SBS tung tiếp teaser 2 “Our Beloved Summer” của Kim Da Mi và Choi Woo Shik lên sóng. Hóng phim quá rồi 😍 #review #phimhan

8 0

Chương trình thực tế tâm linh, xem mà thót hết cả tym luôn #review #kinhdi

8 0

Review phim : Trò Chơi Ngàn Vàng Không sợ kẻ địch mạnh chỉ sợ đồng đội ngu 🤣 Trả lời sai là say bye cái đầu #phim #review #giaitri

5 0

Chủ tịch Văn Toàn ngã trong vòng cấm nhưng lần này không có pen mà lại có thẻ vàng 😂 #review

8 0

[𝗥𝗲𝘃𝗶𝗲𝘄 𝗽𝗵𝗶𝗺] 𝗟𝗼𝘃𝗲 𝗛𝗮𝗿𝗱- 𝗖𝗼́ 𝗴𝗶̀ 𝗼̛̉ 𝗯𝗼̣̂ 𝗽𝗵𝗶𝗺 đ𝗮𝗻𝗴 𝗼̛̉ 𝘁𝗼𝗽 𝟭𝟬 𝗡𝗲𝘁𝗳𝗹𝗶𝘅? Chào các bạn, lại là mình, con bé không biết xem gì ngoài phim có trên Netflix đây =))). Hôm nay, hãy dẹp 𝙇𝙤𝙫𝙚, 𝘿𝙚𝙖𝙩𝙝 𝙖𝙣𝙙 𝙍𝙤𝙗𝙤𝙩𝙨, 𝘽𝙡𝙖𝙘𝙠 𝙈𝙞𝙧𝙧𝙤𝙧 hay bất cứ phim gì tăm tối sang một bên để đến với 𝗟𝗼𝘃𝗲 𝗛𝗮𝗿𝗱 - Bộ phim đang nằm trong top những bộ phim được xem nhiều nhất của Netflix nhé. Không vì lý do gì đặc biệt cả. Chỉ là… well, mình muốn xem gì đó ngọt ngào, lấp lánh blink blink hường phần tí thôi =)) 𝗟𝗼𝘃𝗲 𝗛𝗮𝗿𝗱 là bộ phim hài lãng man kể về Natalie, cô nàng khá là “xu cà na” trong những mối quan hệ hẹn hò qua mạng. Sau vô số lần bị đối phương “cho ăn quả đắng”, Natalie vô tình match được Jost Lin - chàng trai đúng gu mà cô thích: cao ráo, đẹp trai và yêu thích hoạt động ngoài trời. Tưởng chừng như đã tìm được chân ái đời mình, cô quyết định tạm nghỉ việc và bay tới quê nhà của Josh để làm anh bất ngờ trong dịp Giáng Sinh. Ngờ đâu, Josh mà cô đang mong ngóng lại là người hoàn toàn khác với những gì mà cô tưởng tượng bởi anh đã sử dụng hình ảnh của bạn thân mình – Tag làm ảnh đại diện. Josh đề nghị Natalie giả vờ làm bạn gái mình trong dịp giáng sinh. Đổi lại anh sẽ chỉ cô cách cưa cẩm Tag. Và mọi chuyện bắt đầu rắc rối từ đây. Trước hết, mình phải báo trước đây là bộ phim rom-com cực kỳ dễ xem và không cố tình cài cắm bất kỳ thông điệp nào cao siêu cả. Diễn biến phim cũng như tình tiết cực kỳ dễ đoán luôn. Nếu bạn nào đang mong chờ một bộ phim phải cực kỳ xuất sắc về mặt ý nghĩa, đong đầy cảm xúc ABCXYZ thì bộ phim này chưa thể làm được đâu. Nhưng nếu bạn đang muốn kiếm tìm một bộ phim nhẹ nhàng “xả đồ” sau những ngày chinh chiến với những phim nặng đô thì đây là một lựa chọn tuyệt vời đấy. Kiểu như là “não à, hãy ở nhà một hôm nhé, hôm nay tao không cần đến mày đâu” =))) Nói như thế không có nghĩa là mình chê hay là đánh giá thấp gì ở phim cả. Sau tất cả thì phim cũng mang lại những thông điệp khá là tích cực. Chỉ là coi xong rồi thì bạn sẽ nhanh chóng quên béng đi mà thôi =))). Nhưng mà đôi khi mình cũng cần những bộ phim như thế mà, nhỉ?. Để xả hơi sau một ngày dài mệt nhọc, quên đi deadline và ti tỉ những thứ không tên ngoài kia. À, thực ra thì màn hóa thân của Jimmy O. Yang trong vai Josh cũng khá ổn áp đấy. Có mấy phân đoạn cũng làm tớ quắn quéo hết cả lên cơ =)). Còn quắn như thế nào thì mình không tiết lộ đâu. Các bạn xem đi rồi biết 😉 Túm cái váy lại là. Nếu bạn đang tìm kiếm một bộ phim nhẹ nhàng, không cần mang não khi xem phim, coi chơi chơi zui zui cho đời nó zui zẻ khum quạu thì Love Hard chính xác là dành cho bạn. Còn nếu bạn đang muốn kiếm chút mắm muối cho đời mình nó thêm chút drama thì đừng coi. Vậy thui. Chúc các bạn có một buổi tối vui vẻ và cảm ơn nhiều thiệt nhiều vì đã đọc đến những dòng này. #review

10 0

Anh muốn chúng ta ở bên nhau (Love will tear us apart) . Kể về chuyện tình 10 năm giữa hai bạn trẻ Lữ Khâm Dương và Lăng Nhất Nghiêu từ ngày học cấp ba đến những năm tháng trưởng thành.Khi chàng bất chấp hình phạt để tỏ tình với nàng trước mặt thầy cô và bạn bè đến khi nàng không màng danh phận ,địa vị đuổi theo chàng trên đôi chân trần.Là những khoảnh khắc hai người sống bên nhau trong căn hộ tồi tàn ,cũ kĩ nhưng đầy ắp yêu thương.Thế nhưng hiện thực khắc nghiệt không giữ cho tình yêu mãi được màu hồng.Gánh nặng cơm áo gạo tiền ,khoảng cách về địa vị ,thân phận đã đẩy họ ra xa nhau.Lữ Khâm Dương nghĩ rằng rời xa Nhất Nghiêu là tốt cho cô nhưng anh đâu hiểu cô chỉ muốn anh ở bên cạnh mình. Liệu sau nhiều năm họ còn có thể giữ được tình cảm và bên cạnh nhau một lần nữa. Review cá nhân:Nếu bạn là fan của những movie Như Us and Them hay Em của thời niên thiếu thì có lẽ không nên bỏ qua movie này.Nội dung của phim tuy không thực sự quá mới mẻ nhưng vẫn tạo được sức hút riêng.Hai diễn viên chính tuy là những gương mặt mới tuy nhiên diễn rất tròn vai ,đặc biệt là nam chính Lữ Khâm Dương do nam diễn viên Khuất Sở Tiêu thủ vai.Ở Việt Nam thì anh được biết đến nhiều nhất qua vai Ngũ A Ka trong Như Ý Truyện.Còn nữ chính Trương Tịnh Nghi cũng là một trong những tân binh triển vọng của Trung Quốc,là một trong những học trò của đại hoa đán Châu Tấn.Gần đây chị có ra mắt drama Nhất Kiến Khuynh Tâm hợp tác cùng nam diễn viên Trần Tinh Húc, thái tử Lý Thừa Ngân của Đông cung, hi vọng qua tác phẩm này chị sẽ được chú ý nhiều hơn. #review

7 0

Henry Cavill cam kết diễn vai Geralt of Rivia lâu dài, miễn là nhà làm phim tôn trọng nguyên tác Henry Cavill đã nói rằng anh ấy sẽ cam kết thực hiện kế hoạch 7 năm của showrunner Lauren Hissrich cho The Witcher, miễn là họ có thể tiếp tục kể những câu chuyện tuyệt vời về Geralt. Không chỉ vì khoản thù lao hậu hĩnh mà Netflix chi trả, Henry Cavill thực sự là một game thủ đam mê thế giới của The Witcher. Dựa trên tiểu thuyết giả tưởng đầy sức sống của tác giả Ba Lan Andrzej Sapkowski, loạt phim truyền hình The Witcher có sự tham gia của Cavill trong vai Geralt of Rivia, một thợ săn quái vật chuyên nghiệp gắn liền với số phận của công chúa Ciri quyền năng - người mà Geralt thề sẽ bảo vệ. Trong khi phần 1 đặt nền móng cho cuộc phiêu lưu sắp tới của Geralt và Ciri, phần 2 sẽ khám phá mối quan hệ của họ một cách sâu sắc hơn. Geralt sẽ huấn luyện Ciri, giúp cô đối phó với mối đe dọa đang rình rập từ Đế chế Nilfgaardian lẫn những con quái vật đang gieo rắc sợ hãi khắp Lục địa. Trở lại cùng với Cavill trong phần 2 là nữ diễn viên trẻ Ciri Freya Allan và Anya Chalotra - người đóng vai phù thủy và chân ái của Geralt, Yennefer của Vengerberg. Tham gia cùng dàn diễn viên là Kim Bodnia trong vai Vesemir - "cha nuôi" của Geralt, một nhân vật sẽ có vai trò lớn trong mùa 2 của loạt phim. Nhờ sự nổi tiếng của loạt phim và sự ủng hộ của cộng đồng game thủ, Netflix cảm thấy họ được khuyến khích để tiến hành một kế hoạch dài hơi cho The Witcher, bao gồm bộ phim hoạt hình mới phát hành gần đây là The Witcher: Nightmare of the Wolf và loạt phim tiền truyện live action, The Witcher: Blood Origin. Độ phổ biến của thương hiệu The Witcher ngày càng tăng, Cavill đã hào hứng nói về tương lai của Geralt of Rivia và nỗ lực của bản thân đối vơi vai diễn. Trong một cuộc phỏng vấn với The Hollywood Reporter, Cavill đã xác nhận rằng anh ấy "cam kết đảm nhận vai Geralt một cách lâu dài miễn là các nhà làm phim tôn trọng nguyên tác". #review #usuk

9 0

Tên phim : Khi bóng đêm gợn sóng Cast : Trương Dư Hi, Lưu Học Nghĩa ,Cổ Tử Thành , .... Kênh phát sóng :Mango TV.... Thể loại :Hiện đại đô thị, tâm lí tình cảm #phimhanhay #phimtrungquốc #trươngdưhi #phimmoi #review #cdrama #drama #phimtinhcam #phimthanhxuan #phimngontinh #phimhay #film #movie

10 0

TRUNG QUỐC VƯỢT MỸ TRỞ THÀNH NƯỚC GIÀU NHẤT THẾ GIỚI Báo cáo mới nhất của hãng tư vấn quản lý toàn cầu McKinsey & Co cho thấy tài sản ròng của Trung Quốc đã tăng mạnh trong vòng 20 năm qua. Cụ thể, từ mức 7.000 tỉ USD vào năm 2000, tài sản ròng của Trung Quốc đã tăng lên 17 lần thành 120.000 tỉ USD vào năm 2020. Trong cùng giai đoạn, tài sản ròng của Mỹ tăng gấp đôi lên thành 90.000 tỉ USD. Như vậy, Trung Quốc đã vượt qua Mỹ để trở thành nước có khối tài sản ròng lớn nhất. Theo: Pháp luật & Bạn đọc #hanoi #hongbien #review

7 0

𝟲 𝗟𝗢𝗔̣𝗜 𝗠𝗔̣̆𝗧 𝗡𝗔̣ 𝗠𝗔̀ 𝗠𝗢̣𝗜 𝗖𝗢̂ 𝗚𝗔́𝗜 Đ𝗘̂̀𝗨 𝗖𝗢́💁♀️ Có ai như tui ko, đam mê đắp mặt nạ, mắt môi mặt, tay chân loại gì ra là tui cũng mua về đắp hết á, đắp lên mặt vừa mát, vừa relax rồi nằm chill chill là hết xảy luôn và tui xin phép đc rì viu sương sương các loại mặt nạ mà tui đã sử dụng 🌿 Mặt Nạ Dưỡng Mắt Collagen Crystal * Đắp lên mặt mắt mát mát kiểu cho mắt đc relax ấy, cũng cấp ẩm cho mắt ok nè tại mình cũng lười thoa kem mắt nên cái mask này là cứu tinh cho mắt mình luôn, ngoài ra cũng ko thấy công dụng gì khác nổi bật nhưng mà mình thích nên cứ mua về đắp thôi giá nó rẻ quá mà:))) 🌿Mặt nạ môi Bioaqua * Em mask môi này đắp lên môi làm mềm môi, dưỡng ẩm, mình thấy nó còn có tác dụng tẩy tbc nữa, đắp xong tbc trên môi nó mềm ra mình lấy tay chà nhẹ là ra hết á, môi có căng bóng hơn nè, thấy môi cũng hồng hơn mà có thể do mình ở nhà ít son môi nên đỡ thâm😌 Nói chung là môi nó đc relax nên cũng thích 🌿 Mặt nạ Caryophy Portulaca * Tui là tui mê đắp mặt nạ nên hồi mặt tui lên mụn tè le tui cũng ráng đi tìm e mặt nạ nào cho da nhạy cảm, hỗ trợ trị mụn để đắp luôn, biết sao được đam mê mà, em mặt nạ Caryophy này ngoài cấp ẩm tốt, tui thấy mấy cái mụn nó cũng nhanh khô cồi hơn, mụn viêm thì nó cũng xẹp nhanh, còn mấy cái mụn mà tui ngứa tay nặn rồi thì nó cũng lành nhanh lắm, nói chung mặt có mụn là tui mua e này đắp nè, ưng lắm luôn 🌿 Mặt nạ cổ Pibamy Gold * Chăm cái mặt xong đừng có quên cái cổ nha mấy bà, ko chăm kĩ là lão hoá lộ rõ luôn á, cái mặt nạ cổ này nói chung là cũng dưỡng ẩm là chình thôi à, đắp vài lần thấy cổ mịn hơn, cho 9 điểm vì khả năng dưỡng ẩm tốt, còn có trắng hay chống lão hoá hay không thì tui chưa thấy :))) 🌿 Mặt nạ dưỡng chân Skinmate Collagen * Mặt nạ chân này recommend cho mấy bà thích làm nail, móng chân mà làm nail xong bị khô sần á đắp cũng đỡ lắm, với gót chân bị nẻ, bị tróc đắp cũng đỡ lắm á, nhưng mà phải kiên trì thì mới thấy hiệu quả á nha 🌿 Mặt Nạ Dưỡng Da Tay Skinmate Collagen * Cái này cũng có công dụng như ở trên nhưng mà dành cho tay, tay mà bị khô thiếu ẩm, đắp lên thấy da mềm mịn hơn nè, da hay bị khô nẻ hay bong tróc thì mua e này về dùng thấy cũng ổn, giá cũng hong có mắc lắm nên trải nghiệm thử mặt nạ tay là như nào nè Cre: Phạm Thuý #review #tips

13 0