PHỞ TRỘN VỚI BÒ VIÊN GÂN VÀ BẮP BÒ HOA CỰC ĐỈNH

PHỞ TRỘN VỚI BÒ VIÊN GÂN VÀ BẮP BÒ HOA CỰC ĐỈNH Trời ơi cuối cùng cũng tìm ra được chổ bán phở trộn vừa miệng với tui rồi mà còn siêu chất lượng ở phần nguyên liệu luôn vì bên đây topping siêu nhiều loại cho mấy bạn chọn và tô phở nhiều rồi nước dùng đi kèm thơm ngon thanh đạm cực kì nhá 😍 Tô 55k bạn được chọn 2 loại toppings cho tô thì tui chọn Bắp Bò Hoa & Bò Viên Gân - cái bò mềm mềm dai dai thịt siêu ngọt và thơm ngon lắm đỏ ao à bỏ vào tô trụng tái nhẹ nên ăn thích mê vậy á . Còn bò viên thì mình thấy tự làm nha vì ko hề độn xíu bột nào có nạc có gân ăn nhai sần sật đã thật sự còn nước trộn phở mình thấy ngọt ngọt thêm xíu sa tế vô nữa trộn lên là CHUẨN 💥❤️ Phở nước thì nước dùng ngọt thanh , bạn mình chọn Tái Nạm thì miếng nạm thái vừa ko bị quá mỏng và thịt bò tái cho cũng nhiều nữa nên 55k/1 tô nv là quá chất lượng lại còn siêu sạch sẻ nha !!! 📍Phở Sạch : 117 Huỳnh Mẫn Đạt Q.5 . 💸: 55k/1 tô bự 🔺6:00 - 01:00 sáng

6 0

BÚN BÒ ĐẦY ẮP ,MỀM MỊN

BÚN BÒ ĐẦY ẮP ,MỀM MỊN Ngoài bún, bạn có thể chọn mì vàng thay thế. Một tô bún/mì gồm bò viên, chả quế và nạm bò, chan ngập nước dùng ngọt thanh, ăn kèm giá trụng và rau muống bào. Nhiều người còn tới đây chỉ để ăn một tô... xương hầm (xí quách) cho đã cơn thèm vị “ngon từ thịt, ngọt từ xương” của món ăn này. Nếu dùng món ăn này, bạn đừng bỏ qua chén tương ớt, tương đen và sa tế siêu cay đặc biệt ở đây. 40k tô nha

4 0

HỦ TIẾU XÀO MÌ XÀO GIÒN ĐÊ 😋😋😋 - Bình Thạnh

HỦ TIẾU XÀO MÌ XÀO GIÒN ĐÊ 😋😋😋 - Bình Thạnh Quán trong khu vực chợ Thị Nghè, dễ tìm, bán từ 3h chiều đến 11h tối. Mì xào dòn là do chú chủ quán chiên mì từ cọng mì trứng nên ko quá cứng như cọng mì xào dòn bình thường, ngoài mì xào thì còn có hủ tiếu xào, mì gói, nui, cơm... ko có menu nên chủ yếu hỏi cô chú có món gì rồi kêu nhé! Mình hay ăn mì xào dòn thì có thịt heo nạc, 1 con tôm, bò viên, tôm viên chứ ko có mực như các quán mì khác nhưng với giá 32k thì vậy cũng quá ổn rồi. Nước nhân thì chú sẽ nấu chung cho tất cả các món, cô chú dễ thương, thân thiện nên bạn nào muốn ăn mì xào dòn giá bình dân thì ghé đây là lựa chọn hợp lý nè.

5 0

25K bánh canh Cá lóc Quảng Trị siu ngon

25K bánh canh Cá lóc Quảng Trị siu ngon 💁‍♀️ Địa chỉ: 76 Nguyễn Đình Chính, P.15, Quận Phú Nhuận 💸 Giá: 25K - 40K (Menu ở cuối nheng) . Chuyên mục "Ăn ngon quanh chỗ làm" xin phép được bắt đầu :))) Ngay từ ngày đầu đi lộ trình mới, tui đã quyết tâm đi sớm một tí để chi? Để tranh thủ ngó nghiêng tìm chỗ ăn chơi chứ chi :))) Tấm thân chubby này còn là tín đồ thích ăn các món nước như bún, phở, bánh canh,...nữa nên em bé bánh canh này sẽ lên sóng tập đầu tiên luôn :))) (Không liên quan mà mặp thì review người ta mới tin đúng hong cả nhà :''>) . Ẩm thực Việt có một điều rất hay là mỗi nguyên liệu có tính cách rất đa dạng luôn. Chẳng hạn như sợi bánh canh trăng trắng, be bé, dai dai được sống rất nhiều cuộc đời: Bánh canh chả cá Nha Trang, Bánh canh chả cá Quy Nhơn, Bánh canh cá lóc Quảng Trị, Bánh canh giò heo, Bánh canh Trảng Bàng, Bánh canh cua, Bánh canh ghẹ,... Có cuộc đời ẻm sống trong vị nước dùng trong veo của xương hầm 9 tiếng, cũng có cuộc đời sặc sỡ với nước dùng đậm đà sệt sệt cùng trứng đánh tan và cũng có cuộc đời phảng phất hương vị mặn mòi từ biển cả. Quan trọng là, cái nào cũng ngon thiệt là ngon. . Nhân vật chính hôm nay của một tiệm ăn gia đình, nhỏ thôi mà gọn gàng tươm tất nè. Bánh canh ăn kèm rau đắng và phi lê cá lóc hổng có miếng xương nào luôn. Với cái đứa kỹ năng lọc xương cá kém như mình thì chị quán đúng là thiên thần. Nước dùng ổn áp lắm nhe, hổng thấy bóng dáng dòng họ bột ngọt, bột nêm đông đúc, dồi dào. (Chồi chồi, ăn cái chi nhiều gia vị là tui khóc 2 dòng sông vì dị ứng). Tui ăn buổi tối nhé nên hổng rõ buổi sáng, buổi trưa quán mở hông. Chốt là: NGON.

4 0

Highson hotpot

Highson hotpot Không gian quán thoáng mát, rộng, sạch sẽ. Nhân viên k nhiệt tình lắm. Nước lẩu thảo dược vị khá thanh, ăn được nêm vừa ăn. Bò tươi thái nhỏ nhúng lẩu ăn k đã. Rau như rau đi ăn hủ tiếu đầu ngõ😌 Mì làm mình khá thất vọng, ăn tạm chứ k j xuất sắc. Nước chấm khá ổn. Tóm lại set trải nghiệm đúng là chỉ để trải nghiệm cho biết😉 Địa chỉ: 182 Nguyễn Thái Sơn, Gò Vấp

4 0

Cơm Tấm 111 - Phan Văn Trị - Gò Vấp 😍😍

Cơm Tấm 111 - Phan Văn Trị - Gò Vấp 😍😍 Quán mới dời sang địa điểm mới nhưng rất gần chỗ cũ Tuy dời địa điểm nhưng tất cả concept đều giữ nguyên Có thêm một cập nhật mới là quán đã bắt đầu bán từ giờ trưa chứ không chỉ buổi chiều tối như trước Đánh giá - chất lượng: sườn ở đây thì khỏi bàn rồi, thịt ngon và nhất là món sườn có mỡ, anh em nên chọn món này khi đến - phục vụ: nhanh gọn và ấm áp theo phong cách gần gũi. Chú giữ xe kiêm cầm tiền vẫn dễ thương như xưa. - địa điểm: vẫn như cũ, lắm lúc xe đông cũng hơi chật, vì ăn ngon nên chịu khó chút. - thực đơn giờ khá là đa dạng, có hẳn các món khác và đều ngon chứ ko chỉ có sườn. Thời gian: 10:30 đến 22:30 Giá: 20,000 đến 35,000₫

3 0

Bún Bò O Gái - Bún Bò Giò Heo & Mì Quảng 🥰🥰🥰

Bún Bò O Gái - Bún Bò Giò Heo & Mì Quảng 🥰🥰🥰 Quán do O Gái người gốc Huế mở. Quán chủ yếu bán bún bò Huế và cơm bình dân, chè đậu các loại. Ngoài ra O cũng hay làm các món bánh đặc trưng của Huế như: bánh bèo, bánh bột lọc, bánh ram ít ... Quán chủ yếu bán cho giới văn phòng ở tòa nhà MB Bank nằm gần đó. Giá cả cũng bình dân: 25 ngàn cho 1 tô bún bò hay 1 đĩa cơm, 10 ngàn cho 1 ly chè đậu,...🍲😋👌👍. Nếu có dịp qua khu vực này, các bạn có thể ghé thử xem sao nhé. 😉 Thời gian: 7:30 đến 18:30 Giá: 25,000 đến 30,000₫

2 0

Lẹt gooo tới Go 79 gỏi ốc Nha Trang thôi 🚴‍♀️🚴‍♀️

Lẹt gooo tới Go 79 gỏi ốc Nha Trang thôi 🚴‍♀️🚴‍♀️ Đi mần văn phòng chỉ có mập và mập hơn thôi nha mọi người :))) Hết giờ ăn trưa chưa kịp tiêu mà đã chuẩn bị món cho bữa xế chiều. Làm ở quận 4 xác mông quận 1 là thôi chớ đồ ăn và đồ ăn. Cứ tới giờ lại lên món, hôm nay chuyển vị ăn món biển ghé ngang Nha Trang làm mấy phần gỏi 🦪🍥🍤 cộng thêm mì. Oder có nhiêu đâu 😂😂 + 2 mỳ ốc tỏi + 2 gỏi ốc tỏi + 1 gỏi sứa Cứ mỗi phần là 1 bịch bánh phồng cộng thêm nước chấm, trời ơiiiiii ta nói nước chấm nó ngon gì đâu lun ă miếng ốc đó mà chấm nước chấm đó nữa chỉ có lên đỉnh. Văn phòng mà có bia chắc nhậu lun 🍻🍻 1 phần như ảnh là 1 người ăn nhưng mình nghĩ tới 2 người mới hết được topping đầy ắp, vị gỏi lại vừa ăn. Ai gần quận 1 muốn mua món nhậu thì thêm quán này vào list nhé, tuyệt zời đấyyyy Ngon bổ rẻ nên share mng cùng biết

7 0

Quận Thủ Đức - Cơm bò Bulgogi của D.Monster

Quận Thủ Đức - Cơm bò Bulgogi của D.Monster - Lần trước mình thử Corndog ở đây rồi, ok lắm. Quán cũng bán thêm cơm hộp dạng bento nên mình order để ăn trưa luôn. - Mình đặt cơm bò Bulgogi (80k), giá có vẻ đắt. Mới đặt cơm lần đầu nên mình không kỳ vọng nhiều. Lúc mở hộp cơm ra ta nói giống như hình quán chụp, mừng gì đâu. Cơm đầy đặn, thịt bò còn được xào chung với miến Hàn Quốc. Đi kèm pachan có trứng cuộn, bắp cải bào, kimchi và rau gì đó nữa mình không biết. Đi kèm có thêm 1 hộp kimchi củ cải nữa. Tiếc là quán không có canh đi kèm. - Ngoài cơm bò quán còn cơm thịt heo chiên xù kiểu Donkatsu, thịt heo xào tương ớt, cơm gà mayo, cơm cá ngừ mayo .... lần tới mình sẽ thử.

6 0

Bún Bò Huế 31

Bún Bò Huế 31 -Bún bò ở đây siêu siêu ngon luôn mọi người ơi, độ ngon nó ổn định không lên không xuống , lúc nào cũng ngon xuất sắc hết á nha. Bún Bò nước vô cùng đậm đà, ngọt thanh từ thịt và xương ống, thịt bò mềm thơm , chả ngon, giò mềm và béo lắm. Cọng bún vừa phải ăn không bị ngán. Giá lại vô cùng phải chăng chỉ từ 40k-50k một tô bún vô cùng chất lượng luôn á - Bún Bò Huế 31 - Địa chỉ: 31 Mạc Đĩnh Chi, Đa Kao, Quận 1, Thành phố Hồ Chí Minh - Giờ hoạt động:6h-14h và 16h-20h30

4 0