Nám

E mới sinh bé đc gần 1năm.mà dạo này có xuất hiện tàn nhang.có mom nào có bí quyết trị tàn nhang bằng phương pháp thiên nhiên chỉ giùm mk với ạ

0 19

Nám sạm, da không đều màu

Mom nào gặp tình trạng nám sạm, da không đều màu ko ạ. E có bí quyết giúp các mom cải thiện làn da chỉ sau 2 tuần kiên trì sử dụng.

0 6

Làm trắng răng

Có ace nào bị ố răng, vàng răng, răng vàng tự nhiên hay do cafe rượu bia, thuốc lá mà răng bị xỉn màu hôi miệng thì chấm hoặc ib e chỉ mẹo đảm bảo hiệu quả sau 5-7 ngày sử dụng nhé!

0 1

Thuốc thoa tăng vòng 1

Có mom dùng thuốc thoa làm nở nang vòng 1 k? Vòng 1 mk nhỏ quá. Mk chưa có em bé thoa có sao k? Loại nào tốt nhất chia sẻ giúp mk với

0 14

Yêu

Xin chào các mẹ. Con tên là tít ạ

2 2

Mặt nạ

Các mom ơi bầu có dùng dc mặt nạ loại này không các mom nhỉ, e dc e ck cho mà ko biết có dùng dc ko

1 23

Dịch vụ ưu đãi của Lily

Mình vừa rủ chồng đi dịch vụ này về. Khuyên các mom đừng nên đi các dịch vụ ưu đãi ntn nhé! Lần trước mình cũng đi cái cạo vôi răng lần đó tạm ổn mặc dù cơ sở nhỏ cảm giác bẩn bẩn nhưng nhân viên nhiệt tình vui vẻ ko vẽ thêm cho mình tốn tiền. Nay đi cái IVy spa vừa nhỏ, nhân viên thì nói chuyện như má thiên hạ trong gói dịch vụ ưu đãi 69k thì ghi có vẻ chuyên nghiệp lắm mà làm thì ko đủ các bước như vậy nó còn dụ mình đắp mặt nạ chống sưng 50k (trong gói cũng có đắp mặt nạ mà mình ko biết) thế là phải tốn thêm tiền. Masage đầu hời hợt kiểu làm cho có được khoảng 15 giây là xong. Nói chung của rẻ là của ôi

0 3

Đừng bơ e

Cả nhà m có ai biết sp nào dạng serum xài cho đỡ khô da ko ạ? Da mặt e k mụn mà bị khô quá. Da e cũng hơi nhạy cảm nên k xài kem đc? Chr xài đc dạng serum lỏng thôi. Vs lại sp nào sd cho mắt đỡ thâm qầng lun ko ạ????

1 29

E Ck

E Ck mình lấy Ck được hơn 3 năm và có đứa con trai hơn 3 tuổi rồi ak. Nó và mẹ Ck nó hay trục trặc về chuyện tiền bạc với mấy chuyện vặt trong gđ, rồi đến khi nó đẻ lại k hợp nhau trong cách nuôi dạy trẻ nên lại cãi nhau và nó đầy cử xong là về nhà mẹ ruột ( mẹ Ck mình) ở luôn từ hồi đó đến Bh. Được 3 năm rồi mấy mom ak. Nó đi làm từ sáng 7h đến tối có hôm sớm thì 5h, muộn thì 7h-8:30 gì đó . Mà đi làm thì là nó kiếm tiền nó lo cho nó và con nó chứ nó có lo gì cho bm hay mình đâu, mà kiểu nó cứ nghĩ nó đi làm rồi nên việc nhà là việc của mình, trách nhiệm của bà bầu ăn k ngồi rồi ở nhà phải làm ấy . Trong khi tiền nó kiếm hàng tháng đưa cho bm Ck mình k đủ để nuôi 2 mẹ con nó, còn lại nó giữ nó mua lt quần áo mỹ phẩm hay bánh kẹo cho con nó hàng ngày. Nó phụ tiền ăn bm mình bn thì vk Ck mình cũng phụ bấy nhiêu. Mình cũng biết k đủ nhưng có mình Ck mình đi làm tháng cũng được có 5-6tr mà mình bầu sắp đẻ còn nhiều thứ phải lo. Sáng 6:30 mình dậy thì nó đã vệ sinh cá nhân xong, son phấn xong, quần áo giày dép các thứ xong rồi. Mình dậy thì đi nhóm bếp nấu nước luôn, rồi quét dọn nhà cửa sân các kiểu xong mới đi đánh răng rửa mặt. Như ngta rảnh thấy vậy thì phụ quét lấy cái nhà hay quét cái sân hay nhóm đại cái bếp lên rồi để đó mình trông cũng được. Đằng này lúc mình ra thì thấy nó đang đứng dựa cột bấm đt, được lúc sắp đến giờ làm nó lên kêu con nó dậy, nó bế con nó đi lòng vòng trong sân chơi được 5-10’ thì bố Ck mình dậy rồi đưa cho bố lát bố cho con nó ăn rồi thay đồ cho con nó để nó đi làm. Mình nghĩ nếu nó bận sở cho con nó thì thôi mình mình làm cũng dk, vì cũng chẳng có mấy việc, nhưng nhìn kiểu ng thì làm ng thì đứng kênh kênh mình khó chịu vc các mom ak. Nếu như ngta muốn phụ việc nhà thì sáng con dậy cứ để con ngồi đó rồi bảo mẹ quét nhà hay quét sân cái nha cũng dk. Chứ 3-4t cũng gọi là lớn rồi mà cứ ngồi ôm đến giờ làm mới buông. Đến tối làm về cơm nước mình nấu xong hết rồi, hôm nào bố mẹ mình cũng cho cháu ăn gần xong mình mới dọn, vì nó ăn rất lâu, tầm khoảng 1 tiếng hoặc hơn mới xong chén cơm nên có hôm lâu quá mình cũng dọn luôn chứ muộn rồi. Con e mình ăn cơm xong trước nhất, ngồi k, k đút cho con nó ăn tiếp, đợi đến lúc dọn mâm, nó mới bày đặt lấy đút cho con nó ăn để mình mình dọn mâm, lúc nó cho con ăn xong thì mình đang rửa chén, nó bê chén cơm bẩn của con nó ra vứt ra đấy, mình tưởng nó ngồi xuống phụ mình rửa, ai dè nó đi vào nhà lại ôm con nó rồi giả vờ đi ra đi vô mở cốp xe này kia ra vẻ như đang bận lắm. Thật chứ việc chả có mấy, kể k có nó mình mình làm vẫn bt, chứ nói thật nó đang đi ở nhờ ăn bám mà cứ làm như mẹ thiên hạ ấy, lười biếng thấy ghét. Sáng đã k dọn phụ được gì thì thôi, có hôm còn nấu này kia bày vãi ra nhà rồi để đó đi làm. Mình lại phải dọn. Nhiều hôm tính nói mà mất công lại mất lòng nên mình chỉ nói với Ck, Ck mình bảo tính con đó nó vậy ấy, cứ kệ nó đi. Nên thôi mình cũng kệ, nhưng cứ sáng nào ra cũng thấy nó đứng ngông nghênh trong khi mình với bố Ck quét nhà dọn dẹp là mình lại thấy tức. Chả biết phải chịu cảnh này đến Bh

4 74

Chụp hình cưới

Ở sg chụp hình cưới ở đâu đẹp mà giá cả phải chăng các mom ơi? Với cho e hỏi: ví dụ gói chụp là 5tr là mình chỉ đc mặc váy cưới trong ngày chụp hình thôi hả. Hay cả ngày cưới cũng mặc đc? Hay là ngày cưới mình lại phải thuê riêng váy cưới mặc ạ??? Các mom có Kn r chia sẻ cho e với ạ! Tks các mom

0 1