mụn.

cách trị mụn đầu đen

0 3

làm đẹp

Da em ngăm đen, mụn cám nhiều. Các mom chỉ e cách làm trắng với bớt mụn với ạ? Vài tháng nữa là e cưới rồi... 😞😞😞

0 30

Làm đẹp

Có m nào dùng loại này chưa ạ. Cho e xin ít review vs

1 1

Da

Các mom ơi có cách nào cho da mặt mình đẹp hơn không, em nhìn mặt em còn thấy chán huống chi chồng 😔😔😔

0 41

trẻ đẹp

Các chị ơi, em 28 tuổi, chưa chồng, mà sao nhìn phát hờn vầy nhỉ, các chị có cao kế gì giúp em trong đẹp hơn hok ạ?

1 120

Khóc

Trễ kinh 12 ngày Sáng ngủ dậy thử 1 vạch vô ôm ck mà nước mắt chảy vì buồn. Tội nghiệp ck đang ngủ không hiểu sao vk khóc lật đật dỗ dành. Không biết nói lời nào.Có m nào trễ kinh như e mà có thai k ạ😩😩😩

0 60

Chi tiêu trong gia đình

Nhân lúc rảnh rỗi chờ ông ck tắm đặng dắt đi ăn thì mình viết về cách chi tiêu trong gia đình mình, mình k dám chắc nó tốt nhưng ít ra đối với người phóng khoáng như mình thì mình tạm thấy hài lòng,cũng chưa thấy ck trách móc gì.hi vọng sẽ là 1 gợi ý cho các m nào chưa thống nhất dc cách chi tiêu. 1. Về quan điểm: Nhà mình k có chuyện của a là của e hay ngược lại, mà là tiền chung, tiền anh và tiền em. Quy tắc này do mình đặt ra cho ck. Mình muốn ai cũng có sự tự do riêng. 2. Cách phân chia tiền trong gia đình: tụi mình đều là nhân viên thôi. ck mình lương chưa hẳn cao lắm nhưng với 1 số người thì cũng là vượt mức, lâu lâu có công tác hay tư vấn thêm thì có tiền thêm. Còn m lương tháng đều đều 6tr, cuối năm thưởng to. Tiền lương 2vc dc chia như sau,quy tắc cũng do mình đặt ra: ck nộp hết lương mỗi tháng cho mình để đưa vào tiền chung, và biếu mình 2 triệu tiền tiêu vặt. sau đó mình trích lại 3tr đưa ck tiêu vặt và thường giữa tháng đưa thêm 2tr coi như đưa ck 5tr chi vặt, tiền làm thêm của ck mặc định là của riêng ổng, mún góp nhiu vô tiền chung thì cảm ơn k thì thôi, nhưng có thì nhớ kể. Mình góp 1tr vào tiền chung, thưởng cũng là của riêng mình. Quy định trong tháng tiền riêng xài k hết là cứ cất k cần nộp lại trừ khi tiền chung hết. Tiền riêng xài j k quan tâm nhưng nhớ kể (kể xài j thôi chứ k cần kể xài bao nhiêu). 3. Cách chi tiêu tiền chung: lúc cưới 2vc lời gần trăm triệu k tính vàng vì vàng cưới là của mình. nhờ vía mọi ng thương đi đám đủ và nhiều.2vc lấy mang đi làm 1 sổ tiết kiệm cho con phòng sinh đẻ hay lúc khó khăn.lời 6 tháng 1 lần k rút. Tiền chung xài vào tất cả mọi việc trong gia đình cả thường xuyên và đột xuất. Ck ứng ra chi gì cho việc nhà thì về m đưa lại (vd quẹt thẻ tiền điện nước hay cưới hỏi). Cuối tháng tiền chung hết thì 2vc góp tiền riêng theo tỷ lệ (nhưng cả năm nay trộm vía chi tiêu tốt chưa phải góp),còn tiên chung của tháng dư thì cuối tháng bỏ heo chứ k cấn trừ qua tháng sau. Heo đó để đi du lịch. Do đó 2vc hay đi du lịch lắm. 4. Cách chi tiêu tiền riêng: 2vc xài j cũng dc nhưng khi xài đếu kể vs ng kia,ng kia ừ mới xài mà thường là ừ hết. Tiền riêng xài cho cá nhân, cho cha mẹ khoản riêng(ngoài khoản tiền chung đã có phần) và mua quà cho đối phương. Ck mình hay có tiền công tác và thường nhìu nên ổng hay biếu mình kiểu quà đền bù v phải quán xuyến lúc ổng đi ctac nên việc chi tiêu riêng của mình cả năm nay gần như k phải đụng đến 5tr mỗi tháng của mình vì đã có 2tr mỗi tháng ck cho và tiền ctac dù k ổn định nhưng nhiều. Mà nếu k có khoản này thì 5tr mỗi tháng mình vẫn đủ tiêu. Ck cũng vậy,5tr mỗi tháng và tiền ổng kiếm thêm dùng cho thú vui máy ảnh,công nghệ,game và bạn bè, ổng công khai với mình. Cuối năm tiền thưởng của cả 2 sẽ gộp vào tiền chung mỗi người 1 nửa.sau đó chia đều để biếu nhà mình và nhà ổng cũng như chi tiêu tết,phần còn lại thì lại gộp vào tiền riêng của mỗi bên. Đúng là với cách này mình k chắc chắn dc số tiền riêng của ck và ngược lại nhưng tụi mình k care chuyện đó. Nên tâm lý 2vc thoải mái lắm,thu chi tiền chung rạch ròi nên các khoản spa và mỹ phẩm của mình ck đều dặn lấy tiền chung, và 2vc thường lấy tiền riêng tặng quà cho nhau vào dịp đặc biệt và những lúc hứng lên, hoặc nhìu khi đi du lịch(ví dụ như m đang đi phú yên nè) ck bảo chưa hết tháng khỏi khui heo chúng ta đi bằng tiền anh vì a mừng sn vợ. Như vậy cho dù mang tiếng ck có tiền riêng nhưng cũng vào mình hết mà thôi. Mà mình thấy ck mình trong túi tiền k phải ngại j với bạn bè nên rất hào phóng vui vẻ với vợ, k hề than vãn gì dù ngày xưa ổng tính đưa hết cho mình xong cần j mới j kiểu chứng tỏ yêu vợ í. Còn nhà mấy m như thế nào,chia sẻ với mình đi

4 107

Thắc mắc

Có m nào xài kem zale chưa ạ, cho e xin ý kiến với. E mún xài mà k biết nó có hiệu quả không. Đừng bơ e nha mọi người ơi

0 1

Fresh Skin

Mom nào bị mụn, thâm, da ngăm thì sử dụng ngay bé FRESH SKIN này nhé.

0 1

Mặt mụn ẩn

Mặt em bị mụn ẩn như này, các m cho e xin tí kinh nghiệm ạ. E định đi spa mà ko biết chỗ nào đc. Em đang ở Hanoi khu timecity các m tư vấn giúp.

0 22