Thuoc tránh thai

Có mẹ nào dùng thuốc tránh thai tiêm chưa ạ . Mjk đang muon dùng mà k pít coa an toàn k nữa . Ai pít chia sẻ mjk chút kinh nghiệm cảm ơn nhìu .

0 2

Gửi các bạn mong con!

Vì trong bình luận mình không đăng được dài như vậy, nên mình tiếp tục chia sẻ ở đây nha! Mình nghĩ trứng và tinh trùng được nhau thì cả hai đều phải khỏe. Đối với chồng thì mình kiêng chồng mình khoảng 20 ngày, và cho chồng uống mỗi ngày 1 viên sâm alipas và 1 viên vitamin e( sâm alipas 720k1 hộp, vitamine e 120k). Còn mình thì bổ sung sữa đậu nành, bơ, sầu riêng vào khẩu phần hàng ngày, mỗi ngày mình cũng uống 1 viên vitamine e và 1 viên axit folic. Chu kì của mình trước rất dài tận 40 ngày, từ khi mìn ăn bơ, sầu riêng uống sữa đậu nành thì chu kì còn 34 ngày, khoảng ngày thứ 15 mình bắt đầu đi siêu âm trứng, 1 lần thui để bít có trứng trội hay không. Thường thì mình siêu âm trứng ngày đó tầm 12mm-13mm, mỗi ngày trứng lớn đc 2mm, trên 20mm là trứng chín và có rụng bất cứ lúc nào. Vậy nên sau đó 2 ngày mình bắt đầu thử que rụng trứng, bạn nên thử vào buổi trưa, đừng thử vào sáng sớm nha. Khi nào bạn thấy vạch thứ 2 hơi đậm 1 xíu là bắt đầu cho ck quan hệ, đừng chờ đến khi vạch 2 đậm bằng vạch 1 nha, lúc đó trễ rùi. Khi v2 hơi đậm 1 xíu (nhạt hơn v1) bạn vs ck quan hệ 2 ngày 1 lần đến khi thử thấy v2 đậm lên(đậm hơn v1) rồi sau đó nhạt hơn v2 có nghĩa là trứng đã rụng, mình hốt cú chót thêm 1 lần nữa rùi ngưng, đợi kết quả, mình cũng bổ sung ăn nhiều thịt bò cho có chất sắt, đặc biệt đậu nành bạn nên uống trong 10 ngày đầu tiên, nên uống loại ko đường cho tốt nhé, ko nên uống gần ngày RT vì có thể ảnh hưởng đến giới tính nên bạn mang thai con trai. Đó là kinh nghiệm của mình, chúc các bạn may mắn nhé!

2 0

Lần đầu làm mẹ

Các mẹ ơi, 2 vk ck e đang mong con quá, e trễ kinh hn là ngày t3. Nôn nao quá e thử que lên 1 vạch đậm, 1 vạch mờ mờ. Như này là chắc chưa các mẹ nhỉ. Mừng quá 2 vk ck vừa làm cuốc để ăn mừng. Giờ e thấy tức bụng dưới quá. Ko pit có sao ko ạ.

2 4

Thuốc Phá Thai

Các chị giúp em biết chỗ nào bán thuốc phá thai cấp tốc mà có thể ship cod đến các tỉnh xa bằng bưu điện giúp em. Chuyện là em có con bạn nó lỡ có bầu đc 2,3 tuần, mới 17 tuổi các chị cũng biết tâm lí nó. Ko dám đi viện nó bù lu bù loa hết cách rồi em lên đây nhờ các chị giúp. Có chị nào bán hay biết ai bán có thể gửi xa chỉ giúp em.

1 16

Mong con

Các mẹ ơi cho e hỏi tí. E tháng nào ckk cũng đều 30 31 ngày. Tháng trước vc e có qh giữa chu kì sau đến ckk thi e chậm 6 ngày. E cbi mua que về thử thì kinh lại đến. Đang mong con mà thế hụt hẫng quá. Tháng này vc e qhe sau 11 ngày hết kinh. E có biểu hiện đau ngực. Đau bụng dưới đau lưng âm đạo khô ráo(thang trc thi am dao âm ướt ạ). Đáng ra là nựa này đến ckk rồi mà jo vân chưa thấy. Mấy mẹ có kinh nghiệm cho e hỏi e có nhưng bieu hiện đó có thai k ạ. E đang mong quá mà chưa dám thử vì sợ lại 1v.huhu

1 1

Mong con

Mấy chị cho em hỏi trễ kinh 6 ngày, với cả tuần này ngực cứ đau thì có khả năng có thai không ạ? Với trễ mấy ngày là thử que được ạ? Mấy chị có kinh nghiệm chỉ em với nhé, em đang mong con lắm ạ...

0 2

Kì lạ

Đã chậm kinh đến 10 ngày rồi vậy mà đến khi có thì ngày đầu tiên ra rất nhiều và đau bụng kinh khủng. Ngày thứ 2 k ra nữa. Ngày thứ 3 lại ra rất ít. Hic. Bị vậy là bị gì mọi người ơi!

0 4

Đừng bơ e

Mấy chị cho e hỏi dấu hiệu mang thai thời kì đầu là như thế nào ạ?

1 0

Sảy thai

Các c ơi cho em hỏi em trễ kinh tầm 2 tuần em thữ que lên 2 vạch , 1 đậm 1 nhạt , em bảo chồng em chở đi khám thì siêu âm lại kh thấy túi thai , rồi tầm 1 tuần sau em siêu âm lại vẫn chưa thấy thai các c ạ , em mới mua que tiếp tục thữ lại thì lên đúng 2 vạch nhạt , 2 hôm sau em đi siêu âm lại vẫn kh thấy 😖 , khoản 1 tuần sau tự nhiên em ra máu như chu kì kinh nguyệt tầm giấc trưa , em kh thề có cảm giác ra hay đau hay bất thường gì hết , ra như kinh nguyện ý , hôm sau em đi khám lại bảo kh thấy gì cũng kh cả , do thai chưa vào tử cung thôi , từ lúc trễ kinh cho tới lúc e ra là khoản thời gian đó em hay bị đau bụng , em cũng bảo bác sĩ thế mà cứ bảo không sao , giờ em ra luôn em cục máu to lắm các chị cũng kh biết có s hay kh , ra kh nhiều lắm mà ra cục máu như v em cũng lo , đi khám bác sĩ cứ bảo kh sao kh sao :(

1 0

Mong con

Ngày HN như thế này trưa vc tranh thủ liệu con yêu có về với mẹ không moi người ơi

1 1