Mong con

Các mẹ oi... E còn 10ngay nua mới tới kỳ kinh.. Nhưng mà dạo này e cam thấy lâu lâu lai muốn ói nhung cảm giác khi đo chỉ oẹ 1cai thôi... Chứ ko ói ra thức ăn... Liệu như v e co hi vọng ko ạ

0 0

Khó hiểu

E dùng thuốc tránh thai mà kinh nguyệt theo như lily mà vẫn bình thường k có bị trễ kinh là sao ạ.

0 0

Mong con

Buồn quá các mom ah. E lấy ck đã sinh đc 1 cháu gái năm nay 6tuoi ròi. E đã thả 3 năm nay nhưg con yo vẫn chưa về nữa ạ. Đi khám thì bs bảo bt. Chỉ còn mỗi kt trứg thì e chưa làm... hjk.. lo quá các mom ạ. K biêt có sao k ạ E thấy buồn và tuyệt vọg quá

0 0

THAI

Các mẹ ơi . Biểu hiện ngực khi có thai là thế nào . Ngực em ấn vào là đau . Nhueng mềm lắm . Còn chục ngày nữa e ms tới kinh

0 2

thuốc an thai duphaston

cm ơi ai đang dùng an thai duphaston cho mình hỏi tí ạ. bs kê đơn cho mình có duphaston và một số thuốc khác nữa nói là phải uống đủ tới 12 tuần ko đc nghỉ hay thiếu liều nào. nhưng ko nói tình hình cụ thể thai mình ra sao. mình đang uống tới tuần thứ 10 rồi mà hết thuốc tính ngưng luôn đc ko. ko biết ngưng thuốc đột ngột có làm sao ko ạ.

0 3

Có nên sinh con một mình khi chưa lấy chồng?

Chị gái em năm nay 31 tuổi ( sn 86). Xinh đẹp tử tế ko hiểu sao ko mấy ai yêu và chịu cưới. Sau vài lần bị người yêu bỏ, chị em cũng chán nản buông xuôi, liều có bầu với 1 anh nhưng nhà người ta không cưới. Chị e muốn để lại nuôi mà ko cần chồng. Vì cho rằng giờ nhiều tuổi rồi bỏ sẽ không sinh con đc nữa, và cho rằng số mình cô quả, nhất định ko lấy được chồng nên sẽ không thể tiếp tục sinh con. Hiện tại thai được 3 tháng. Nhưng có mấy vấn đề như sau ạ : - chị e ko có tài chính để đẻ và nuôi con sau sinh, mới nghỉ việc, ko có tiền tích luỹ cá nhân. - có u sơ tử cung đang phát triển khá nhanh. - chị em cho rằng mình số kiếp ko lấy đc chồng, có đứa con làm tài sản duy nhất, bằng bạn bằng bẻ, bạn bè giờ 2 con lớn rồi nên nhất quyết muốn sinh con. - gia đình e chỉ có 1 mẹ già gần 70t, ko có khả năng chăm cháu nhiều, và em là em gái - chưa lấy chồng. Đi làm công ăn lương. - để tránh tai tiếng cho gia đình, chị em định đi thuê trọ, cả gia đình ra ngoài ở. Chị em sinh em bé, mẹ em chăm cháu. - chị em định nhờ vào số tiền của mẹ em dành dụm để lo cho đám cưới sau này 2 chị em lấy chồng hoặc lo bệnh tật đau ốm về già để chi trả chi phí thuê nhà và sau này chị em sinh con - tâm lý chị em hay cáu gắt và trách móc gia đình, cho rằng chị em ntn là do gia đình, ko nghe gđ khuyên, nghĩ rằng gd khuyên bỏ thai là ko có trách nhiệm với cháu mình và sợ ảnh hưởng. Đôi khi còn nhắc đến chuyện tự tử. - chị em dự tính có bảo hiểm sinh sản khoảng 20-30tr và bảo sẽ tự đi làm nuôi con 1 mình, nhưng hiện giờ chị e chưa đi làm đc cv nào cả và e thấy sức khoẻ chị em ko được tốt Trên đây là hoàn cảnh gia đình em. Em cũng không biết nên khuyên chị em bỏ thai hay ủng hộ chị em nuôi con một mình. Vì e biết nuôi con rất vất vả nếu không có người chồng bên cạnh. Và nếu nuôi con như vậy thì sẽ khó đến với người tiếp theo. E rất cần những ý kiến, lời khuyên của mọi người ạ. E cảm ơn rất nhiều Em viết bài này lần 2 rùi, vì bài đầu ko hiểu sao đăng ko thấy đâu.

0 21

Bị viêm xoang

Có mom nào bị viêm xoang khi mang bầu ko ạ, e bầu được hơn tháng rồi mà trk cứ biểu hiện ngạt mũi cái là e uống 2 viên decongen là hết. Giờ có bầu chả dám uống thuốc gì mà cứ để ntn suốt 9 tháng nữa thì e k sống nổi mất . Đã nghén r mà bênhh xoang suốt ngày phát ra . Có cách nào ko ạ huhu[6][6][6]

0 4

Thuốc

Mọi người cho em hỏi là thuốc tránh thai khẩn cấp nếu dùng thì có bị sao k ạ ??? Và có bị hậu quả gì ko???

0 0

Lo lắng

Từ 8/7 đến hôm nay e và ny e ở với nhau. 6- 10 t7 là ngày rụng trứng của e. Quan hệ khoảng 2 ngày 1 lần và a ấy đều cho ra ngoài. Xong em đều đi tắm và rửa sạch sẽ. Cho em hỏi khả năng có thai có cao k ạ? Em trễ kinh 1 ngày rồi ạ Em cảm ơn.

1 0

Liệu có thai không?

Các mom cho e hỏi e và ny có qh đêm qua. Màn dạo đầu a k dùng bcs mà cho thẳng vào 2 lần nhưng chỉ nhấp 3 cái lại rút ra. Sau đó thì bọn e sử dụng bcs bt. Và sau 30' thì a mới ra. Theo lily báo thì 3 ngày nữa mới đến kỳ rụng trứng vậy e có thai k ạ? E lo quá vì bọn e sang năm mới cưới. E năm nay KiM Lâu. Các mom đừng bơ e nhé!

0 9