PHỞ BÁT ĐÁ ĐÀ ĐIỂU nghe lạ mà ăn ngon vcđ Thịt đà điểu không hôi, ngược lại rất mềm và thơm nhé. Mn cứ thử thì có khi thích :)) Nước phở trong bát đá còn sôi sùng sục. Một suất gồm Thịt, tim và gân đà điểu. Một quả trứng nhúng. Nước dùng ngọt đậm; mình thấy chị bán hàng bảo ninh bằng xương đà điểu. Thịt mềm và gân dai dai. Bọn mình thử cả Bít Tết Đà Điểu, trước qua ăn kèm với bánh bao lá dứa cơ mà giờ thay bằng bánh mì. Nói chung là ăn không khác gì bít tết bò =))) thật ạ, sốt đậm, hơi ngọt dễ ăn. Có thêm mùi bơ khá thơm. Kèm pate luôn. 📎 Giá: 75.000VND 🎏 Địa chỉ: Tiệm Ăn An An - Số 3 Ngõ 3 Vũ Thạnh (Giảng Võ hoặc Hào Nam rẽ vào) #food #review #mlem #chieunayxemgi

7 1

Là một người... chỉ có ăn-ăn-ăn :3 Tui ngoi lên chỉ cho mấy má k biết nấu ăn mà vẫn muốn có đồ ăn vặt ngon mà rẻ nha 😁 Có thể nói, đây là món gắn liền với thời đi học của tui á, tới h tui vẫn ghiền: ME NGÂM CHUA NGỌT bá cháy bọ chét ‼️ Chuẩn bị: ✅ 1 kg me trái (chọn me trái mập mập, đều nhau và k bị sâu nha) ✅400 – 500g đường (tùy khẩu vị): muốn me trắng mà đẹp thì theo cá nhân tui mấy bà chọn đường cát nhuyễn trắng tinh nha, mua đường hóa học nó đen cho biết mùa =)))))))) ✅2 thìa cafe muối bột ✅Bà nào thích có màu vàng đẹp đẹp thì thêm nước cốt trái cam thảo vào, vừa thơm hơn mà màu đẹp hơn nữa, nhưng mà nhớ bớt đường lại tí nha Bước 1️⃣: Sơ chế me ✔Rửa sạch, vớt ráo. Nấu sẵn 1 ấm nước sôi, để tầm 10p cho bớt nóng rồi đổ me vào, đậy kín nắp rồi ngâm tầm 5p, vớt ra để nguội rồi tách vỏ (lúc này tách dễ à, nó k có dính sát vỏ nữa đâu). ✔Má nào lúc ăn lười nhả hạt như tui thì lúc này nên tranh thủ tách hạt luôn đi nha, để lúc ăn được hưởng thụ trọn vẹn :v Bước 2️⃣: Làm trắng Ngâm me đã sơ chế vào nước muối loãng 1 ngày, sau đó vớt ra rửa lại nước sạch, để ráo Bước 3️⃣: Nấu nước đường ✔Bật bếp, đổ vào nồi 0.5 lít nước, cho thêm 400 – 500gr đường trắng và 1 thìa cà phê muối vào, khuấy đều cho đường tan. Nấu đến khi nào nước sôi thì tắt bếp, để nước đường nguội hoàn toàn. ✔Nếu bà nào muốn cho thêm cam thảo vào me, thì cho cam thảo vào đun cùng đường tại bước này. 🔮 Ngâm me thôi: Xếp me vào hũ sạch có nắp đậy, xếp cho đứng lên, phần cuống ở bên trên, xếp vừa thôi đừng chặt quá nó mệt nó k ngấm nc được nha. Nước đường nguội chưa, nguội r thì đổ vào hũ, đổ ngập phần me chút xíu, xong r đậy nắp 📌 Ngâm 3-4 ngày ở chỗ k nắng k sương k mang tới trường vì bạn bè dòm ngó 😂 🔜 Sau đó bỏ vào ngăn mát tủ lạnh quất từ từ dần dần nha Review công thức v thôi chớ ai có tiền mua ăn mẹ cho lẹ, tui nhớ tui mua đâu mấy lần thì 500g cả nc cả đồ ơ là đâu gần 90k rồi, mắc vl 🥴 ------------ #bepnhaeunchan #review #mammamsaigon

4 1

🐸 Buffet Ếch Ngon Bổ Rẻ Chưa Tới 180 🐸 🐸 Người ta thường nói ếch là “gà đồng”, chính thế ngoài mê gà, mình còn cực khoái ếch. À thực ra thì món nào mình cũng thích hếttt 😂 Hôm nay nhân dịp lượn Lương Văn Can, mình ghé một quán buffet ếch siêu ngon mà dạo này nhiều bạn trẻ hay check in. 🐸 Quán nằm ngay mặt phố, 2 tầng nhỏ nhắn xinh xắn. Nếu bạn gửi xe ô tô thì được hỗ trợ 15 k..a. Gí.a buffet cho 1 bé là 188 nhưng nếu check in giảm còn 159, khá hời. Check vội chứ còn🤣. Menu có Ếch rang muối, Ếch sốt mắm nhĩ, Ếch xào măng thả lẩu, món nào cũng nêm nếm rất vừa vặn, nóng hổi, thịt ếch mềm thơm, ncl ai fan ếch thì ăn đã miệng! Các món ăn kèm như nộm, bánh hỏi chiên giòn chấm kho quẹt cũng xuất sắc. Đánh giá cao menu khá đa dạng. Đồ uống thì có bia và trà các loại. Món tráng miệng có kem, ăn gọi là cho có thôi. Tóm lại, fan ếch thì nên một lần tới đây, ăn quên lối về no căng thì thôi 🙄🙄 🐸 Địa chỉ: Cái Mâm Bistro, 7 Lương Văn Can Xiền: Khoảng 200 cả nước/bé Menu dưới comment nha. #TiptopAnGi #review Insta: tiptopphieuluuky #Hanoioiangi

6 0

Review Tam Đảo 2N1Đ Homestay: Kumo Chan Homestay Địa điểm chụp ảnh: Vườn dâu Lala Land 📍DAY 1: - Nhóm 4 người bọn mình đi xe ô tô từ HN lên Tam Đảo mất khoảng 1h30p. - Sau khi ăn trưa xong, bọn mk nhận phòng tại Kumo Chan Homestay. ✨ Mình khá bất ngờ vì homestay này mang phong cách Nhật Bản, có nhiều góc chụp và đặc biệt là có trang phục KIMONO mn ạ. Bọn mình ở nhà Yama 3 view thoáng, phòng rộng rãi và cảm giác phòng rất ấm áp, thích hợp để chill sau ngày dài mệt mỏi. - Buổi chiều thì mình qua vườn dâu Lala Land - đây là khu tổ hợp chụp ảnh, nông trại mới, nằm phía dưới đoạn Cầu Cạn. Có 3 điểm cộng mà mình nghĩ các bạn nhất định phải đi + Ở đây có nhiều góc chụp: góc xe ô tô, khu vườn dâu, còn đường xương rồng, góc đàn piano... + Đồ uống siêu ngon, mk highly recommend các bạn chọn Sinh tố dâu nhé. + Nhân viên: "chú" chủ quán thân thiện 😆, bạn nhân viên mèo "Vàng" hơi chảnh nhưng xinh lém. * Ở đây, bạn có thể mượn mic hát Karaoke nữa nhé. - Buổi tối thì mk ăn Lẩu tại 90s Homestay. Đồ ăn tươi, ngon và đầy đặn. 🤤 📍Day 2: - Bọn mình thuê trang phục KIMONO ở Kumo Chan, chủ yếu chụp loanh quanh trong home thôi vì hôm trước đi chơi nhiều và còn thức đến khuya để tám chuyện các kiểu 😆 - Ở đây có cả đồ nam và đồ nữ nhé, quần áo màu nhã nhặn, nhẹ nhàng, có cả ô và quạt để chụp cùng. - Cảm ơn a Tùng và chị Thư Lễ Tân đã hỗ trợ nhiệt tình cho bọn e ở homestay nhé. 🥰 ---------------------------------------------------- 👏 Tổng kết Kumo: 9/10₫ Lala Land: 10/10đ Tổng thiệt hại: 760k/ng ( cái này còn tính cả đồ ăn vặt các kiểu mua ở HN lên r đó mn ạ. #checkinTamDao #lalaland #lalaland #tamdao #review

7 0

#review #chuatamchuc #hot

2 0

ĂN NƯỚNG LỀ ĐƯỜNG MÀ NGON XỈU Sài Gòn mà hông đi ăn lề đường thì thiệt là uổng phí. Hôm nay mình giới thiệu các bạn một quán nướng ở Quận 3 nè. Góc Nướng Địa chỉ: 17 Phạm Ngọc Thạch, Q3 Giờ hoạt động: 19h - 23h Mức giá: 20k- 100k Quán này cũng không khó tìm, các bạn đi đường Phạm Ngọc Thạch gần Hồ Con Rùa là thấy nha. Các món cũng đa dạng. Nhóm mình đi đông người nên kêu gần hết cái menu ăn cho nó đã. Mình thì thích nhất món Mực ống tươi với Ếch nướng coca, do nó nhiều ăn đã miệng luôn. Đặc biệt là quán có nhiều loại nước chấm đa dạng lắm. Chủ quán cũng có bán riêng nước chấm luôn. Có một điểm trừ là dạo này trời mưa nên ăn ở đây cũng xui xui gặp mưa đó. Đánh giá của chan Món ăn: 8/10 Thái độ phục vụ: 9/10 Vệ sinh: 5/10 (Do quán lề đường) Giá tiền: 8/10 (Hợp túi tiền) #bepnhaeunchan #review #mammamsaigon

4 0

Thèm ăn quá nhưng k biết nấu

5 0

Nấu được như vậy là quá ngon luôn

7 0

Đ𝐞̂̉ 𝐌𝐢̣ 𝐧𝐨́𝐢 𝐜𝐡𝐨 𝐦𝐚̀ 𝐧𝐠𝐡𝐞, 𝐨̛̉ đ𝐚̂𝐲 𝐜𝐨́ 𝐪𝐮𝐚́𝐧 𝐧𝐮̛𝐨̛́𝐧𝐠 𝐯𝐮̛̀𝐚 𝐧𝐠𝐨𝐧 𝐦𝐚̀𝐚 𝐯𝐮̛̀𝐚 𝐫𝐞𝐞𝐞̉ 🏠 𝗤𝘂𝗮́𝗻 𝗻𝘂̛𝗼̛́𝗻𝗴 𝗣𝘆𝗣𝘆 📌 Số 70, Đường 41, Phường 6, Q4 ⏰ 17:30 - 22:00 Menu ít món nhưng toàn mấy món tui mê hông nên order sương sương vậy nhen. Hàu nướng chén trứng phomai (15 k/chén) được 2,3 con hàu mini cutee, ngập ngụa trứng phomai béo béo, ăn 2 chén mà không xi nhê á. Bạch tuột nướng (70 k/200gr) khá là tươi , chắc thịt, ướp vị vừa ăn, chấm với muối ớt xanh bao ngon,ăn kèm đồ chua đậu bắp đúng bài nè. Trứng vịt lộn nướng muối ớt (12 k/ chén) sốt cay cay hoà quyện với vịt lộn, ăn muỗng nào phê muỗng đó. Thịt xiên nướng 12 k/xiên, hơi mlem nhen, thịt dày nha không hề mỏng dánh đâu, quan trọng là ướp khá bắt vị, đáng tiền lắm. Ngồi buôn dưa lê cả buổi mà chưa tới 100 k/ người á, quá hợp lý mọi người ơi. ------ #bepnhaeunchan #review #mammamsaigon

6 0

Đánh giá SSI từ bạn Meo đang ốm (👍 để ủng hộ Meo nhé!) #Entrade #bovagau #tiktok #chungkhoan #review 🔥 Đọc nhiều comic hơn tại: http://bovagau.vn 🔥 Trải nghiệm làm Trader, nhận ngay 100 TRIỆU! bit.ly/trader100tr

4 0