Các mẹ ơi.

Các mẹ có ai mới sinh ở bv Từ Dũ k ạ.? Cho e hỏi về dịch vụ có ổn k các mom? Vs cho e hỏi bong nút nhầy là chất dịch màu trắng sữa fải k ạ. Hqua e ra dịch trắng nhiều lắm k biết có fải k? Vs cả đau bụng lâm râm đau lưng như sắp tới kì kinh vậy ạ.

0 1

Có con

3 tháng trước kinh nguyệt đều,( bình thường chu kỳ hok đều) tháng này trễ hơn 10 ngày mà thử que chỉ 1 vạch là sao nhỉ? Đang mong em bé mà thấy lo lắng quá

0 3

Chuyện bà bầu

💍🌹🌹💍🌹🌹💍 🌹🌹🌹🌹🌹🌹🌹 🌹🌹🌹🌹🌹🌹🌹 💍🌹🌹🌹🌹🌹💍 💍💍🌹🌹🌹💍💍 💍💍💍🌹💍💍💍 ..... Bà bầu ta thay da đổi thịt Xưa ăn thì ít giờ ăn rõ nhiều Vòng 1 rõ 😍 yêu vòng 2 rõ bự Vòng 3 nứt vỡ cái mẹt phình to Đeo hai trái 🍇 nho mặc đồ ngoại cỡ 👃 mũi thì bóng 🎈 mỡ, chân tay bị phù Đi 🚶 như xe lu, ngồi như động đất Nằm thì khó lật, bụng vắt một bên Đi 👡 siêu mềm hai chân không khép Hạn chế nấu bếp, hạn chế phơi đồ Không cúi không bê, không mang vác nặng Không 🚶 ra nắng, không ăn lung tung Thuốc cấm 🍷 dừng, cấm chất gây nghiện Đừng có tùy tiện ăn 🌹 quả sau 🍇 nhãn ổi 🍑 vào danh 📖 cấm Rau răm với dấm là không được ăn Bác sĩ dặn rằng, 4tuan lưu ý 💉 phòng chưa nhỉ, uốn ván thai nhi Tuần 12thi đo độ mờ da gáy Tuần này sẽ thấy bé nào bị down Da gáy mờ cao thì nên cân nhắc Tuần 22 chắc ai cũng quan tâm Giới tính chuẩn dần 🚶 soi dị tật Nếu ai cẩn thận thì ở tuần này Xét nghiệm strip ngay Để đo lọc máu của mẹ và cháu Có Tốt hay không Mỗi tháng 1lan sieu am theo dõi Cân nặng bảo bối có đủ chỉ tiêu Uống canxi nhiều, rau không vôi hóa Bổ xung sắt đủ với vitamin Cho bé nhà mình thông minh, khỏe mạnh Nếu vào trời lạnh, uống chút mật 🐝 Cho 👶 lọt lòng không bị viêm phổi Tuần 28 tới kiểm tra dây rau Có quấn vào đâu thì lo liệu trước Dạ dày hầm 💧, gói mắm tiêu đen Hầm kĩ cho mềm ăn vào con khỏe Chọn ngay viện đẻ nên sinh ở đâu Mua đủ đồ bầu khi bụng to khủng Và chúng ta cũng bắt đầu lên ngay Danh sách này đây,sẵn sàng đón Bé 5cai áo nhỏ, 5cai 🎩 đầu 5đoi tất màu, vài chục cái tã Quên bao 👐 hả, bé sợ lạnh Tay Khăn ủ bé đây, phải mềm thấm Nước Phấn rôm mua trước, sữa non mua sau Gạc rốn mua mau, cả gạc rơ lưỡi Bông sạch mua vội, thêm vài lọ cồn Khăn 🚿 👶 luôn cả vải thấm 💧 Khăn gạc kích thước 40+40 Để lau sữa rơi, Để giữ ấm cổ Để thấm ti mẹ.. V. .V.. V Nhiều qua tốt hơn, nên làm danh Sách Bình ti chén tách que vệ sinh bình Càng lúc chúng mình càng gần lúc đẻ Còn đối với mẹ,, phải lo những gì Trước sinh nhớ ghi, bỉm, chậu, bông, thấm Tất chân phải sắm Đi đủ 4tuan Tai 👂 phải nhét bông, toàn thân mặc kín Không 🚶 ra nắng không xem 📺 Rửa 👐 💧 ấm lau người thật nhanh Thường xuyên vệ sinh cho em gái sạch Kì không kì mạnh sẽ bị nổi gân Không được đứng gần ai hút thuốc lá Cái bụng rạn qa xay nghệ trộn gừng Ngâm rượu thơm lừng bôi vào vết rạn Chờ 1-2 tháng sau khi sinh con Matxa bụng thon lắc vòng 🏃 bộ Mà ai mà lỡ bị mụn lúc bầu Sinh xong hãy mau đắp mặt gừng nghệ Chị em ta thế thật khổ làm Sao Chỉ đến khi nào đàn ông sinh nở Mới biết cái khổ của c em tôi Phụ nữ tuyệt vời! Sinh con đẻ cái Như 🌲 kết trái, ✖ rộng giống nòi Mỗi lần thôi nôi thêm 1 vất vả Cuộc đời hối hả, Tay làm không ngừng Chưa biết hãy dừng vài phút đọc nhé. P/s: sưu tầm.

0 2

Siêu âm 4D

Nay e đi khám thai tuan 21 siêu âm 4D. E bé bị tâm thất trái có nốt echo dày 2mm với giãn não thất bên trái. E lo quá bsi kêu mai đi khám tiền sản ở từ dũ. Có chị nào có kinh nghiệm giúo e vơi ạ. Bị vậy e bé có sao k ạ

0 8

Ngủ ko dc

Có m nào bầu mới 1 tháng mất ngủ ko ah e tối ko ngủ dc có cách gì để ngủ dc ko các mẹ

1 2

Thai máy

Các mẹ ơi có ai có bé giống m ko. Mình bau 25 tuần rùi. Trên mạng bảo là ktra thai máy 3 lần 1 ngày ý. Nhưng mà bé gái nhà mình hoạt động cả ngày lun. Có lúc cũng nghỉ ngơi. Ko bít bé có khó chịu gì k nhỉ. M đi siêu âm thì bt. M chỉ sợ bé phản ứng gì ấy. Tập 1 bé trai cũng ko nghịch như này ấy

1 16

Sữa bầu

E uống sữa bầu bị sôi bụng với xì hơi nóng các mom ơi, k biết làm sao, bỏ lon sữa lớn thì phí quá 😭

0 0

DHA

Mấy mom cho e hỏi Trước khi mang thai e có uống loại này Nhưng giờ phát hiện thử que hai vạch rùi nhưng siêu âm chưa thấy bé Vậy e có nên tiếp tục uống hay k ạ Hay chờ chỉ định của bs nhỉ

1 5

Thất vọng

Từ nay không bao giờ tin vào quque thử thai nữa,

0 35

Cún của mẹ

24w zui k bit mặt e jong bố hay mẹ đây Tí mẹ con mjk gặp nhau nhé #mityeu

0 12