Cặp nhiệt kế

Các chị có ai có cặp nhiệt kế mà 37-39 độ ko ạ. Cho e xin hình ảnh với ạ

0 2

Combo lợi sữa Herbs of Gold & tăng chất lượng sữa Elevit sau sinh

Chào anh (chị )! Em được 1 tháng rồi mà giờ sữa ít, bây giờ em dùng sp này đc hok ạ , và có cải thiện lượng sữa về không ạ

0 1

Dung dịch vệ sinh phụ nữ Scion Feminine Wash Nuskin: Trị viêm phụ khoa, làm hồng, se khít

Bầu dùng đk k ạ

0 1

Tinh Dầu Hoa Anh Thảo Blackmores Evening 190 Viên Nang

Cái này dùng thế nào ạ

0 1

Dung dịch vệ sinh phụ nữ

Chào các chị em và các mẹ ạ. Em năm nay 18 tuổi. Trước em có dùng Dạ Hương để vệ sinh " cô bé " nhưng kiểu không hợp, nó khô khô rát rát nên chỉ tắm bằng nước. Hiện tại em đang tìm một loại dung dịch vệ sinh hằng ngày dịu nhẹ ạ. Em đang phân vân 3 loại này là betadine, lactacyd và pH care, mong các mẹ tư vấn giúp em với . Em chưa quan hệ nên muốn tìm loại nào kiểu sạch sẽ khô thoáng cho khỏi ngứa ngáy là ok ạ [7]

0 1

Vitamin Bầu Blackmores Pregnancy Gold, 180 viên

Đây là vitamin tổng hợp cho bà bầu thường được các bs sản khoa tại Úc khuyên dùng. Thành phần gồm các chất cơ bản nên mẹ bầu có thể bổ sung thêm các chất ở ngoài mà ko sợ bị quá liều, mẹ bầu có thể linh hoạt hơn trong chế độ ăn uống. So với thuốc khác thì Vitamin này chứa tới 500Iu vitamin D nên đủ lượng cần thiết cho bà bầu mỗi ngày, ngăn ngừa đc thiếu canxi, đau xương khớp các mẹ ạ. Thêm nữa là chưas omega3 nên mẹ ko cần mua thêm ngoài, giúp tinh thần mẹ tỉnh táo hơn nhiều. Nếu dùng ko hết trong thai kì thì mẹ vẫn có thể dùng sau khi sinh để bổ sung dinh dưỡng cân thiết đó ạ. Chỉ có cái là thuốc này bổ sung 2v/ngày nên mẹ cần nhớ để ko uống thiếu nha ❤️

1 3

[Độc quyền] Hộp lọc không khí PureO2 tạo Oxy tươi sạch cho phòng ngủ cực tốt cho bé của Hàn Quốc

Ok nhé

0 1

Tinh Dầu Hỗ Trợ Cải Thiện Sẹo, Rạn Da Bio Oil Của Úc, 125 ml

E bị rạn đen bôi có giảm k ạ

0 3

Tinh Chất Hàu Oyster Plus Goodhealth, 60 viên

Mình có anh bạn gặp phải tình trạng "trên bảo dưới ko nghe" 😂. 2 vợ chồng thì hừng hực mà thằng nhỏ cứ im ỉm. Cũng may chị vợ hiểu và thông cảm cho rồi cùng tìm cách giải quyết. Ban đầu cũng tính dùng mấy loại thuốc mạnh nhưng tính về lâu dài thì ko ổn nên phải tìm sản phẩm có hiệu quả. Thế là ông í đc bạn giới thiệu tinh chất hàu này, bảo là 1 thời gian dính bầu luôn nên ông í thử. Thực là sung mãn hơn hẳn, nhu cầu tăng cao mà lâm trạn dẻo dai hơn hẳn 🤣🤣. Chưa biết là có bầu ko nhưng trc hết chuyện chăn gối cải thiện đáng kêt lun í 😆😆

0 2

Cách bổ sung canxi cho bé đang bú mẹ đúng chuẩn!

Nhiều mẹ thắc mắc rằng có cần bổ sung Canxi cho bé đang bú mẹ không? Câu trả lời là Có, nhưng là trong một số trường hợp cụ thể. Hãy cùng tìm hiểu kỹ hơn về vấn đề này trong bài viết dưới đây nhé! 1. Vai trò của Canxi với sự phát triển của bé: Canxi đóng một vai trò vô cùng quan trọng trong nhiều chức năng của cơ thể trẻ sơ sinh. Là khoáng chất phong phú nhất trong cơ thể bé với hơn 99% được lưu giữ trong xương, răng. Phần còn lại được lưu trữ trong các bộ phận khác của cơ thể, bao gồm cơ, máu, các tế bào. Việc thiếu canxi ở giai đoạn sơ sinh có thể dẫn tới còi xương, khiến xương có thể bị biến dạng, hoặc dễ tổn thương. Thiếu canxi cũng góp phần gây ra các bệnh như cao huyết áp, bệnh thận, tim và ung thư đại tràng. 2. Dấu hiệu thiếu canxi ở các bé đang bú mẹ là gì? Trước tiên, để đảm bảo việc bổ sung canxi cho trẻ sơ sinh là tốt nhất thì mẹ cần phải nắm bắt nhu cầu canxi trong cơ thể bé như thế nào, đang ở mức độ thiếu hụt nào. - Thiếu Canxi ở mức độ nhẹ: + Khi bé ngủ thường xuyên bị giật mình, bên cạnh đó là những cơn khóc thét kéo dài trong nhiều giờ. + Khóc nhiều khiến bé mặt đỏ tím tái. - Thiếu Canxi ở mức độ nặng (mức độ cảnh báo): + Mồ hôi bé ra nhiều cả khi thức và ngủ. + Trẻ ngủ ít, khó ngủ, giấc ngủ không sâu và thường khóc khi ngủ. + Tóc phía sau gáy của trẻ rụng nhiều, vị trí đầu nằm nhiều bị bẹt và chậm liền. + Tim của trẻ đập nhanh, lồng ngực đỏ. 3. Các cách bổ sung Canxi cho bé đang bú mẹ: - Bổ sung Canxi cho bé qua sữa mẹ: Việc bổ sung canxi cho trẻ nhỏ, đặc biệt là trẻ sơ sinh cần được xác định bởi bác sĩ chuyên khoa nhi và chuyên khoa dinh dưỡng, tùy theo từng độ tuổi bé, nhu cầu của từng bé để bổ sung canxi hợp lý. Đối với trẻ sơ sinh, trẻ nhỏ còn đang bú mẹ thì sữa mẹ là nguồn dinh dưỡng chính, đồng thời là nguồn bổ sung canxi hiệu quả. Vì vậy chế độ dinh dưỡng của người mẹ là vô cùng quan trọng. Để bổ sung canxi cho trẻ đang bú mẹ, thì việc đầu tiên đó là cải thiện khẩu phần ăn uống cho người mẹ với những thực phẩm giàu canxi như: + Sữa và các sản phẩm từ sữa (phô mai, sữa chua), lòng đỏ trứng, nước cam,... + Các loại ngũ cốc và hạt : hạt đậu, gạo, hạt mè, hạnh nhân, hạt điều, quả óc chó... + Các loại rau lá xanh thẫm: rau chân vịt, rau cải thìa, rau cải xoăn, cải bó xôi... + Thuỷ hải sản: tôm , cua, nghêu, sò , ốc, hến,... Vì vậy các mẹ đang cho con bú đừng quên một thực đơn khoa học, đầy đủ dinh dưỡng để con yêu có thể được cung cấp một nguồn dinh dưỡng đầy đủ nhất nhé, đây cũng chính là nguồn quan trọng nhất để bổ sung Canxi cho bé đang bú mẹ đấy ạ! - Bổ sung D cho trẻ bằng cách tắm nắng vào buổi sáng: Vitamin D ngoài giúp cơ thể hấp thụ canxi trong các loại thực phẩm nhằm phát triển chiều cao tối đa của trẻ, nó còn có tác dụng tăng cường hệ miễn dịch cho trẻ, sản xuất insulin ngăn ngừa bệnh tiểu đường và phát triển cơ bắp. Khoảng 1 tuần sau khi sinh, bé đã có thể tắm nắng để cơ thể bổ sung vitamin D. Thời gian thích hợp cho bé tắm nắng nằm trong khoảng từ 6-9 giờ sáng và sau 5 giờ chiều. Từ 6-9 giờ sáng, tia hồng ngoại và tia cực tím trong ánh mặt trời khá yếu, thích hợp để giúp bé thúc đẩy quá trình trao đổi chất cho cơ thể. - Bổ sung Canxi qua thực phẩm chức năng: Với những bé thiếu canxi nặng quá có thể bổ sung bằng các loại thuốc giàu canxi, có hàm lượng canxi cao. Tuy nhiên, mẹ cần tham khảo qua ý kiến của các bác sĩ. Bởi cần có vitamin giúp cho bé hấp thu canxi như vitamin D, Magie, vitamin K2 và nhiều các vitamin, vi khoáng khác. Các mẹ có thể tham khảo các sản phẩm đang bán rất chạy trên WECARE như Canxi kèm Vitamin D3 cho mẹ Ostelin của Úc, Vitamin D3 Ostelin cho bé, Vitamin D3 của PediaKid của Pháp nhé: https://wecare.vn/san-pham/combo-chong-coi-xuong-vitamin-d-3-pediakid-sua-canxi-bio-island-cho-be/ https://wecare.vn/san-pham/vitamin-d-calcium-ostelin-cua-uc-130-vien/ https://wecare.vn/san-pham/ostelin-in-fant-vitamin-d-3-drops/ https://wecare.vn/san-pham/sua-canxi-cho-be-bio-island-uc-90-vien-mau-moi/

1 1