Hủ Tiếu Cá Nam Lợi

Hủ Tiếu Cá Nam Lợi -Hủ tiếu cá ở đây lâu đời khoảng hơn 30 năm rồi. Tưởng hủ tiếu và cá là không ăn nhập gì nhau nhưng không nó lại vô cùng hợp , siêu siêu ngon luôn. Nước dùng ngọt thanh, cá thịt rất ngọt và chắc chứ không bị tanh, nước thanh chứ không nhiều mỡ, cọng hủ tiếu to mềm đặc trưng của người Hoa. Quán có bán hủ tiếu và mì cá và gà. Gà xé vô cùng chắc và tươi. Giá thì hơi cao một chút là 90k cho một tô be bé. Nhưng mình thấy là rất đáng nha - Hủ Tiếu Cá Nam Lợi - Địa chỉ: 43 Tôn Thất Đạm, Phường Nguyễn Thái Bình, Quận 1, Thành phố Hồ Chí Minh - Giờ hoạt động:6h-buổi trưa và 13h-17h

1 0

CƠM TẤM TRỨNG LÒNG ĐÀO SIÊU ĐẨY ĐÀ🍳🍳

CƠM TẤM TRỨNG LÒNG ĐÀO SIÊU ĐẨY ĐÀ🍳🍳 CƠM TẤM ĐẬM CHẤT VIỆT 🌾🌾 📍: Cơm tấm trứng lòng đào 15/1 Tân Canh quận Tân Bình. (Số nhà đối diện là 36 nhưng tìm quán cả nhà cứ nhìn bên trái nha) 💸: sườn trứng 25k, sườn chả 20k. Mình rất là expect chái chứng lòng đào này lun nhưng mà chắc tuỳ bữa, bữa của mình đi là hong có chải chải phê phê, bùn lắm. Nhưng mà mình thấy cũng okela á, có bán thêm bánh mì với xíu mại, lạp xưởng, chúc chích nữa. Nước mém vị khá là vừa ăn , không quá mặn nên chan với cơm rất dung hoà và yummy🍛 Không ngon xĩu mới là lạ đó mọi người, lâu lâu ghé lại mà tuyệt vời thế đấy🎊🎊

5 0

Pachi Pachi - Thịt Nướng Nhật Bản

Pachi Pachi - Thịt Nướng Nhật Bản Nhà hàng Pachi Pachi với không gian riêng cho nhóm từ 12 khách phù hợp với tiệc hội họp bạn bè, thầy cô và gia đình.Nếu bạn là tín đồ của các món nướng thì chắc hẳn không thể không biết đến quán Pachi Pachi. Quán ăn trưa ngon quận 1 nổi tiếng với các món nướng hấp dẫn, nóng hổi với nguyên liệu tươi ngon, đặc trưng của ấm thực Nhật Bản. Menu quán đa dạng, Có hình thức buffet và gọi món. Giá tương đối rẻ so với các quán nướng khu vực này. Nhâm viên phục vụ nhanh vui vẻ nhiệt tình. Lên món cũng nhanh lắm. Về món ăn thì đậm đà, khỏi phải bàn. Tên quán: Pachi Pachi - Thịt Nướng Nhật Bản Địa chỉ: 52 Mạc Đĩnh Chi, P. Đakao, Quận 1, TP. HCM Giá dao động: 50k đến 1235k Giờ hoạt động: 10h30 đến 23h

5 0

Bún bò ngập ...dầu 🙃🙃🙃

Bún bò ngập ...dầu 🙃🙃🙃 Thương hiệu này, được quảng bá cũng khá nhiều, có rất nhiều cửa hàng ở SG. Cũng mấy lần ăn ở tại quán mấy chi nhánh khác, thấy rất ổn. Nhưng hôm nay do lười ra khỏi nhà nên oder Baemin, ở: ✨ BÚN BÒ HUẾ XƯA ✨ 69 Ngô Tất Tố, Phường 21, Bình Thạnh, HCM Lần này cảm nhận thật sự không tốt lắm: 📌 Món ăn: Bún bò ngập dầu, toàn mỡ là mỡ. Ăn lần này đúng chán. Miếng Nạm dai nhách. Vớt vát được cái chả ăn cũng ok chứ không...buồn 🙃🙃🙃 Rau câu Dừa Cafe ăn như Bánh Flan(hoặc là giao nhầm bánh Flan) 📌 Giá cả: 35k -55k . Đặt app rẻ hơn thì phải. 📌 Không gian: Do mình oder nên không nhận xét về vấn đề này. Nói chung cảm nhận lần này là quá tệ. Thôi tiền nào của nấy.

1 0

Nhìn Là Muốn Ăn

Nhìn Là Muốn Ăn Nhìn thôi đã thấy ngon rồi 😋 tụi mình oder 1 phần mì trộn, 1 phần cơm gà và 1 cơm bò xào hành tây. 🍗🍗 Cái đùi gà nó bự tổ chảng luôn á 🤣, mà còn có thêm xúc xích nữa, mình ăn ké mì của bạn mình thì thấy mì trộn thấm có vị ngọt nhẹ ăn vừa miệng, 🥗 còn có rau xà lách, rau cải nên ăn không bị ngán 🥗 🍚 Còn phần cơm bò của mình, thịt bò xào chung với hành tây nên ngọt và mềm 🥩 Cơm xào cũng ngon 👍🏻 💰 Giá cả cũng rất hợp lý chỉ từ 30-40k, à quán chuẩn bị rất chu đáo, ship cơm đến vẫn không bị rơi rớt hột nào ra ngoài.

4 0

Hủ Tiếu Nam Vang Quỳnh

Hủ Tiếu Nam Vang Quỳnh -Nằm ở vị trí đắt đỏ ngay trung fâm thành phố quận 1 có quán hủ tiếu vô cùng chất lượng luôn nha. Cọng hủ tiếu nhỏ gọn mềm mềm dai dai , nước dùng ngọt thanh đậm đà, hủ tiếu có thịt bằm được ướp cay cay , tôm tươi , thịt và lòng heo. Tất cả nguyên liệu đều chất lượng và tươi ngon. Hủ tiếu khô có nước sốt vừa thơm vị vừa ăn có tóp mỡ cùng hành phi giòn béo. Giá một tô hủ tiếu đầy đủ là 88k - Hủ Tiếu Nam Vang Quỳnh - Địa chỉ: A65 Đ. Nguyễn Trãi, Phường Nguyễn Cư Trinh, Quận 1, Thành phố Hồ Chí Minh - Giờ hoạt động :5h30-21h30

4 0

MÌ UDON ĂN LIỀN CỰC XỊN CHƯA BAO GIỜ LÀM MÌNH THẤT VỌNG👍

MÌ UDON ĂN LIỀN CỰC XỊN CHƯA BAO GIỜ LÀM MÌNH THẤT VỌNG👍 Không biết có ai ở đây mê đồ Nhật như mình không, dù mình biết có vài món Nhật khá khó ăn chứ ko ngon như trên hình🤣. Riêng về mì udon thì mình là một tín đồ luôn á, sợi mì ăn như sợi bánh canh bên mình, nước lèo của gói mì thì khá đậm, có thể nói là mặn với mình, nhưng ko sao, thêm nước vô là ok liền. Mình mua trong BHX á nên dễ kiếm lắm.

3 0

Bánh canh bò viên khổng lồ

Bánh canh bò viên khổng lồ ✔️Giá: 30k - 57k ✔️Địa chỉ: 29 Nguyễn Văn Nguyễn, phường Tân Định, quận 1 ✔️Về đồ ăn thì huyết to, bò viên cũng to khổng lồ ăn đồ ăn thôi no is real nha😂 Bò viên ăn ngon, dai mà k bị bột nha. Huyết mình k thích lắm, mình thấy bột khá nhiều thì phải😌 Nước lèo ngọt lắm nha mà ngọt xương chứ k bột ngọt nhiều đâu. Bánh canh mình k thích nốt, có cái bở quá có cái lại ch chính hẳn😌 Nói chung với mức giá 35k thì mình chấp nhận được về chất lượng của bò viên và nc lèo, thêm ly nước sâm free😆 còn lại mình k hài lòng lắm. Ghé lại mình chỉ kêu bò viên và thêm giò thôi tại bò viên ngon thật sự đúng món lm nên thương hiệu cho bánh canh của cô lun á💯❤

4 0

TIỆM CƠM NGƯỜI HOA

TIỆM CƠM NGƯỜI HOA TIỆM CƠM NGƯỜI HOA LÂU NĂM “CƠM GÀ XỐI MỠ THANH” Quận 5 Tiệm này là tiệm cơm quen thuộc của mình, có dịp tiện đường là ghé ăn à! Vì mình thích khẩu vị người Hoa lắm!! Và vì chỗ này khá ngon nữa! Mình đi 5 người kêu 7 món ăn sương sương!!!!😌😌 nhưng mà no ứ hự😆 ✅❌Món cơm chiên tôm tiêu : tôm to và tươi, tiêu thơm khá cay nhen món này cơm thấm với ít sốt tiêu ko cần thêm nước tương là vừa ăn òy! ✅Cơm đùi Tôm: dĩa cơm kèm với 2 cái “đùi “tôm 😂. Ngoài là thịt bọc con tôm to bên trong á, cái đùi hơi nhỏ tí nhưng mà lạ và ngon!!! ✅Bún gạo xào singapore: sợi bún mềm dai ko bị gãy hay nhão nha, có thịt xá xíu, trứng, tôm ngon lắm ák 👍 ✅Sườn chua ngọt: thịt mềm sụn gòn gòn, nước sốt chua chua ngọt ngọt chấm tí sốt riêng của quán tự làm khá ngon luôn ý!😋 món này mình ghé là kêu kkk ✅Mực xào ớt xanh: mình kêu thêm ăn chung với cơm, là con mực lá á, tươi, xào với ớt chuông vừa vị, pha tí nước tương ớt sắt ngon lành!!! Ăn chung với cơm ổn luôn 🤩 ✅❌Sườn heo chiên xù : đây là cái món mình thích nhất ở đây hầu như phải kêu thêm khi ghé ăn kkk. Sườn ngoài giòn và thịt trong mềm quết miếng sốt chua ngọt bá cháy luôn ý!!! ✅ Hủ tiếu xào cũng ổn áp lắm vừa vị luôn nè! ⛔⛔Tổng thiệt hại hết 465k ( chưa tính nước) tính ra ăn qá chừng, ngon nữa mỗi người tầm gần 100k thôi! ✅Nước sâm 12k ✅Sinh tố dừa cfe ngon nhớ dặn cô ít đường nha là xuất sắc à 🥰🥰 20k ✅Trà đá 3xu/1ly nhaaa ❌Nhìn chung giá tương đối vì cũng khá nhiều, lại ngon , mình ko biết sao chứ theo mình khá chuẩn vị người hoa. ❌cảm nhận riêng cá nhân mình thôi nè!

4 0

Chiếc riviu về gỏi ốc Nha Trang nèeee

Chiếc riviu về gỏi ốc Nha Trang nèeee Câu chuyện này là của hôm qua nha mọi người! Lúc chiều học nhóm, cả đám bị “Vị Thần Đồ Ăn” réo gọi nên lật app ra tìm món ăn chiều. Cơm bún phở hủ tiếu riết cũng ngán nên tụi mình tìm gì đó lạ miệng bỏ bụng 📍 GO 79 SEAFOOD GỎI ỐC NHA TRANG Mình và bạn mình nhóm 4 đứa đặt 4 phần - phần nào cũng to bự ăn no đã đời. 2️⃣ mì xào ốc tỏi 1️⃣ gỏi sứa 1️⃣ gỏi ốc tỏi 🙆🏻‍♀️ Mì gói thì không có gì để bàn 🤪 ốc tỏi vừa giòn vừa thơm rất rất là nhiều luôn. Sứa thì không hề bị tanh nha. Gỏi trộn đu đủ chua chua ngọt ngọt chấm với nước chấm pha theo công thức của quán vô cùng tròn vị. Có cả bánh phồng tôm ăn kèm nữa, thiệt là chuẩn bài!!! 💰 Giá tầm 30 - 80 xu thôi nèeee Chiều chiều muốn đổi khẩu vị thì mọi người nên thử nhé! ————— Bài review của mình đến đây là hết. Cảm ơn mọi người đã xem nhé! ❤️ Julie/ Hà Thanh

5 0