#trimun #sbeauty #review Buổi 1: 30/1/2020 Chào chị em Chả là hai tháng gần đây mụn ẩn ồ ạt mà cơ địa em cũng dễ nổi mụn thâm. Ns chung chưa có khi nào có một làn da đẹp như bao người. 😕😕😕😕😕 Em có đọc nhiều review về các spa vì em chưa đi spa để trị mụn bao giờ vì không tin cho lắm, nghĩ mấy spa chỉ dùng mấy thuốc vớ vẩn rồi linh tinh. Nhưng thật sự bất lực quá rồi mới mò xem chỗ nào uy tín để gửi mặt tiền vào đấy 😖😖😖😖 Thế là em chọn S BEAUTY vì review ổn và hơn nữa rất gần nhà. Đầu tiên khi đến thì cho mk một bài test để ktra xem da loại nào. Sau đó thì vào gặp bác sĩ nam ở đây(mk cũng k để ý tên nữa 😛) bác sĩ có cho chụp mặt vào máy soi da và bắt đầu phân tích nguyên nhan gây ra mụn và hỏi những thói quen sinh hoạt. Sau đó bác sĩ có kê cho mình một liệu trình và một số kem bôi thuốc kẽm... Với mình trị liệu theo liệu trình có sự hướng dẫ của bác sĩ nhue thế này và có thể sẽ thuyên giảm mụn thì giá khá rẻ. Thuốc bôi hay thuốc uống cũng có nguồn gốc xuất xứ giá cả phải chăng. Chứ riêng tiền mỹ phẩm mk chạy theo mấy bà mấy chị mách gấp mấy lần chỗ này rồi 😞😞😞 - Đến phần nặn mụn (mk thề là mk k chiuh được đau 😰😰😰 trc có đi nặn bằng que ở một spa khác rồi nhưng mà đau quá k chịu được) spa nặn bằng tay có phần dêc chịu hơn nhưng với mk vẫn đau lắm -!- chắc lần sau trc khi đi mk phải làm viên giảm đau cho đỡ chứ mk thâth sự sợ nặn mụn kinh khủng. Mk cảm thấy bạn nặn chưa nặn hết cho mình 100% nhueng thật ra mk cũng muốn nặn cặn kẽ vì mk có liệu trình 6 buổi cơ mà, cứ từ từ chứ mặt nó phù nề kinh lắm. Ok tạm được - sau đó là bước IDA hay là cái gì ý siêu phê mát 😂😂😂 - Cuoois cùng là điện di cũng phê 🤣 Mình sẽ theo một liệu trình ở đây và review cho các bạn cặn kẽ mong rằng sẽ đoẽ mụn chứ mình ngấy mụn ẩn lắm rồi 😰😰😰 Buổi 1: 9/10đ (chưa tính đến hiệu quả) Tuần sau mình đi buổi nữa mk sẽ review hiệu quả sau 1 tuần nhé. Ảnh 1: mụn mk nặn buổi 1 Ảnh 2: ảnh trước khu đi chữa Ảnh 3: liệu trình trị mụn Ảnh 4: thuốc được kê Ảnh 5: sau khi nặn 1 buổi-IPL hay IDA gì đấy-điện di Buổi 2: 13/2/2020 Tính từ buổi 1 mk đi đến buổi 2 là 13 ngày và mụn ẩn của mình vẫn lên như thường Lý do: mình nghĩ là do mk thức khua quá(4h ) hoặc là do mình l uống thước đủ liều (bsi kê ngày 2 viên kẽm mk uống có 1v à) Ảnh dưới là mụn của mk nhưng còn nữa cơ nh đau quá k chịu được nên mk dừng. Đến buổi 2 vẫn chưa thấy tiến triển gì nhiều, mong rằng buổi 3 sẽ tốt hơn. Ảnh mk để dưới nhé Buoi 3:26/2/2020 Vẫn còn mụn ẩn nhưng giảm đáng kể so với buổi 1, ở dưới là mụn ẩn mk nặn buổi 3. Có vẻ ít hơn hai buổi trước, da cũng có tiến triển tốt. Nhueng phải làm đến buổi 5 thì mới thấy kết quả, các banh chờ nhé Buổi 4: 19/3/2020 Thật sự vì sợ đau nên gần 1 tháng sau em mới đi nặn được, mụn giảm nhiều so với buổi 1 nhưng vẫn lên. Em đổi sang dùng tretinol rồi nên chắc nó vẫn lên là đúng nhưng nhìn lượng mụn e nặn từng buổi là thấy mụn giảm rõ rệt à. Mặt e chụp là khi mới nặn xong nhé, đỡ sưng hơn buổi 1 cực nhiều. À đợt này em mua luôn lazer trị thâm k biết hiệu quả hay không mn cứ chờ xem ntn nhé.

0 0

Rảnh rỗi la cà ở Phúc Long Nay gọi loại trà mà mình chưa bao giờ uống ở đâu khác, trà lài đác thơm và trà chanh vàng, thêm bánh red velvet xinh xinh. Trà đậm, thơm nhẹ. Trà lài thì đậm vị trà hơn cả, có hạt đác to, 2 lát dứa - hơi chát nhẹ so với mình. Mình thích trà chanh vàng hơn, mặc dù chua nha nhưng nó ngon 😆 Bánh red velvet mềm ẩm, 3 tầng với 2 lớp kem ở giữa và 1 lớp kem trên cùng trang trí. Bánh ngon nha, nên thử nhé mọi người. À mà có khi mọi người thử hết rồi ấy, vì mình ít gặp bánh red velvet ở Phúc Long lắm 🥲 Ngồi trên tầng 3 khoảng ngoài trời ngắm phố phường cực chill, mưa nhẹ có thể ngồi sát vào ô hơn nhớ 😂 trời Hà Nội lạnh, ngồi ngoài trời tận hưởng không khí mùa đông thôiii Mọi người có thể order qua Shopee Food, Grab Food hoặc Baemin, 🇻🇳 và đừng quên thực hiện 5K nhé 💪🏼 📌 Phúc Long - 66 & 68 Trần Xuân Soạn 📌 7:00 - 22:30 (hiện mở đến 21:00) 📌 35k - 75k 📌 Để xe trước cửa quán (có bảo vệ) Các bạn có địa chỉ nào thú vị và hay ho, hãy comment ngay bên dưới để mình cùng đi thử nhé ❣️ #zinnydiary #review #food #tour #vietnam #vietnamese #vietnamtravel #vietnamesefood #insta #instadaily #likesforlikes #likeforfollow #l4l #foody #foodyhanoi #foodyvietnam #foodie #foodreview #hanoi #hanoifood #hanoivietnam #phuclong #phuclongtea #phuclongcoffeeandtea

0 0

Có cần phải tỉ mỉ. Cẩn thận như vậy không 😁 #thinh #review #hai #elaunam

0 0

DÙ LÀ MƯỜI NĂM MÌNH VẪN MONG MUỐN SẼ CÓ NHIỀU HƠN NHỮNG PHƯƠNG TIỆN CÔNG CỘNG NHƯ THẾ NÀY 😊 Hôm nay đã có rất nhiều bạn đã đến trải nghiệm tại ga tàu trên cao. Tại 2 bến Ga Cát Linh và Ga Yên Nghĩa rất rất đông mọi người ơi. Tuy nhiên, tại các ga dừng ở các trạm lại rất vắng. Nên các cậu có thể check-in tại các điểm dừng để tránh đông người, tụ tập gây khó khăn cho m.n ấy. Mình nghĩ là các cậu nên đi 3,4 trạm gần nhà để trải nghiệm để khỏi bỡ ngỡ để sau còn đi làm. Tàu đi êm và nhanh nhé, chỉ mất khoảng 15 phút cho 3/4 quãng đường ( khoảng 9km). Nhân viên ga lịch sự lắm í, các chị ngồi quầy trực còn xinh 😄, các anh hướng dẫn cũng nhiệt tình, anh bảo an ở ga Cát Linh đẹp trai lắm nhé 😁😁 Sau này trên cung đường các cậu đi làm, đi học nếu có thể hãy đi tàu và xe bus, mình nghĩ sẽ giảm tải tắc đường nội đô nhiều đấy. (Àh, tại các điểm ga không có chỗ trông xe máy, xe đạp, ô tô (?)đâu. Nếu có thì người dân trông và phí gửi xe là 20k như mình thấy tại ga Cát Linh 😨) Mong rằng, dịch bệnh sẽ dần lắng xuống và các cậu sẽ có trải nghiệm an toàn trong mùa dịch này. #hanoi #review #tautrencao #gaCátLinhHàĐông

0 0

Ở đây có Lẩu Riêu ngon hơn ngừi iu cũ của bạn =))) 📌 Riêu Cây Si 📍 36 Sơn Tây , Ba Đình , Hà Nội ( gần Kim Mã chứ các bác đừng nhầm sang Sơn Tây Ngã Tư Sở như tuiii 🥲 ) ⏰ : 6h-22h Dạo này đọc nhiều review quá , con nghiện nhập nên tui phải kéo ngay 2 đứa bạn đến thẩm xem Lẩu Real Cây Si liệu có như lời đồn :))) Tui đi 3 người , gọi nồi 250k , ấn tượng đầu tiên là siêu đầy đặn luôn nhó . Set này gồm riêu tóp mỡ , thịt bò , sụn heo , giò tai , mọc , đậu , bún , quẩy và rau đi kèm . 3 đứa bọn mình con gái ăn còn không hết luôn ý . Nước dùng mình thấy vừa miệng , đồ ăn tươi , mà cảm giác sạch sẽ ý . Quán còn có quả bún riêu nghe nói đỉnh lắm , hôm nào tui sẽ ghé quán để ăn sáng thẩm xem thế nào 😍 Hôm mình ghé thì cô ở quán thân thiện , hiền cực kỳ , gọi nhờ gì là cô đều nhiệt tình luôn nhó , không phải chờ đợi như nhiều quán khác . ✅ Tổng bill 3 người : Lẩu riêu 250k , 2 coca 20k . Mỗi người có 90k thuiiii , đủ 3 tiêu chuẩn ngon bổ rẻ . #food #review

0 0

DẬY ĂN SÁNG ĐÊ: MÌ TIM CẬT CHUA CAY 40K muối Hảo Hảo⁉Khỏi lo xếp hàng còn tặng trà đào/sâm dứa 🍹💯 Thèm mà ngán ngẩm đi ăn xếp hàng chờ cả tiếng, giờ mới biết quán này ship về nên đặt luôn. Menu đủ món mì chua cay giá từ 30k. Mình thì thích nhất trứng non lòng đào và tim gà (40k), suất đầy đủ 60k thì đầy ụ nhân bầu dục, tim gà, trứng non, tràng, bò trần, giá, rau,… Dù ship về nhưng nước cốt nóng hổi đựng trong túi zip, mì thì được đóng hộp đẹp đẽ, chỉ chan nước là chén được luôn 👏🏻 Nước dùng thơm, chua cay vừa đủ, ai thích thêm thì có quất, ớt,… đi kèm. Đặc biệt mê hộp gia vị chấm hảo hảo sẽ là linh hồn của món ăn =)) Từ nay đặt về ăn vừa tiện, đỡ mất thời gian lại đang được tặng trà đào/sâm dứa nữa ý, Shopeefood cũng được tặng luôn 😋 IG: tateedennee ——— 📍Bếp mẹ Gấu - Mỳ chua cay: 22 ngõ 125 An Xá, Phúc Xá 💸 30-60k ⚠ Có trên Shopeefood, Gojeck #food #review

0 0

Tóc xơ rối là nguyên nhân gây ra gàu , tóc gãy rụng và nó cũng luôn khiến chị em khó chịu và mất tự tin với bạn bè . Vậy đâu là nguyên nhân gây ra tình trạng tóc khô xơ và có cách nào phục hồi được mái tóc óng mượt không ? #tocxoroi #review #toinayxemgi https://depnhuy.com/toc-xo-roi/

0 0

Choice coffee Nhỡ mùa Noel năm ngoái chưa ghé được Choice, năm nay phải qua ngay để check in với cây thông xinh xắn :)) Khác hẳn mọi lần, bữa nè mình lại uống trà bưởi hồng thay vì uống cà phê. Lý do là mình không ấn tượng lắm với mục cà phê và trà bưởi được must try nên ok order luôn. Cốc trà được decor xinh xẻo, uống tạm được. Hơi nhạt, tép bưởi bên dưới hơi chát. Điểm trừ là thìa đi với cốc trà bé quá - gần ngập thìa nếu để vào cốc, nếu thìa dài hơn chút thì hợp lý hơn. Các bạn mình đi cùng có thử Chocolate đá bảo nhạt, không đậm vị socola ; Chammomile milk tea cũng nhạt, được cái thơm, xin thêm đường thì vị đỡ hơn tý. Đặc biệt là Ceareal yogurt thì tấm tắc khen ngon 😎 Quán có mặt tiền rộng, có thể ngồi vỉa hè nhưng chú ý đeo khẩu trang nha. Chụp hình thì lẹ lẹ rồi cũng đeo khẩu trang nhé! Quán phủ sơn màu trắng, nắng chiếu vào lên ảnh cứ gọi là đỉnh 🤣 chụp chán bên ngoài thì vào trong vẫn có góc chụp, tha hồ “diễn” luôn ạ 😌 lưu ý nhỏ là quán có quy định chụp ảnh thương mại, các shop tham khảo và làm việc với Choice trước nha. Mọi người có thể order qua Shopee Food 🇻🇳 và đừng quên thực hiện 5K nhé 💪🏼 📌 Choice coffee - 1A Vân Hồ 2 📌 7:30 - 17:30 📌 25k - 80k 📌 Để xe bên đường (chú ý khoá xe) Các bạn có địa chỉ nào thú vị và hay ho, hãy comment ngay bên dưới để mình cùng đi thử nhé ❣️ #zinnydiary #review #food #tour #vietnam #vietnamese #vietnamtravel #vietnamesefood #insta #instadaily #likesforlikes #likeforfollow #l4l #foody #foodyhanoi #foodyvietnam #foodie #foodreview #hanoi #hanoifood #hanoivietnam #coffee #coffeetime #coffeeholic #choice #choicecoffee

0 0

Sáng nay lại làm chiếc bánh mì chả cốm rùi qua Tòte làm cốc Bọt Biển 🌞 Cả 2 địa điểm này mình đã review, mời mọi người ghé đọc trên tường nhà mình nhé 🍃 mách nhỏ là mình đã update thêm thông tin ở tiệm bánh mì chả nóng ạaa Các bạn có địa chỉ nào thú vị và hay ho, hãy comment ngay bên dưới để mình cùng đi thử nhé ❣️ #zinnydiary #review #food #tour #vietnam #vietnamese #vietnamtravel #vietnamesefood #insta #instadaily #likesforlikes #likeforfollow #l4l #foody #foodyhanoi #foodyvietnam #foodie #foodreview #hanoi #hanoifood #hanoivietnam #banhmi #banhmichanong #giòchảdũnghạnh #cafetote #coffee #coffeetime #coffeeholic

0 0

"ĂN HOÀI KHÔNG NGÁN” THIÊN ĐƯỜNG ỐC NGON ĐỈNH SIÊU HOT HÀ NỘI” 1. Hạnh Ốc - 38 Ngô Sĩ Liên, Đống Đa (9h – 22h) 2. Ốc Vân – Số 107 Thụy Khuê, Tây Hồ (100k-120k/ng)(15h30-22h30) 3. Trang ốc - 1 Đinh Liệt ngay ngã tư Hàng Bạc, Tạ Hiện, Hoàn Kiếm 4. Ốc Tô Sài Gòn - Số 135 Láng Hạ, Đống Đa (30-100k/món) 5. Tuyến Ốc – Số 3 ngõ 126 Hào Nam, Đống Đa 6. Phong Ốc - Số 2 Hàng Than, Hoàn Kiếm (100k-150k/ng) (17h30-22h30) 7. Ốc 91 – 92C2 ngõ 1194 Đường Láng, Đống Đa 8. Ốc Thúy Hằng – 36 ngõ 65 Phạm Ngọc Thạch, Đống Đa 9. Ốc Họa Mi - 129 Láng Hạ, Đống Đa 10. Nga Ốc - Chợ Nam Đồng, Đống Đa 11. Ốc Đỉnh - 106B3 Tôn Thất Tùng ( Đối diện nhà thuốc số 2 đại học Y ), Đống Đa 12. Ốc My Hải Phòng - Số 49 Ngô Quyền, Hoàn Kiếm 13. Hương Ốc - Số 1 Yên Thế, Đống Đa (50k-70k) (16h-22h) 14. Ốc Tùng Hói - 34A Trần Phú, Ba Đình (15h-20h) 15. Ốc Hương Hải Phòng, 778 Đường Láng, Đống Đa (15h – 23h) 16. Ốc Hân Sài Gòn - 7 ngõ 10 Nguyễn Thị Định, Cầu Giấy (đầu Trần Duy Hưng đi vào) 17. Hường Ốc - 44 Nguyễn Trường Tộ, Ba Đình 18. Huyền Ốc Hải Phòng - Số nhà 59 Nguyễn Phong Sắc, Cầu Giấy 19. Ốc Vũ Hải Phòng - số 51 ngõ 185 Chùa Láng, Đống Đa (11h-21h) 20. Thắng Ốc - Số 151 ngõ 192 Kim Mã, Ba Đình (50-90k/ng) Chúc cả nhà ăn ngon miệng nhé ^^ ---#food #review

0 0