💕 1, Em nước tẩy trang CARYOPHY. Bạn đang cần tìm 1 em tt nhè nhẹ giá thành vừa phải thì phải cho e í vào giỏ hàng ngay thôi vì quá ưng mà ⚠️Ưu điểm: - khả năng tẩy trang của em nó cũng rất ổn áp - nếu như bạn đã dùng e tt bioderma rồi thì nên thử em caryophy này nha vì chất lượng của e nó cũng ngang ngửa nhau đó mà giá thì e caryophy rẻ hơn nhiều - sau khi tt thì ko bị tình trạng khô hay rát mặt j đâu nha dùng được cho cả những bạn da dầu luôn nha☺️ ⚠️ Nhược điểm: -Tuy nhiên vs tẩy trang dạng nước và các lớp makeup dày cộp thì phải đến lau vài lần mới sạch được. Nhưng lau mấy lần thì da cũng k bị khô rát gì hết - mình dùng thấy khá ổn nên chắc ko có nhược điểm j nữa đâu á 2, kem chống nắng MAKE PREM nếu như bạn đang tìm 1 loại kcn ngon bổ rẻ thì chỉ có thể là em make prem mà thôi thực sự là e nó ổn so với giá tiền👍. ⚠️ Ưu điểm: - là kcn vật lý nên là có thể bôi xong ra đường đc luôn nhưng nếu có time thì vẫn nên đợi tầm 10p rồi hãng ra đường nha - là dạng milk khá lỏng nên ko bị bết dính, vón cục như những kcn khác đâu nha - Khá rẻ mà đc tận 200ml ⚠️Nhược điểm: - thì chắc là cái vỏ bên ngoài nếu dùng nhiều lần thì khá là bẩn🥲 và umm mình ko thích nhìn thấy nó cứ bẩn bẩn khi đang dùng thôi 3, sữa rửa mặt của paula’s choice Srm này khá thích hợp cho những bạn bị mụn nha ⚠️ Ưu điểm: - làm sạch tốt, thỉnh thoảng mình có hơi lười skincare thì chỉ cần sd em srm này là nó đã khá sạch rồi á - ko có hương liệu và an toàn cho da nhạy cảm ⚠️Nhược điểm: - khá mắc nha😭dùng mà sót tiền á - thiết kế cái đầu để lấy srm có vẻ ko ổn lắm Trên đây là vài sp mà mình đã dùng và là lời chia sẻ theo quan điểm cá nhân của mình khi dùng những em này có gì mong mọi người giúp đỡ ạ❤️ Cre: Nguyễn Ngọc Hoa

0 0

REVIEW PHIM KINGDOM - VƯƠNG TRIỀU XÁC SỐNG HAY CỰC luôn mng ạ em đã xem hết cả phần 1 và phần 2 trong vòng 2 ngày luôn í vì phim này đối với em thật sự rất hay và cuốn người xem!!! Em là kiểu người vừa thích kinh dị vừa thích cổ trang nên phim này đối với em là đỉnh của đỉnhhh. Diễn viên thì đóng rất đạt, phim có kĩ xảo với hiệu ứng tốt cực kì, trang phục hay đạo cụ trong phim đều rất chân thật tái hiện lại thời vua Joseon rất hoàn hảo không bị hiện đại hoá quá mức và diễn viên tuy đóng trong những vai khốn khổ nhưng mà vẫn rất đẹp mng ạ nhất là Lee Chang nhìn muốn xĩu~~~ Tóm lại là em khuyên chân thành mng nên xem thử phim Kingdom cả phần 1 và phần 2 luôn nha hay lắm luôn. Phim bộ nhưng không quá dài chỉ có 6 tập 1 phần thôi nên rất thích hợp cho ai muốn xem phim bộ nhưng lại ngại cày phim nè Chấm điểm: 100/10 #review

0 0

2021 New York Film Critics Circle Awards công bố 12 cái tên xuất sắc ở từng hạng mục Phim hay nhất: Drive My Car (đạo diễn Ryusuke Hamaguchi) Đạo diễn xuất sắc nhất: Jane Campion - The Power Of The Dog Nam chính xuất sắc nhất: Benedict Cumberbatch - The Power Of The Dog Nữ chính xuất sắc nhất: Lady Gaga - House of Gucci Nam phụ xuất sắc nhất: Kodi Smit-McPhee - The Power Of The Dog Nữ phụ xuất sắc nhất: Kathryn Hunter - The Tragedy of Macbeth Kịch bản hay nhất: Paul Thomas Anderson - Licorice Pizza Quay phim xuất sắc nhất: Janusz Kamiński - West Side Story Phim nói tiếng nước ngoài hay nhất: The Worst person in the world Phim tài liệu hay nhất: Flee (đạo diễn Jonas Poher Rasmussen) Phim hoạt hình hay nhất: The Mitchells & The Machines (đạo diễn bởi Michael Rianda) Phim đầu tay hay nhất: The Lost Daughter (đạo diễn Maggie Gyllenhaal) Giải thưởng đặc biệt: Maya Cade (creator of the Black Film Archive), Diane Weyermann (of Sundance and Participant), and Marshall Fine (General Manager of the NYFCC) Nguồn: Entertainment #tintuc #review #giaithuong

0 0

KIMI NO MEGA TOIKAKETE IRU (Your eye tell-Thanh âm trong mắt em) một bản remake hoàn hảo Được remake từ bản phim hàn từng nổi tiếng một thời Only you của So Ji Sub và Han Hyo Jo , theo cảm nhận của mình thì phim được remake lại khá là ổn từ nội dung hình ảnh và diễn xuất .Tất nhiên nếu về mặt diễn xuất thì so với So Ji Sub thì bạn nam diễn viên trẻ của Nhật Yokohama Ryusei diễn non hơn hẳn, nhưng bạn diễn rất tròn vai không hề làm mất cảm xúc bộ phim. Ngoài ra mình thật sự khen ngợi bản remake rằng chỉ với một vài sự thay đổi khác biệt so với bản gốc bản remake đã khiến cho bộ phim mang lại một cảm xúc khác cho người xem khác hẳn bản gốc .Dưới đây là những cảnh đã được thay đổi so với bản gốc với lời thoại vô cùng ấn tượng trong phim #review

0 0

Review về 4 nữ của Eternals, ngoại trừ Thena luôn có hào quang của Angelina Jolie chói rọi, chiếm spotlight ở mọi cảnh có mặt thì người nổi bật và chiếm nhiều tình cảm nhất sau khi xem chắc là Makkari với màn trình diễn năng lực siêu ấn tượng. Ajak cần nhiều hơn nữa, ví dụ như chửi lộn với Celestials dưới nhân cách Sonia thì sẽ tuyệt hơn. Còn về Sersi, chúc mừng Gemma Chan vì chị đã tiếp tục giữ vững danh hiệu Hoa Hậu Nhạt Nhoà của MCU sau vai diễn này. Eternals hiện đang chiếu tại rạp á. #review #usuk #eternals

0 0

GHOST DOCTOR' TUNG TEASER ĐẦU TIÊN, KIM BUM BỊ BI RAIN ĐIỀU KIỂN CƠ THỂ Được đạo diễn Boo Sung Chul của Heirs, Ghost Doctor là một bộ phim y khoa giả tưởng kể về hai bác sĩ rất khác về xuất thân, kỹ năng hay tính cách nhưng cuối cùng lại kết hợp cùng nhau. Bi Rain đóng vai bác sĩ phẫu thuật lồng ngực thiên tài Cha Young Min, trong khi Kim Bum hóa thân thành bác sĩ Go Seung Tak. Son Naeun là thực tập sinh trong phòng cấp cứu Oh Soo Jung, luôn tin vào các hiện tượng siêu nhiên và phép màu mặc dù đang theo học ngành y. Trong đoạn teaser mới phát hành, linh hồn của Cha Young Min điều khiển mọi chuyển động từ bên trong cơ thể của Go Seung Tak hệt như đang lái một chiếc xe. Trong khi đó, Go Seung Tak mang vẻ mặt trống rỗng trong phòng phẫu thuật khi anh di chuyển bằng rô bốt theo lệnh của Cha Young Min — sau đó thể hiện sự cáu kỉnh với Cha Young Min khi bác sĩ phẫu thuật tự mãn cố gắng hướng con dao mổ theo ý mình. Ghost Doctor sẽ phát sóng tập đầu tiên vào ngày 3 tháng 1 lúc 10:30 tối. (c): Soompi #phimhan #review #kbiz

0 0

[Góc món ngon] BÚN TRỘN CÁ RÔ ĐỒNG SỢI TO siêu gây n.ghiện ‼️‼️ Các cao nhân cho hỏi ăn bún cá rô đồng ngon hay rô phi ngon hơn nhỉ??? Em thì ăn quen ở hàng này rồi, bún sợi to ăn kèm với cá rô đồng mỏng thịt nhưng dai, mềm ngọt 🤗 Một bát có cá rán, cá rim, chả cá với trứng cá, nói chung là cũng đầy đặn. Nước dùng kiểu sền sệt đậm đà, cho thêm măng cay giòn ăn kèm bao hợp luôn Ai thích loại nước thì gọi bánh đa cá cũng oke nhé, nước dùng ngọt thanh vừa vặn, trời lành lạnh nên em thấy ăn loại này cũng ngon ghê 😎 ------ 📍Địa chỉ: Bún cá Chú Quảng – Số 101c6 Trần Huy Liệu (cạnh Cộng cafe), Ba Đình 🍳 35k - 45k 🌵0832669955 ✈️Có trên app ShopeeFood, Grabfood, Baemin #hanoiangiodau #review

0 0

ĐẶC SẢN BÁNH NGHÌN LỚP ĐẦY SẶC SỠ CỦA MALAYSIA Loại bánh này có kết cấu đặc biệt, tốn nhiều thời gian và công sức để tạo ra, nhưng có họa tiết đẹp mắt và vị ngon thú vị. Đó chính là kek lapis Sarawak. Lapis nghĩa là "nhiều lớp" trong tiếng Bahasa Malaysia, kek nghĩa là "bánh", và Sarawak là bang nằm ở bờ biển phía tây bắc Borneo. Cắt một lát bánh, bạn sẽ thấy những màu sắc rực rỡ được sắp xếp thành họa tiết đặc biệt. Việc làm loại bánh này là một quá trình tốn thời gian và phức tạp, một thử thách ngay cả với những đầu bếp dày kinh nghiệm. Đây là một món có lịch sử khá mới, xuất hiện từ khoảng năm 1970-1980, bắt nguồn từ loại bánh nhiều lớp mà thực dân Hà Lan yêu thích. Phiên bản địa phương gồm các gia vị như quế, hồi... kết hợp với bột, bơ, và trứng, thêm nhiều màu sắc được tạo từ màu thực vật. Để làm bánh, đầu bếp phải có trí tưởng tượng tốt, khả năng chú ý đến chi tiết, và tay nghề vững vàng. Kek lapis Sarawak đặc biệt vì đầu bếp phải cắt chúng thật tỉ mỉ, và ghép lại bằng mứt hoặc sữa đặc. Kết quả cuối cùng là những lát bánh có màu sắc và họa tiết tuyệt đẹp khi cắt. Kek lapis Sarawak có giá khá đắt, có thể lên đến 59 USD cho một chiếc. Trước đây, bánh thường được làm vào các dịp lễ như Gawai Dayak hay Hari Raya. Ngày nay, kek lapis Sarawak được bán quanh năm, cho sinh nhật, đám cưới... Theo Zing #amthuc #review

0 0

Venom: Đối Mặt Tử Thù (2021) - Chính thức ấn định ngày chiếu ở Việt Nam Cùng ra rạp thưởng thức màn combat siêu đỉnh giữa hai t.ử t.h.ù nổi tiếng trong Marvel - Venom Vs. Carnage nào! Phim sẽ có suất chiếu đặc biệt vào ngày 08 & 09.12.2020. Chính thức khởi chiếu 10.12.2021 #phimchieurap #marvel #review

1 0