Đừng bơ mình[6]

Ai tư vấn cho mình thuốc tránh thai khẩn cấp vs thuốc tránh thai hằng ngày khác nhau chỗ nào kh ạ? Liều dùng ntn? Và loại hay đc nhìu người sử dụng là loại nào? Nếu uống tttkc hay ttthn sẽ có khả năng vô sinh ạ. Mong mn giải đáp thắc mắc.

0 2

các chị ơiiiii

em bị ra máu sau 5 ngày qhe bị tuột bao . em có uống tttkc . em sợ là máu báo thai nên hôm nay xét thử thì vầy . không có phải không các chị ???? em mong là kì kinh tới sớm thôi vì tác dụng phụ của thuốc.

1 15

Mệt mỏi

Giờ mới biêt có bầu mệt mỏi thế nào các mom ạ. Người cứ thèm ngủ mà mệt mỏi k muốn làm việc gì cả. Đợi đến ngày đi siêu âm cũng sốt ruột mà mãi k tới. Hay do mình áp lực quá nên mới mệt mỏi nhỉ. Haizzzz

0 0

Mong con

Mẹ mong con lắm đến bao giờ con mới trở về với ba mẹ thực sự mẹ mệt lắm gần 2 năm rồi con ơi...?Mẹ biết sự hp vui mừng khi que thử 2v nhưng lại thấy rõ sự hụt hẫng thật vọng trên khuôn mặt ba con.ba mẹ mong con lắm nhanh về với ba mẹ đi con cho dù có vất vả ba mẹ cũng sẽ cho còn 1 cuộc sống tốt nhất con iu bame iu con.2 tháng nữa là ngày con xa ba me 2 năm con iu à

2 7

Trễ Kinh

Lily báo đến ngày rụng trứng rồi mà mình để ý thấy âm đạo khô ráo bình thường thôi. Đến 3 ngày sau mới thấy có ít chất nhờn và kéo..éo..éo dài đến khi lily báo ngày có kinh luôn m.n ah, đến ngày kinh thứ 3 ( theo lily) mới thấy ko còn tiết chất nhờn nữa. Bây giờ qua ngày t4 bà kinh vẫn chưa tới. Trước giờ ckk của mình rất đều, đúng 30 ngày luôn ko tháng nào bị trễ cả. Ai biết vì sao chỉ giúp mình với. Mới thử que có 1 vạch ah

0 4

TINH BỘT NGHỆ

Chào các mẹ và các chị chuẩn bị làm mẹ! Em xin được chia sẻ với các chị, các mẹ về công dụng kỳ diệu của củ nghệ và tinh bột nghệ đối với chị em phụ nữ sau khi sinh con. Từ xưa đến nay, các bà mẹ sau khi sinh thường được ăn nghệ tươi, có thể là nghệ rang với thịt, có thể là nghệ giã vắt lấy nước để uống ... có mẹ thì dùng rượu ngâm nghệ và gừng bôi lên da. Nghệ vừa có tác dụng chống viêm, kháng khuẩn, lại vừa bổ máu, làm da dẻ hồng hào, mịn màng.. Cái này chắc các chị, các mẹ ai cũng biết. Ngày nay, nhiều chị em phụ nữ dùng tinh bột nghệ thay thế cho nghệ tươi để làm đẹp và phòng hậu sản sau khi sinh. Tinh bột nghệ được làm từ củ nghệ tươi, nhưng không phải là bột nghệ nghiền như nhiều người thường lầm tưởng. Nghệ tươi sau khi rửa sạch, xay nhuyễn, hòa với nước và qua nhiều lần lọc tạp chất và phơi khô ta sẽ thu được tinh bột nghệ. Như vậy, tinh bột nghệ là tinh chất cao cấp được tinh chế từ củ nghệ, có chứa chất curcumin có tác dụng rất tốt cho sức khỏe. So với bột nghệ thì tinh nghệ đã được lọc bỏ bớt dầu nghệ (dầu nghệ rất có hại cho gan) nên tinh nghệ không có mùi hăng, rất dễ uống chứ không khó uống như nghệ tươi. Đồng thời tinh nghệ sẽ mịn và nhuyễn hơn so với bột nghệ. Nếu như ngày xưa các mẹ cứ phải giã giã vàng hết cả tay mới được chút nước nghệ tươi để uống, thì giờ chỉ cần hòa 1-2 thìa tinh bột nghệ với mật ong và nước lọc, các mẹ đã có 1 cốc nước cực kỳ bổ dưỡng rồi. Quá đơn giản phải ko ạ? Chính vì sự tiện dụng của nó nên hiện nay các mẹ, các chị sau khi sinh có xu hướng dùng tinh bột nghệ nhiều hơn dùng nghệ tươi. Và công dụng thì không hề thay đổi. Các mẹ, các chị sau khi sinh có thể dùng tinh nghệ vàng hàng ngày, đơn giản chỉ hòa 1-2 thìa với nước lọc và mật ong, uống ngày 2 lần sau bữa ăn, giúp bổ máu, làm đẹp da, nhanh chóng hồi phục sức khỏe và nhan sắc, tránh hậu sản. Để tránh nám má các mẹ có thể trộn với nước tinh khiết đắp mặt, rất công hiệu. Đặc biệt đối với những người bị tổn thương da do mụn bọc có thể trong uống (mỗi ngày 1 thìa) ngoài đắp mặt nạ bằng cách trộn bột nghệ với thảo dược dễ kiếm ví dụ như cùi dưa leo, cùi trắng của trái dưa hấu, hiệu quả có thể nhận thấy rõ rệt. Hơn thế, tinh nghệ vàng còn có tác dụng chống viêm, giải độc, bảo vệ tế bào gan, giúp tăng cường sức đề kháng của cơ thể, và đặc biệt có khả năng tác động lên tế bào ung thư, có tác dụng phòng ngừa và hỗ trợ tích cực trong việc điều trị ung thư … chính vì vậy uống tinh bột nghệ sau sinh rất tốt các mẹ ạ. Tuy nhiên có một lưu ý nhỏ là các bà mẹ đang mang thai không nên dùng nghệ hay tinh nghệ, vì nghệ có tính nóng, không tốt cho thai nhi. Xin được chia sẻ với các chị, các mẹ một vài kinh nghiệm nho nhỏ. Chúc các chị, các mẹ luôn đẹp và trẻ mãi không già ^_^

1 0

Khám thai

Mình mới đi khám và siêu âm lúc 8 tuần. Bị bong 10%. Bs cho đơn thuốc về đặt và hẹn 2 tuần nữa đi khám lại. Có nên khám lại sau 2 tuần k mọi người hay đợi đến 12t rồi đi khám luôn. Tại mình thấy người bình thường, không ra máu hay gì hết

0 16

Giúp e

các chị ơi lily báo là khả năng thụ thai cao mà bên trong khi e vào sửa chu kì thì thấp là sao ạ k đăng nhiều ảnh dc

0 1

Ai biet chi e voi a. Chuyen cầu con.

Có ai đi cầu con không a. Cho e hỏi có phải đi cầu con song về ma co thai thì thử không nên que, siêu âm không thấy có gì. Ma bụng cứ to và thế là đẻ thôi. Vì đó là con trời, mẹ e bảo thế phải không ạ. Tai e đi cầu con, hai tháng TRC e kn bình thường, ma tháng này gần 2 thang không có Kn, thử không có , siêu âm không có. Ma mai không có Kn e lo quá.

0 4

Tuần dầu tien co thai uống kháng sinh tri viem họng cấp co ảnh huởng gi khong a?

Tuan dau tien mang thai. Khong biet ne uong thuoc khang sinh tri viem hong cap thi co anh huong gi den em be khong a?

0 0