Bún Bò Huế Kim Chi ❤️❤️ Nguyễn Oanh - Gò Vấp

Bún Bò Huế Kim Chi ❤️❤️ Nguyễn Oanh - Gò Vấp Quán nhỏ, vệ sinh sạch sẽ, chủ quán người Huế, ngon, hợp khẩu vị Sài Gôn. Giá rất iu thương. Nên đến thưởng thức Đồ ăn ổn nhưng thái độ phục vụ chưa tốt, như đang dằn mặt khách, không niềm nở, vui vẻ. Khách vào quán đợi hơn 5 phút mới có trà đá Quán lâu đời, món ăn ngon đậm chất Huế; có mở đêm khuya Thời gian: cả Ngày Giá: 35,000 đến 40,000₫

3 0

Oromia Coffee & Lounge

Oromia Coffee & Lounge Oromia Coffee & Lounge - Nam Kỳ Khởi Nghĩa - Café/Dessert - Món Việt tại 193A/D3 Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Quận 3, TP. HCM. Các bạn nhân viên phục vụ khá nhiệt tình. Đồ uống lên siêu chậm. Không gian ồn ào, mọi người cứ như kiểu thi nhau nói vậy @@ Giá đồ uống mắc một cách cực kì vô lí. 😂 Quán có nhiều set món Tây, có thể ăn trưa, view ổn phù hợp nhóm, họp mặt (nói chuyện nhỏ nhẹ), gần văn phòng Yeah1 to đùng ở ngoài có thể tiếp khách được. Có hồ nuôi cá Koi, buổi sáng ánh sáng chiếu vào thì nhìn phải gọi là mê ly. Điểm trừ: Gửi xe máy ở ngoài khá xa để đi bộ vào. Quán quá khó tìm.

3 0

Thưởng thức Núi Lửa Thịt Bò nghi ngút khói ở Hotpot Story Takashimaya Q1 😱

Thưởng thức Núi Lửa Thịt Bò nghi ngút khói ở Hotpot Story Takashimaya Q1 😱 Tối nay có hẹn với nhóm bạn ăn lẩu Hotpot Story ở tầng 5 Takashimaya Q1. 👎🏻 Riêng về Takashimaya thì mình thực sự cực kì ghét đến đây luôn vì gửi xe mắc và lấy xe rất mệt mỏi. Nhưng bạn hẹn ở đây rồi nên phải cắn răng chịu đựng thôi. 📌 Cảm nhận về nhà hàng Hotpot Story ở Takashimaya: Nhìn từ ngoài vào thì nhà hàng khá rối mắt, nhìn tối tối nữa. Chỗ ngồi thì cũng san sát nhau. 📌 Nhà hàng theo kiểu Buffet lẩu gọi món tại bàn với giá 279k/người (chưa thuế). Có thẻ member của Redsun được free Coca & Sprite thoả thích. Tải App Redsun lần đầu được giảm thêm 100k nữa. 🍽 Lẩu 2 ngăn bọn mình chọn 2 loại là: Lẩu Tomyum chua cay và Lẩu Tứ Xuyên. ❤️ Điểm cộng: - Nhân viên ở đây dễ thương nhiệt tình. khi vào nhân viên order sẵn Núi Lửa Thịt Bò nghe lạ lạ. Lúc mang ra nguyên núi lửa thịt bò có khói bay nghi ngút, nhìn cực ấn tượng. Thịt thì xịn khỏi chê, mềm tan trong miệng. Núi lửa này giới hạn được 1 lần cho nhóm 4 thôi . Lần sau mình ăn thịt bò sẽ mang ra bằng dĩa to nha . - Nhúng lẩu có menu để mình chọn. Ngoài thịt thì còn có hải sản tôm, mực, nghêu, chả cá nhân hải sản, mai ghẹ nhồi thịt,... Bên cạnh đó là memu Bufffet Line : 5 loại Salad , ốc xào Thái, phở cuốn, chả giò, gà chiên, mindi mandu, lagu bò,... Tráng miệng: rau câu, trái cây, chè - Lên món khá nhanh. - Đồ ăn theo mình thấy tươi ngon. Mình thích nước chấm màu đỏ chua chua cay cay, chấm với thịt bò ngon bá chấy. Còn nước chấm tương tỏi ớt thì hơi mặn. - Nước lẩu ở đây vị hợp khẩu vị người Việt . Không giới hạn thời gian nên ngồi ăn thả ga đã đời nha . -Chỗ ngồi ăn hơi tối. Chụp hình tối thui luôn. Do nằm trong trung tâm thương mại lớn ngay trung tâm quận 1 với rất nhiều du khách tham quan nữa nên mọi thứ ở nhà hàng đều phải chỉnh chu hoàn hảo. Nên ăn ở đây được chăm sóc tốt lắm nha 👍🏻

3 0

‼️Mì trộn đê mọi ngừiiii ơiiiii‼️

‼️Mì trộn đê mọi ngừiiii ơiiiii‼️ 💁🏻‍♀️ Chia sẻ với mọi người chỗ mì trộn có Cô bán siu dễ thưnnnnn, mì còn ngon nữa 🤤🤤 Quán tên Mì Trộn Cô Mai nhaaa, tụi mình tới ăn Cô nói chuyện chung vui vẻ lắm, Cô hay cười, nhiệt tình mà dịu dàng cực kì lunnnn huhu !Cô mới mở thui nên không có nhiều khách, bạn nào ăn ngon thì giới thiệu giúp Cô nghen ❤️❤️ 👉 Tụi mình kêu 1 tô đặc biệt, 1 tô mì đùi gà tắm mắm tỏi, tóp mỡ thêm, súp trứng gà rau củ ( free ăn kèm ) , 2 trà đá tổng cộng: 101k giảm còn 91k (đang có giảm giá 10% ó nha) Đùi gà to mà tắm mắm tỏi Cô làm ngon xỉu, mì ở đây khác chỗ khác nha nó dai dai mà ăn ko bị khô, còn có nước sốt nhà làm trộn với mì là tiệt dời lun!🥺 Cái đám bán mình là cực kỳ ghiền món này của cô. Về nhà tự bắt chước làm theo cũng không giống được đâu nha. Nên thôi khi nào thèm thì chạy ra ăn ngay một tô siêu topping thì đã cái nư rồi, không cần vất vả tự nấu đâu hơn keke. 📍Địa Chỉ: 121/33 Lê Thị Riêng, p. Bến Thành, Q1 ❌ SĐT: 0921010184 ( Cô Mai ) Mở cửa: 7h-21h ___________________________________ Món ăn : 10/10 Giá : 9/10 Chất lượng phục vụ : 8/10 Concept : 7/10 Vệ sinh : 9/10 Tổng : 45/50 🎉🎉🎉

6 0

Phở Bò Viên Thập Cẩm

Phở Bò Viên Thập Cẩm -Trời se lạnh như lúc này mà ăn được tô phở nóng hôi hổi là hết bài haa. Phở ở đây cọng to mềm , nước súp ngọt thanh, trong veo , thơm đậm mùi bò và thảo mộc. Thịt bò mềm , cắt miếng dày nhưng cắn vẫn rất dễ dàng không bị dai, gân bò giòn giòn dai dai ăn thích cực. Bò viên thơm lừng , dai và cục to lắm. Một tô full ngập topping có giá 50k. Quá chất lượng cho một bữa trưa - Phở Bò Viên Thập Cẩm - Địa chỉ: 7 Nguyễn Thái Bình, Phường Nguyễn Thái Bình, Quận 1, Thành phố Hồ Chí Minh - Giờ hoạt động:11h30-22h

6 0

Bánh canh giò heo

Bánh canh giò heo Góc rì viu. Quán bánh canh giò heo ngon tại quận gò vấp. Buổi tối đi chơi với ng iu đi ngang mấy lần thấy ấn tượng lắm ý. 1. Không gian sạch sẽ lắm nha, quán nằm dưới cái shop thời trang đẹp sang nên có thể chủ tiệm bật hết đèn ngoài bảng hiệu nên sáng sang ghê á. 2. Vỉa hè là cạnh cửa hàng yamaha nên cứ lao lên vô tư đậu xe mà ăn. Đủ chỗ cho 3 xe hơi 3. Quán bán khá muộn từ 21h30 đã mở cho đến 3h, có hôm mình về muộn thấy 4h sáng mới đóng 4. Quán có mấy bạn gái mặc đồng phục dễ thương lắm nghe BƯỚC VÔ TIỆM THÌ : 1 bạn nhân viên dễ thương mang menu mời gọi món. Có vẻ chuyên nghiệp á. Có Bánh canh, nui và mì gói Có giò nạc, gân, móng và xương nạc. Có phần thịt nạc luôn. Mìn chọn món bánh canh phần đặc biệt. 1 phút sau nhân viên mang ra ( làm món khá nhanh) ẤN TƯỢNG KHI ĂN : 1. Nước giùm ngon. Ngon lắm. Có vẻ là nước xương hầm có thêm củ quả nữa nên vị rất đặm đà, thanh mà lại rất dễ húp. Mìn phải xin thêm nước nè. Ngon hơn tất cả các chỗ mình từng ăn. CHẤM (10 ĐIỂM) 2. Bánh canh cực kỳ hợp với mình, đây là bánh canh gạo nên bánh sợi mềm ngon và cắn vô độ dai vừa đủ. CHẤM (9 ĐIỂM) 3. Giò thì miễn chê nha. Giò rất tươi và thơm. Giò mềm có vẻ ninh rất đủ độ. Cắn vô thì mềm tan. Vô cùng ngon. PHẦN GIÒ CÓ 2 MIẾNG. CHẤM (9,5 ĐIỂM) 4. có trứng cút, thịt nạc, củ cải, cà rốt. Có hành phi, hành lá, ngò. Có tiêu. Đủ thứ trên đời MÀ CHỈ CÓ 55K/ TÔ ĐẶC BIỆT ẤN TƯỢNG KHI RA VỀ : Bạn nhân viên vừa oder vừa tính tiền cho mình. Còn dặn mình :"hôm sau ăn có thiếu bánh canh thì nói em bỏ nhiều hơn cho mình ạ! DỄ THƯỜNG GÌ ĐÂU Á còn đựơc : "em cảm ơn ạ! Lần sau quay lại ủng hộ quán em ạ! " Ra về lòng đầu thỏa mãn. Ăn tô bánh canh vỉa hè thôi mà mọi thứ tuyệt vời. Từ bàn, ghế, đồ gia vị cho tới món ăn, bánh, giò.... Rồi tới cách phục vụ quá ok cho nơi này. Tên quán : Phương - bánh canh giò heo, nui giò heo Địa chỉ : 487 Lê Quang Định, Phường 1, quận Gò Vấp, tphcm Giờ mở đóng cửa : 21h30 - 3h30 sáng hôm sau. Món đặc biệt : Giò heo đặc biệt #487lequangdinh #banhcanhngon #phuongbanhcanhgioheo #monngongovap #monngondemkhuya

2 0

ĐẾN VỚI NHÀ HÀNG MISTER LAI MỚI TOANH NGAY GIỮA TRUNG TÂM QUẬN 1

ĐẾN VỚI NHÀ HÀNG MISTER LAI MỚI TOANH NGAY GIỮA TRUNG TÂM QUẬN 1 📍 Địa Chỉ : 12bis Nguyễn Huệ, Phường Bến Nghé, Quận 1, Thành Phố Hồ Chí Minh. 🕰 Thời Gian Mở Cửa : 10:00 - 15:00 & 17:00 - 23:00 📞 Hotline : 0901380936 📱 Fanpage : https://www.facebook.com/misterlai.kitchen/ ————————————— 🌠 Món ăn Trung Quốc thì không phải hiếm có khó tìm nhưng để tìm được một nhà hàng có không gian đẹp, view trung tâm và đồ ăn chuẩn vị như thế này thì tui thấy Mister Lai là ok phết ời, bạn nào đã qua đây ăn thử sẽ biết nè! 👏🏻 🥟 Tui thích nhất là món Dimsum Chả Bò Củ Dền (58k) với màu đỏ tự nhiên và nhân bên trong là chả bò sần sật. Ăn ngon thật sự luôn nha mọi người! 🤤 🍳 Cùng với đó là hai món Tay Cầm Lạp Vị (128k) và Cơm Tấm Cầm Hải Sản Đậu Hủ Sốt Cay (198k) thơm lừng, mang đậm dấu ấn Trung Hoa của Mister Lai đây! Cả hai món đều được giữ trong chiếc nồi niêu đất đặc trưng của nền văn hoá Á Đông mình nên tui rất thích! Khi ăn sẽ có một bạn nhân viên đứng trộn cơm giúp nữa nè! Chu đáo ghê í! 🥰 🥩 Đã đến đây rồi thì các bạn nhớ đừng bỏ qua món Bắp Bò Kim Tiền Chua Cay (118k) nha! Nhìn mấy sớ gân mỡ thịt đan xen vào nhau mà nó đã mắt gì đâu 🤩 . Lúc ăn vào sẽ cảm nhận được ngay hương vị chua cay đậm đà cũng như thanh ngọt của bắp bò. Xuất sắc lắm nha cả nhà! 🙆🏻‍♀️ ☄️ Lần đó tui đi chỉ “tổn thất” khoảng 300k/người thôi nên cũng khá hợp lí. Hiện tại, Mister Lai còn đang giảm giá các món Dimsum và Tay Cầm lên đến 30% và chỉ áp dụng hết tháng 12 này nữa nên bạn nào đang có ý định qua đây ăn thử thì còn chần chờ gì mà không đi ngay thôi nè?! 😝

5 0

Quán cafe và cơm tấm kiểu vintage

Quán cafe và cơm tấm kiểu vintage Cà Phê Đỗ Phủ & Cơm Tấm Đại Hàn Không gian quán ở đây làm mình rất là ấn tượng, décor theo phong cách vintage, cổ điển hoài niệm trông kiểu hoài cổ buồn man mác ấy, nhưng cảm giác yên bình lắm. Từng góc nhỏ của quán đều được trau chuốt rất tỉ mỉ. Cơm tấm ở đây cũng rất là ngon mình gọi cơm tấm trứng ốp, chả trứng và bì ăn kèm với cà rốt su hào muối, thêm 1 chút nước mắm nhạt nhạt ăn vừa miệng, rất ngon. Về đồ uống thì mình thấy tạm ổn. Nhân viên phục vụ cũng rất nhanh nhẹn. Có cầu thang hơi đáng sợ!! Mn đi cẩn thận, đừng nắm tay vịnh cầu thang nha! Ko chắc đâu! Mọi người nên ghé thử để trải nghiệm và ăn ở đây nhen, vừa ăn ngon mà còn có không gian chill chill để chụp ảnh hay thư giãn nữa nè.

3 0

Bạn gì ơi đi ăn BÚN BÒ HẺM SỐ 7 ngon xuất sắc nhé! MÌNH MỜI ^^

Bạn gì ơi đi ăn BÚN BÒ HẺM SỐ 7 ngon xuất sắc nhé! MÌNH MỜI ^^ Cái nết mình cũng ngộ, thích những quán ăn trong hẻm đặc biệt là vừa ăn vừa coi chủ quán chế biến thì quá tuyệt vời. Chính vậy mà quán BÚN BỎ HẺM 7 là mối ruột của mình suốt nhiều năm. - Chắc ai ở quận 11 sẽ không xa lạ với quán BÚN BÒ HẺM SỐ 7 đã tồn tại ngót nghét 40 năm. Từ 11h tới 18h30 quán sẽ mở bán tại hẻm số 7, Trịnh Đình Trọng. Quán nép gọn một bên con hẻm, mọi người sẽ ngồi ăn bên cạnh quầy của chị chủ hoặc sẽ ra bàn riêng ngồi tùy ý. - Giá thành tại đây từ khoảng 30 - 50k, tô 30k sẽ có nạm, gân, chả, bò viên còn 50k sẽ có thêm giò và xương sụn. Ngoài ra mọi người muốn ăn thêm chả (chả lụa và chả chiên) thì thêm 5k nhé. - Mặc dù ở hẻm nhưng quán làm sạch sẽ từ chỗ bán tới tô, đũa và món ăn. Nồi nước dùng tại đây có màu đỏ au đặc trưng nhìn có vẻ nhiều váng mỡ nhưng ăn vào lại không hề thấy ngán. - Tụi mình gọi tô 50k thêm chả ăn cho đã ^^. Miếng nạm ở đây to, dày, mềm rất ngon. Gia vị nêm nếm vừa phải cộng thêm miếng xa tế cay the đúng bài luôn. 55k cho một tô bún bò không phải rẻ nhưng nó xứng đáng vì đáp ứng đủ các tiêu chí ngon, bổ, bao no kkk. Tóm lại thì bún bò tại đây ngon, ủn mông mọi người ăn thử ^^ Hi vọng Review của mình sẽ giúp ích cho mọi người. Chúc ngon miệng nhé!😍 ____ BÚN BÒ HẺM 7 - TRỊNH ĐÌNH TRỌNG 📍Số 7, Trịnh Đình Trọng, P5, Q11 ⏰11:00 - 18:30 💰 30k - 55k

7 0

𝐏𝐎́𝐂 𝐍𝐔̛𝐎̛́𝐍𝐆 & 𝐁𝐈𝐀

𝐏𝐎́𝐂 𝐍𝐔̛𝐎̛́𝐍𝐆 & 𝐁𝐈𝐀 BUFFET LẨU TRƯA CHỈ 99K ĂN THOẢI MÁI BÒ MỸ VÀ REFILL NƯỚC LUÔN NÈ !!!! 𝐏𝐎́𝐂 𝐍𝐔̛𝐎̛́𝐍𝐆 & 𝐁𝐈𝐀 📍 62 Trần Não phường Bình An quận 2 ⏰ 11:00 - 23:00 ✅ Biết đến Póc là do hay đi nhậu ,hôm bữa ghé đến ăn trưa thì mới biết Póc có Buffet Lẩu Trưa 160k / người mà đi 4 người còn có 99k / người ui chu choa rẻ má ơi luôn, áp dụng từ 11:00 - 14:00 mọi người nha ✅ Ăn thoải mái Bò Mỹ và các loại thịt khác luôn . Được refill nước nữa nhen . Chọn 2 trong 3 nước lẩu : Tomyum, Collagen và Ớt Tây Tạng ✅ Bò ở đây ăn đã lắm luôn, thịt tươi và ngọt. Nước lẩu bao ngon luôn recommend các bạn chọn Tomyum chua cay ăn đã đã và Collagen thanh thơm xương hầm nha 🤤🤤🤤 Thêm cái nước chấm đúng vị Nhật với mè, hành, tỏi ớt bao ghiền Đi 4 người mà tính tiền 396k chưa tới 100k/người nữa . Mang cái bụng no óc ách đi về luôn á 😆😆😆

6 0