Có thai khi đang sử dụng Thuốc tránh thai

Ở đây cho mình hỏi có bạn nào bị trường hợp này chưa vậy ạ ??? Mình chưa thử que, chỉ hơi hoang mang thôi nên hỏi ý các bạn thử. Bây giờ mình có e bé cũng ko sao nhưng mình v bạn mình vẫn chưa muốn có liền vì cả 2 chưa ổn định lắm nên ko đặt nặng quá chuyện này. Song, thứ mình lo là mình vì mình đang dùng TTT hàng tháng, có vài hôm mình quên uống mấy tiếng, dù sau đó có uống lại nhưng hơi sợ 1 tẹo v tụi mình ko dùng BCS, bạn mình xuất trong luôn. Vì quen xa nên thời gian mình quên ý lại là lúc tần suất quan hệ nhiều lần nhất, cũng gần v đúng ngày rụng trứng hay mấy ngày dễ thụ thai nhất ý. Mình có nghe nói e bé sinh ra lúc dùng thuốc là ko tốt, dễ bị dị tật hoặc sau đó ảnh hưởng gì gì ý nên hơi lo. Mình cũng ko muốn bỏ e bé vì tội v nhiều bạn mong mà ko đc, thương lắm !!! Hồi xưa mình có chơi với 1 ng bạn, bạn mình cũng là có e bé khi đang dùng thuốc, BS khuyên bỏ nhưng vì bạn mình thuộc dạng hiếm muộn, thả tự do quá Trời bao năm ko có, tự nhiên dùng thuốc hàng này để điều hòa kinh nguyệt thì ko hiểu sao lại dính. Bạn vừa mừng, vừa lo xong cũng quyết tâm giữ đến cùng, lúc fát hiện thai đc hơn 4 tuần rồi ý. Bạn mình từ đó ngày nào cũng ăn chay, niệm Kinh cầu nguyện hết. E bé ra đời lành lặn, ai cũng mừng cả...Xong sau đó dần dần lớn lên e bé có chiều hướng ko ổn về tâm sinh lý, chậm nói, ko linh hoạt, cứ hay ù lỳ, có vẻ ko thông minh, sợ chốn đông người, sức khỏe ko đc tốt nữa. Nên vì vậy mà mình khá lo ý mới lên đây hỏi xin ý kiến các bạn dù là mình chưa thử que. Chỉ là muốn có thêm tí chia sẻ của ng đi trước để chuẩn bị tâm lý với trường hợp xấu nhất ạ...hixhix :((. Cám ơn nhiều.

0 7

Thắc mắc

Trong vòng 1 tháng uống 3 viên thuốc ngừa thai có sao không ạ

1 3

Giúp đỡ

Các c e ơi có cách nào hiệu quả nhanh nhất để mang thai k ạ. Có phải do đàn ông mập trym nhỏ nên khó coa thai đúng k ạ. Mk lo quá

0 0

Thai nhi có phát triển khỏe mạnh k?

Mình đang bầu bước vô tuần thứ 11, lúc 7 tuần mìn đi siêu âm là bé có tim thai rồi, lúc 5,6 ăn mình hay nhợn và buồn nôn khi đánh răng còn lại bình thường. Zạ mình như sau zạ e bé mìn có phát triển bình thường và mẹ nào đoán được giới tianh thai nhi k ạ? 1. Ăn uống hết mọi thứ ( ngoài những thực phẩm gây sảy thai) , k tanh hôi, thậm chí ăn mắm rò, ghẹ luộc,.. 2. Mặt vẫn như lúc chưa có thai, k nổi hạt mụn nào, có lâu lâu nnổi vài hạt mẫn đỏ, sáng dậy là hết. 3. Đi đứng vẫn bình thương nhìn vô k ai biết có bầu 4. Ngủ ngon, lâu lâu hơi tức lưng tí. 5. Tính tình k thay đổi j luôn, thậm chí còn vui vẻ, lạc quan hơn. Trước lo lắng đủ thứ ch, cv, tiền nong giờ chẳng nghĩ ngợi gì. 6. Có thể đi xe đường xa mà k thấy mệt gì hết, mình mới chạy xe máy từ nhà lên chỗ làm đường núi 150km trời mưa tầm tã mà đến nơi vẫn ăn uống cười nói vui vẻ, bằng chứng là giờ vẫn còn đăng bài. Mới hôm trước đi phượt với ck để chụp ảnh cưới hơn 3 trăm cây về đi thử váy cưới tiệc bt. 7. Lúc trước say xe gê lắm, giờ ngồi lên xe thì khá hơn nhiều nếu bịt kín k nghe mùi xe thì vẫn bt. 8. Ăn uống bt mà thấy k lên ký hay xuống j hết 9. Không có cảm giác mình có thai, chạy nhảy bt, và cơ thể còn khỏe hơn lúc chưa có bầu. Zạ em bé của mình có khỏe k ạ. K đau bụng, ra máu j nhé các mom. E hơi lo, cũng chờ 12 tuần rồi đi siêu âm lại.

0 0

Thắc mắc

Các mẹ cho em hỏi tháng trước em bị 21 tây sao tháng này lịch lại để 17 tây là có kinh rồi ạ. Mình canh sao cho đúng ạ ?

0 0

Sức khỏe

Mấy chị cho e hỏi tới kì rụng trứng dùng bvs hằng ngày có tốt ko ạ?

0 0

Dấu hiệu rụng trứng

Mấy chị cho em hỏi. Sáng nay em thấy vùng kín có ra chất nhầy trong suốt, dai dai vậy á. Đây có phải dấu hiệu của rụng trứng ko ạ? Nếu phải thì tối nay em qh luôn.. mong ngóng e.pé lắm..

1 4

Chuyện ấy

Sau khi hết chu kì hành kinh thì vk ck mình quan hệ liền ngay ngày sau đó, mình k sử dụng bất kì biện pháp tránh thai nào, liệu có dính bầu không vậy chị em?? Giúp mình với[23]

0 0

Chu kỳ kinh dài

E bị chu kỳ kinh dài, tầm 43 đến 48 ngày. Ngày trước e chưa lấy Ck thì đều lắm, chỉ 30-33 ngay thôi, nhưng giờ thì dài. E đi khám thì ko bị sao nhưng mãi chưa có con. Liệu có thuốc gì để chu kỳ kinh e ổn định tầm 28-33 ngày ko ạ? E cưới đc hơn 1 năm nay rồi. Giúp em với

1 12

Mong con yêu

Cưới nhau gần năm rồi. Mãi chưa thấy con về... tháng nào cũng mong chậm kinh để thử mà chỉ toàn thất vọng....[6][6]. Mong quá....[8][8]

0 0