Mang thai lần đầu.

Cac mom ơi e mang thai dc 5 tuàn. Cứ vè chiều e hay đổ mồ hôi nách . Ớn lạnh .chan tay lạnh . Bụng dưới gần bàng quang dau cảm giác nặng mà tức bụng dưới như kiểu bị hành kinh mà chua ra dược vậy. Mơi 5 tuàn mà e hay di tieu lam. E ngu ko ngon . Khi ngu cu co cam giac dau tuc bụng e ko dam nam ngửa .cứ sợ e be bị lam sao ko à.cac me cho e y kien voi nha.dung bơ e nha. E mang thai lan dau chưa co kinh nghiệm.

1 16

Bắn trong vào ngày an toàn ?

Cho em hỏi nếu qh vào ngày an toàn và xuất tinh trong đc ko ? Kinh nguyệt của em rất đều , em xác định đc ngày rụng trứng bởi nhiều biểu hiện .

0 1

Em khó có thai.. và có phải người ấy thay đổi..

Chào các chị. Chắc e viết ra những dòng này có lẽ sẽ hơi dài, nhưng e mong các chị đọc và hiểu cho e, hãy cho em lời khuyên để e tỉnh ngộ ra... E năm nay 22, quen bạn trai đc 3 năm rồi. Vào khoảng tgian sau khoảng 1 năm yêu nhau, e và a ấy có bắt đầu quan hệ, là lần đầu tiên của cả 2 ạ. Lần đó và những lần sau đó, a ấy đều có mang bao rất cẩn thận. Nhưng không hiểu sao e bỗng trễ kinh và có những dấu hiệu lạ, e thử que thì 1v mờ 1v đậm. E nói với a ấy, a ấy chở e đi bệnh viện siêu âm. Em bé đã đc gần 4 tuần tuổi. Về nhà, anh ấy nói rằng hay là a về nói ba mẹ sang cưới em. Khoảng tgian đó e đang học năm 2 đại học ạ, và a ấy năm 3. Nhưng khoảng 2 3 tiếng sau, e k biết a ấy có suy nghĩ lại hay ntn, mà a ấy nt cho e nói rằng giờ mình còn trẻ, e và a còn cả tương lai phía trước, anh k muốn nhìn thấy e phải bỏ học giữa chừng khi e học rất giỏi (e là sinh viên top 10 của trường ngoại thương ạ, e chỉ muốn tâm sự chứ k khoe khoang gì cả ạ...), ba mẹ em liệu có chấp nhận nghe lời ra tiếng vào của người ngoài không, và rồi anh sợ sau này con mình khổ khi nó lớn lên k được như bạn bè... E khóc ngất lên, bảo rằng ý a muốn e bỏ sao, làm như vậy là ác lắm. Anh chỉ nói: "anh biết, nhưng a nghĩ mới 3 tuần hơn, cũng chưa hình thành gì cả, sau này khi e và a sẵn sàng, khi mọi người chào đón, mình sẽ lại có, đc ko em". Thực sự khi đó tim e rất đau, bản thân e cũng sợ ba mẹ, cũng sợ phải từ bỏ tất cả, nhưng hơn hết, em sợ phải làm chuyện thất đức. E bảo a cho e 1 đêm suy nghĩ. A nói e càng nghĩ nhiều sẽ càng làm e đau nhiều, và càng trễ sẽ càng ảnh hưởng đến sức khỏe của e sau này, anh sẽ bù đắp cho những đau khổ e phải chịu đựng. Nghe a nói vậy, cuối cùng lòng e cũng mềm nhũn ra, rõ nghe theo lời a, e uống thuốc phá. Mãi đến sau này, e mới biết khi mình làm gì đó sai trái, mình không những bị lương tâm dằn vặt mà còn bị trừng phạt nữa... Và rồi mọi chuyện cũng đc giải quyết ổn thỏa, thì khoảng 10 tháng sau, em lại có thai. Thực sự 2 đứa em luôn dùng bao, không bao giờ dám buông thả. E k hiểu tại sao. Lần này, mọi chuyện vẫn diễn ra như trước, a ấy vẫn nói vậy, nhưng e bảo rằng e sợ sau này e ko thể có con đc nữa nếu lần này lại phá thai. Anh nói sẽ không sao đâu, có a bên cạnh e đây. Công nhận phụ nữ mình chỉ cần đc nghe vỗ về thì mọi canh cánh đắng cay trong lòng cũng có thể cho qua. E lại 1 lần nữa sai lầm và nghe theo a. Sau lần đó, cảm giác đau bụng âm ỉ cứ k dứt, em đi khám, bs nói rằng thành tử cung bị tổn thương, có thể 1 tgian ngắn nữa sẽ tạo thành 1 vết loét hoặc nặng thì thủng tử cung. Bs cho em thuốc uống và dặn dò ko đc để có thai nữa. Và 1 tháng sau, cơn đau dữ dội, e nhập viện thì tc e đã loét nặng và thủng thật. E phải phẫu thuật nội soi vá lại. Cuộc phẫu thuật thành công, nhưng thật ra trước khi mổ e chỉ ước mình chết đi luôn cũng đc, em không muốn sống với tội lỗi và dằn vặt nữa. Và rồi sau đó, e vẫn phải sống, anh ấy vẫn ở bên e, những cơn đau đôi khi lại dội tới, e phải sống chung với nó thôi. Bs bảo e vẫn có khả năng có thai lại bình thường nhưng khi mang thai sẽ rất rất khó giữ vì tử cung e có vết mổ, khi e bé dần lớn lên sẽ không thể dãn ra an toàn, có thể nếu mang thai, e và đứa con trong bụng sẽ cùng tử vong nếu tử cung bị vỡ. E như rơi vào đáy của vực sâu, những chuyện này a ấy đều biết, a ấy vẫn ở cạnh e, động viên em. Nhưng càng ngày, linh tính phụ nữ cho e biết 1 điều rằng a ấy đang cố ở bên e vì trách nhiệm, tình yêu giữa 2 đứa giờ còn mỗi e giữ thôi. A ấy đi chơi khuya cũng k thèm đoái hoài nói e, a ấy có bao nhiêu mối quan hệ mới và tuyệt đối e k đc biết. Lúc này, a đã ra trường đi làm, tgian a dành cho e càng ít hơn, bạn bè rủ rê, dù e vẫn biết những người bạn đó, nhưng e quen a 3 năm a chưa bao giờ cho e gặp mặt, e biết chỉ trên Facebook thôi. Nhưng e vẫn nghe ngóng đc từ xung quanh rằng hội bạn a trai có gái có, cứ cuối tuần lại họp như 1 cái động... E thì mấy tuần k gặp a cũng ko sao. Và rồi cứ thế, những lần chơi khuya nhiều hơn, những lần làm e buồn cũng nhiều hơn. Mẹ a ấy có nói với e rằng "Con có biết nó đi đâu không mà nó đi suốt". E chỉ chua chát trả lời "dạ con không biết".. là e k biết thật.. A ấy vẫn quan tâm đến e, vẫn cạnh e, sau nhiều lần tự đau, em đề nghị chia tay, anh ấy nói anh k thể bỏ rơi e đc. Quả thật, e thấy e giống đang bị thương hại hơn là đc yêu... Tối qua, e và a ấy nằm cạnh nhau, a ấy có lấy điện thoại ra nghịch, chỉ cho e mấy tấm hình dễ thương của thằng cháu gọi bằng chú mới sinh. Chợt e nhận ra một tấm hình a chụp cùng 1 đứa con gái ở album khác. E giật lấy điện thoại a, mở tấm hình đó ra và hỏi a "Đây là ai vậy". Trong ảnh, con đó cầm điện thoại của a chụp selfie 2 đứa. Anh cười nó cũng cười rạng rỡ. Chụp ở 1 nơi có ánh đèn như quán karaoke hay bar gì đó. Anh trả lời e "bạn của a thôi mà". E hỏi "bạn a sao lại lấy điện thoại a chụp". Anh chỉ nói "a đi sinh nhật nó, vui thì chụp thôi à, có gì đâu em đừng nghĩ linh tinh". E k nói gì nữa, cũng k muốn nói thêm gù nữa, nằm xoay lưng lại. Anh nói "anh cũng phải có bạn bè chứ e". E bảo là "3 năm trời, a chẳng đưa e đi đâu chơi, bạn a cũng không 1 lần để e gặp mặt. Có lẽ a sợ đi với e thì dị, có lẽ e k xứng đi chung với a". Anh không nói gì nữa. Em cũng im lặng luôn. Thực sự e mệt mỏi với những hối hận của bản thân mình, cũng mệt mỏi với tình cảnh hiện tại lắm rồi. Chắc e đang bị thương hại, người ta ở bên e để làm tròn trách nhiệm, người ta không còn yêu e nữa rồi. Em nên ra đi, để người ta đỡ mệt, đỡ phiền, đó nghe cằn nhằn, đc tự do hơn, mọi người nhỉ?...

3 45

tâm sự ạ

Có chị em nào dùng thuốc tránh thai khẩn cấp mà bị chậm kỳ kinh nguyệt k ạ

0 21

Thai

Các chị ơi . E lại tạch rồi . Em thấy có dấu hiệu đau ngực . Đau lưng . E thử 1 vạch . Chắc lại có kinh rồi .Buồn quá . 5 ngày nữa tới ck rồi ạ

1 14

Chuyen cua toi

E co qh truoc ki kinh nguyet 3 ngay( tren lich lyly, chu ki e khá đều), va bn e cung xuất tinh ra ngoai. Nhung hnay la ngay co kinh nguyet dau tien ma e chua thay co. Lieu co khi nao e co thai k ạ. Chu ki 28 ngay

0 8

Giúp em với ạ

Em bị trễ kinh và ra nhiều huyết trắng và có mùi hôi thì có sao k mn . Giúp em với ạ

0 17

mẹ chồng nàng dâu

các mẹ cho em lời khuyên với ạ. nhà ck em có 2 anh em trai, em là chị dâu cả em làm dâu 4 năm rồi, trc kia em về làm dâu ngày đầu tiên sau hôm cưới là 5 mâm bát vất la liệt chờ em về rửa còn bme ck thì lo kiểm phong bì, sáng em pải dậy sớm rửa bát dọn nhà, sau sống chung với bme ck thì sáng nào em cũng pải dậy sớm từ 4h để làm giúp ông bà kể cả những lúc chửa đẻ, ko dậy thì ông bà gọi bao giờ dậy thì thôi , bảo ck là em ko dậy đc như thế. thì ông bố ck rượu nát vào chửi bới em là lười này nọ chửi đến 2h sáng, lại còn gọi điện về cho bme đẻ em. vì gần nhà mà nên em nín nhịn vì bme mình. hơn nữa bme ck em vay ít vốn cho ck em làm ăn, con em nhỏ quá nên em cố gắng nhịn. vậy mà cũng vì tiền nong vk ck em cãi nhau với bme ck, ông bà đòi hết cả gốc lẫn lãi các chị ạ., rồi còn đi bêu rếu là em mất dậy. Giờ em ck em lấy vk, vk nó chẳng làm gì cả bầu trc khi cưới về chỉ ngủ bố mẹ ck nấu cơm gọi dậy ăn, cơm ko bjt nấu quần áo 5 ngày mới giặt. nó ra thì bme ck em bênh bảo nó đang chửa nó mệt này nọ. thế ngày xưa em ko chửa, mà sáng nào em cũng pải dậy sớm làm suốt ngày. hay tại nhà em nghèo. cưới bme đứa kia cho đâu 2 cây vàng ấy. còn em bme em cho 1 xe vision thôi à. Cưới em bà mẹ ck em cho em 2 chỉ, còn cho đứa kia 5 chỉ. nghĩ cay lắm các chị ạ. Có nhà chị nào như nhà em ko?

2 26

Tránh thai khẩn cấp

Tháng trước vừa hết kinh thì em có quan hệ xuất ngoài và uống 2viên khẩn cấp trong 3 ngày ạ . Đến đây 1 tháng rồi em vẫn chưa có dấu hiệu có kinh thì có khả năng có thai k vậy ạ ? Em cảm ơn

0 13

Bầu bí

Có bạn nào bầu bí rồi mà vẫn bị ngứa ah.. dùng cái gì cho hết ngứa ah

0 0