Đã có món miến trộn Hàn Quốc, giờ có thêm món cơm trộn theo kiểu Hàn. Đặc biệt các bạn nhỏ thích mê. Cơm trộn Hàn Quốc. Nguyên liệu 2 bát ăn cơm cơm gạo tẻ 1/2 củ cà rốt 1/2 quả bí ngòi hoặc dưa chuột 100gr nấm kim châm hoặc nấm đông cô tươi 150gr thịt bò 100gr cải bó xôi hoặc cải ngọt 100gr giá đỗ 100gr kim chi 2 quả trứng gà Vừng rang chín Gia vị: dầu ăn, dầu mè, tỏi, tương ớt Hàn Quốc, giấm, xì dầu... Cách làm Thịt bò rửa sạch, thấm khô, đem thái thành sợi nhỏ giống của mình, hoặc thái mỏng hay băm nhỏ đều được. Ướp thịt bò với: 1 thìa cà phê tỏi băm, 1 thìa cà phê gừng băm, 1 thìa cà phê dầu mè, 1 thìa cà phê dầu hào, 1 thìa cà phê nước tương, 1 chút tiêu. Trộn thật đều và để ngấm gia vị trong 15p. Cà rốt thái sợi nhỏ hoặc bào sợi. Bí ngòi thái sợi hoặc bào sợi. Không có bí ngòi thay bằng dưa chuột. Rau cải nó xôi rửa sạch, cắt khúc. Nấm đông cô thái nhỏ, nếu dùng nấm kim châm thì cắt rễ, rửa sạch để ráo. Không có nấm tươi thì thay bằng nấm hương khô. Kim chi thái nhỏ. Thịt bò ướp gia vị đã ngấm, cho dầu ăn vào chảo, đổ thịt bò vào xào nhanh tay ở lửa lớn. Thịt chín tới thì đổ ra đĩa. Vẫn dùng cái chảo thịt bò vừa xong, cho chút dầu ăn vào, dầu nóng đổ bí ngòi vào xào chín tới, không xào kĩ bí dễ bị nhũn, thêm vào xíu bột canh hoặc bột nêm. Tiếp tục dùng chảo đó để xào lần lượt: cà rốt, nấm và để riêng từng loại. Đun sôi nồi nước, thả rau cải vào luộc, rau cải chín thì vớt ra rổ cho ráo nước. Thả giá đỗ vào nồi nước vừa luộc rau cải, trần giá đỗ chín tới, vớt ra để riêng và để ráo nước. Rau cải nguội và ráo nước thì vắt qua một lần nữa cho hết nước hẳn. Tương tự giá đỗ cũng làm vậy cho khô nước. Rồi trộn vào rau cải, giá đỗ một chút dầu mè và xì dầu. Chuẩn bị một cái nồi đất, cho vào nồi khoảng 1 thìa canh dầu ăn, đổ cơm vào và dàn đều. Rồi xếp lần lượt các nguyên liệu đã chuẩn bị ở trên vào phía trên cơm như hình của mình. Và cuối cùng cho một lòng đỏ trứng gà lên trên cùng, rắc chút mè lên trên. Đậy vung nồi, đặt nồi lên bếp đun 5-7 phút, để lửa nhỏ để phần cơm ở dưới được giòn, phần lòng đỏ trứng gà chín tới là được. Nếu không muốn ăn trứng chín tới thì có thể ốp trứng để trứng được chín hơn rồi đặt lên trên. Lưu ý nồi đất sau khi đun xong khá nóng nên cẩn thận để không bị b. ỏng. Khi ăn rưới nước sốt và trộn đều các nguyên liệu trong nồi. Phần nước sốt: 1 thìa canh tương ớt Hàn Quốc Gochujang, 1 thìa cà phê dầu mè, 1/2 thìa cà phê tỏi băm, 1 thìa cà phê giấm, 1 thìa canh nước trắng, 1 thìa cà phê đường, 1/2 thìa cà phê hạt tiêu, 1 thìa cà phê xì dầu, 1 thìa cà phê vừng rang chín. Trộn thật đều các nguyên liệu. Cơm này rất thú vị nếu được trộn bằng nồi đất thì phần cơm phía dưới đáy nồi sẽ rất giòn và như cháy vậy. Định lượng trên là một phần dành cho 2 người ăn nên mọi người tự định lượng số người để làm nhé.

1 0

Ai Quýt đơiiiiiiiiii😁 Cách làm đơn giản, nguyên liệu dễ kiếm, chỉ mất thêm chút thời gian tạo hình nữa thôi ạ. Mình làm bánh bao chay. 1. Nguyên liệu: - 1 bát ăn cơm bột mì Hoa Ngọc Lan ( tầm 220g), mình làm được 6 trái. -100ml nước cà rốt ép ( mình xay 1,5 củ) - 3g men nở khô cấp tốc (1 thìa cafe) - 3 thìa canh đường (thìa ăn phở) - 10g dầu ăn - 3g muối Lưu ý: khi trộn các nguyên liệu để xa muối và men vì men kị muối. Để gần sẽ làm men họat động yếu hoặc có thể chết men. 2. Cách làm: - Trộn các nguyên liệu lại với nhau thành 1 khối. Nhào nhẹ nhàng tầm 10’ đến khi bột mềm và không dính tay. Đậy bột và để bột nghỉ 40’ -Sau thời gian ủ bột, lúc này bột đã nở, chia bột thành các phần mong muốn. Tạo hình: túm từng miếng bột, vê cho tròn. Nhớ vỗ và đẩy tay nhẹ nhàng cho cục bột cao lên vì khi hấp nó sẽ hơi bị bẹt. Lấy bàn chải đánh răng chà nhẹ nhàng lên bề ngoài của cục bột để tạo độ sần. Tiến hành ủ 60’. Hết 60’ mang ra hấp. Làm nóng nồi, cho bánh vào hấp độ 7-8’ lửa nhỏ( nhớ che khăn để không bị rỏ nước vào bánh). Bánh chín thì mở hé vung, tránh mở đột ngột bánh shock nhiệt sẽ dúm xẹp. Khi bánh còn ấm tiến hành tạo hình núm và rãnh quanh núm (mình mô tả ở ảnh). Nhớ làm lúc bánh còn ấm vì khi nguội vỏ bánh se và cứng lại không tạo hình được. Nếu vỏ quả chưa sần mình dùng thêm tăm hoặc cây chọc nhẹ nhẹ bên ngoài quả. Chọc 1 lỗ làm núm và dùng cán dao hoặc bất cứ cái gì có thể tạo rãnh quanh núm. Sau đó gắn lá cho thật tự nhiên. Mình chỉ có lá quất nên gắn tạm, bạn nào có lá cam thì xịn xò lắm luôn. Ảnh mình chụp cũng không chỉnh sửa màu gì đâu vì chỉnh thấy nó cứ giả giả, thôi có sao dùng vậy dù lần đầu làm chưa được thật lắm 😂 Ten ten, vậy là xong đĩa quýt rồi ai. Nếu ăn không hết. Mình bỏ tủ mát. Sáng sau hấp lại ăn như bình thường nhé. Chúc các bạn thành công. P/s: quýt này mình làm trước trung thu để bày cỗ. Đăng trước Trung thu nhưng nay mới có duyên được duyệt bài. Mình cảm ơn Min-mod đã hỗ trợ. 50

0 0

Phận làm con rơi, 1 bữa ăn no khó hơn cả lên trời .cre : SÓNG Ở ĐÁY SÔNG #review #phim

0 0

Lần trước em có bài đăng về món thịt nướng cuộn kiểu này nhưng là công thức dùng lá mắc mật và hồi đó em buộc lạt. Lần này vẫn là thịt nướng cuộn và được khoác cho tấm áo mới, em cuộn cùng muối hồng, bột húng lìu, hành và sả. Cách buộc cũng chăm chút hơn nên nhìn cuộn thịt yêu hết nấc, y chang cái ngấn ở bụng em vậy đó 😂 Cách nướng này có ưu điểm là rất nhàn, ko cần châm bì, ko cần xát dấm muối. Chỉ nướng thôi mà phần bì cũng giòn tan. Nếu chưa ăn ngay và để cả tảng đem nướng lại thì bì càng giòn mà phần thịt vẫn giữ nguyên được độ ngọt mọng. Phụ nữ vào bếp thì nấu ngon là một chuyện nhưng phải nhàn và xinh. (Công thức và cách làm em để trong từng ảnh)

2 0

BÁNH PHÔ MAI FLAN NƯỚNG 焼きカスタードチーズ Xin chào cả nhà hôm nay mình muốn chia sẻ đến cả nhà một món bánh tráng miệng cực ngon mà cách làm cũng cực kì dễ. Những ai yêu thích phô mai và bánh flan, thì thêm ngay vào sổ bánh yêu thích món này nhé! Bánh flan kết hợp với phô mai nướng lên tạo hương vị thơm ngon đặc biệt cho món tráng miệng. Bánh này có thể ăn nóng hay lạnh đều ngon nhé! Trời đang vào Thu ăn lúc nóng, uống tách cafe nóng nó phê ê ê gì đâu luôn ah. Cách làm cực dễ ai cũng làm được nè. Vậy thì còn chờ gì nữa mà không bắt tay vào làm ngay thôi. 🍮 NGUYÊN LIỆU Kem phô mai : 50g Đường 50g Lòng đỏ trứng gà 2 cái Bột bắp 40g Sữa tươi không đường 400ml Trứng quét mặt bánh 1 cái lòng đỏ Nướng lò oven 180~190°c 20 phút Nướng nckd 160~170°c 20phút 🧑‍🍳 CÁCH LÀM 1. Cho kem phô mai, đường vào thau trộn hoà tan. - Cho tiếp lòng đỏ trứng vào trộn đều tan. - Cho tiếp bột bắp vào trộn đều mịn. - Cho sữa tươi vào dùng cây phới lòng khuấy đều tan. - Cho hỗn hợp trên qua rây để lọc lấy phần lợn cợn ra. 2. Bắc nồi lên bếp nấu với lửa trung bình. Khuấy đều liên tục ở phần đáy nồi, tránh bị cháy khét. Nấu đến khi hỗn hợp mịn có độ sệch sánh lại. Tắt bếp để nguội. - Cho hỗn hợp vào khuôn 15cm. Đậy wrap kín để bánh không bị khô. - Cho vào ngăn mát tủ lạnh để khoảng 2~3h làm cho bánh nguội lạnh. 3. Lấy bánh ra cắt tạo hình tuỳ thích( không thích cắt ra thì để y vậy cũng ok nhé) - Phết lên mặt bánh 1 lớp trứng nếu thích( không thích k phết cũng ok) 4. Bật lò nướng lên trước 10 phút cho lò nóng( nếu dùng nckd cũng vậy nhé) - Nướng bánh lò nướng 180°c20phút - Nckd 160°c 20 phút. 5. Tèng teng teng bánh mới ra lò thơm phức mùi phô mai,trứng, sữa. Nướng hơi cháy xém mặt, cái lớp cháy cháy nó giòn rụm còn bên trong thì mềm dẻo béo ngậy tan chảy ngay khi vào miệng, thiệt là phê ê lắm đó nha 😋😋😋 💖 Chúc mọi người làm thành công nha! 💖Cách làm cụ thể hơn mọi người xem video dưới này nhé! https://youtu.be/OEaKgYefGGc #kieukadojp #bánh #flan #phômai #nướng #nckd #プリン #カスタード #焼き #custrard #baked #pudding #recepe

0 0

MÂM CƠM GIA ĐÌNH ♥️👨‍👩‍👦‍👦 Giống như bao gia đình khác, nhà em chỉ chủ yếu ăn bữa chính trong ngày là bữa tối. Bữa tối là thời gian để gia đình quây quần bên nhau, chia sẻ cùng nhau mọi việc diễn ra hàng ngày. Đó là lúc bố mẹ con cái cùng nhau chia sẻ yêu thương, trao đổi bàn bạc mọi việc. Và giờ trong thời gian giãn cách, nhà em cũng chỉ ăn chủ yếu vào bữa tối. Bữa cơm hàng ngày dưới đây là những món ăn do cả hai vợ chồng em vào bếp, cùng nhau chuẩn bị và cùng nhau nấu và dọn dẹp ♥️ nhưng chủ yếu là chồng em nấu và rửa tất cả xoong chảo khi nấu xong, hihi Em xin phép chia sẻ các món ăn trong mâm cơm hàng ngày trong từng hình bên dưới nha #YêuBếp #MâmCơmGiaĐình

2 1

MÓN NGON CUỐI TUẦN 🌽🥔 Hôm nay trời đã sang thu Anh thèm 1 chú gà ta nướng vàng 🤣🤣 Vâng em chiều anh luôn! GÀ NƯỚNG RAU CỦ vàng ươm luôn cho ngày thu mát mẻ 😋 Cuối tuần đến rồi, đổi món nhé các chị ơi🐓🍗 Đáng lẽ em nên nướng 1 con gà nó mới bõ cái mồm của 3 đứa bọn em 🤣 Công thức bằng nckd ạ: - Gà sơ chế sạch tầm ướp gia vị: dầu hào, bột tỏi, muối, mỳ chính, tiêu, bột điều, mật ong! Cho tất cả gia vị vào tắm cho gà thật đều, để qua đêm cho ngon (còn ko như em để 1h cũng ngon rồi ạ)😋 - Rau củ nhà có gì tận dụng nấy: em còn 1 khoai tây, 1 carot, 2 nấm đùi gà, cà chua bi, 1 ngô, 2 củ tỏi bóc vỏ để nguyên tép lát cho vào nướng cùng gà cho thơmmmm... rau củ theo sở thick của gdinh nha. Khoai tây và carot em luộc sơ qua với chút muối cho ngấm rồi vớt ra! Tí nướng cho chín nhanh 😋 - Em ko đặt trực tiếp gà và rau củ vào nckd, nếu ai có khay sứ vừa thì dùng, còn không làm khay bằng giấy bạc giống em nhé! - Em nướng gà “cô đơn” trước 20p ở nhiệt độ 150 độ. Sau mở nckd cho rau củ vào xung quanh gà, lấy nước thịt gà rưới lên chính nó cho ngon nè! Tiếp đặt 15p ở 180 độ, sau lật mặt con gà nướng tiếp 10p ở 180 độ! Thi thoảng rưới lên mình gà 1 thìa dầu ăn cho bóng 😋 lật lại mặt chính bật 200 độ nướng cho xém xém gà tí cho thơm nức mũi anh hàng xóm đi ạ, chắc tầm 5 thôi! Vậy là có gà ngon ăn rồi 🥰 Mình bê cả khay giấy bạc ra đĩa ăn, hoặc chuyển gà qua chiếc khay xink đẹp hơn thì tuỳ mọi người nha🍗 Rắc chút rau mùi cắt nhỏ lên cho đẹp mắt nha 🤩 - Rau củ quả ngấm nước gà ăn còn ngon hơn thịt gà đó 🥔🌽🥕🍄 - Chấm thì em chỉ thick chấm muối hạt, tiêu sọ vỡ, chanh, ớt thôi nè 😋 - Ăn kèm với xôi hoặc bánh mì đều ổn áp nha mọi người 🥖 Mời cả nhà thưởng thức 🥰

2 0

☘️ PHỞ GÀ TRÀNG TRỨNG VÀ CHÈ ĐẬU XANH SEN ☘️ Hà Nội vẫn giãn cách xã hội, lâu lắm rồi gia đình em không được ăn phở gà nên hôm nay em vào bếp nấu món phở gà tràng trứng và chè đậu xanh sen. Trên nhóm Yêu bếp, em cũng thấy nhiều chị đăng món phở gà rồi. Hôm nay em xin chia sẻ lại món phở gà em nấu đúc rút từ việc học hỏi các chị ạ. ☘️ Nguyên liệu nấu cho 10 bát phở: - 1 kg xương gà - 1 con gà ta (em chọn gà trống cho thịt ngon ạ) - 1 kg tràng gà trứng non - 1-2 củ gừng, 5 củ hành khô, 2 củ hành tây - 1 nắm hạt mùi - 2 kg bánh phở - Tương ớt ăn phở, quẩy - Gói gia vị phở gà - mỡ gà, bột nghệ - Hành hoa, rau mùi, ớt, giá - bột canh, mỳ chính, bột nêm, đường phèn Cách nấu: ✅Xương gà rửa sạch, cho xương gà và hành khô, gừng, hành tây vào nồi chiên không dầu nướng 200 độ trong 15 phút (nếu không nướng thì luộc đổ nước đầu) rồi cho vào nồi áp suất hầm 15-20’ ✅ Luộc gà: làm sạch gà rồi cho nước ngập 2/3 con gà, cho xíu bột canh vào, canh bếp tránh để rách da gà, khi thấy sôi nên hạ xuống mức 4 với bếp từ, sau sôi đun thêm 15’ (nhớ lật gà hai bên) rồi ủ thêm 25’ trong nồi. Sau đó vớt gà ra ngâm nước lạnh tầm 20’. ✅ Nhuộm da gà: sau khi ngâm nước lạnh chờ ráo nước thì rán mỡ gà rồi trộn với bột nghệ và tiến hành quét nghệ lên gà (gà sẽ có màu vàng óng đẹp lắm ạ). Cho gà vào tủ lạnh một lúc. ✅ Làm nước dùng: Nước luộc gà và nước xương gà đổ lẫn vào với nhau (tầm 5 lít nước), rang mùi đổ vào túi lọc rồi cho vào nồi nước dùng ạ. Hành khô, hành tây và gừng nướng xong bỏ vỏ cũng cho vào luôn, thêm gói gia vị phở gà, bột canh, nước mắm, bột nêm 4-5 viên đường phèn rồi đun liu riu trên bếp, nêm nếm cho vừa miệng, e cũng thường cho cả mỳ chính lúc gần được (gói gia vị phở gà khá mặn nên cho ít bột canh thôi ạ) ✅ Sơ chế tràng gà, trứng non: bỏ riêng trứng non ra, làm sạch tràng gà bóp muối thật sạch, rửa lại với dấm/chanh, sau đó tiến hành luộc tràng trứng ở nồi riêng tránh đục nước phở, trứng non nhanh chín hơn nên vớt ra trước. ✅ Lọc gà: sau khi gà để trong tủ lạnh ngấm màu nghệ, mang gà ra tiến hành lọc gà sao cho không bị tách da, em sẽ để link hướng dẫn lọc gà kèm ạ. Đầu gà, chân gà, phần xương chặt riêng ra một đĩa để gặm nhấm ✅ Hành hoa, rau mùi, rửa sạch thái nhỏ, hành trần thái tách đôi ✅ Các bước đã hoàn thành giờ nêm nồi nước dùng, nếu nhạt cho thêm bột canh. Sau khi trần phở qua nước sôi, bày hành, gà, tràng trứng lên bát rồi chan nước dùng là có bát phở gà tràng trứng ngon lắm rồi. Khi ăn các chị ăn với quẩy, tương ớt phở, thêm chanh, dấm tỏi, ớt nhé 😜 Cả nhà em đều khen ngon và bảo lâu lắm rồi không được ăn phở. Tất cả là do em học được trên Yêu bếp, ngày nào cũng vào hóng và học hỏi được bao điều hay 😍 Cám ơn chị admin và các chị quản trị viên, nhiều lúc lên google search cách làm thấy không chi tiết bằng trên yêu bếp 😘 Món chè em edit cách nấu ở ảnh nhé các chị.

1 0

BÁNH BÔNG LAN TRỨNG MUỐI với NCKD #yêu_bếp Lần trước nướng bánh bông lan với lò nướng, em đã bị fail vì canh nhiệt chưa chuẩn, ra lò là bánh xẹp lép. Nên lần này rút kinh nghiệm nhưng liều nướng thử với NCKD xem thế nào. Ta nói ngồi hóng mà cứ lo nhiệt canh ko chuẩn, bánh nở nhanh thì thế nào cũng xẹp lép khi ra lò. Hên quá, hôm nay tổ bánh có độ em nên thành công mỹ mãn 🥰 Còn hôm nào rờ vô cái gì cũng fail là em quạu cả thế giới 😂 Nguyên liệu: em dùng khuôn size 20cm + 4 trứng gà + 100g đường + 50g sữa tươi ko đường + 50g dầu ăn + 105g bột mì số 8 + 2g muối + 1 miếng chanh nhỏ + Vanilla - Tách lòng đỏ và lòng trắng. - Ở tô lòng đỏ, đánh tan 10g đường vs lòng đỏ, tiếp theo cho sữa tươi và dầu ăn vào đánh tan. Và cuối cùng cho bột mì và xíu muối. Trộn đều cho hh hoà quyện, ko nên trộn quá lâu, chỉ cần hoà quyện là ngừng. - Cho xíu chanh vào lòng trắng trứng, đánh cho nổi bọt khí thì chia 90g đường cho vào từ 2-3 lần. Đánh ở tốc độ thấp để tạo bọt khí từ từ, ko quá nhanh sẽ làm bánh dễ bị xẹp. Đến khi tạo chóp hơi cong và nghiêng tô thì hh lòng trắng ko đổ ra ngoài là đạt. Tổng cộng thời gian đánh bông lòng trắng trứng tầm 5-6'. - Cho 1/3 lòng trắng trứng vào tô lòng đỏ trộn đều. Rồi đổ ngược tô hh lòng đỏ vào tô lòng trắng. Dùng kĩ thuật fold để trộn dứt khoát và nhẹ tay, tránh để bọt khí bị vỡ. - Cho hh vào khuôn, thả khuôn rơi xuống mặt bàn 2-3 lần để các bọt khí to vỡ ra, để bánh được mịn màng. - Bọc khuôn với giấy bạc để tránh bánh bị nứt mặt - Cho khuôn vào NCKD nướng bánh ở 140 độ, sau 20-25' phút đầu, nhanh tay lấy giấy bạc ra. Lúc này bánh vẫn hơi lõm mặt ở giữa là chuẩn, bánh chín từ từ thì sẽ ko bị xẹp khi ra lò. Còn nếu mặt bánh nở phồng quá nhanh thì rất dễ bị xẹp. - Chỉnh 150 độ nướng tiếp trong thời gian 30-40' nữa. Khi mặt bánh vàng đều là được. - Để bánh trong NCKD 5-10' mới lấy ra. Phần sốt trứng muối: + 150g sữa tươi + 2 trứng vịt muối + 2 lát phô mai cheddar + 2 miếng phô mai con bò cười + 15-20gr đường + 3-5g bột bắp hoặc bột mì Trộn đều các nguyên liệu rồi rây qua cho mịn và đun ở lửa nhỏ cho hh hơi sệt lại. Cho vào ngăn mát đợi trang trí bánh. Phần topping trang trí tuỳ thích: + Trứng muối + Chà bông + Phô mai con bò cười + Sốt trứng muối ✅ Lưu ý: - Lòng đỏ trộn hoà quyện là ngừng, ko trộn lâu. - Khâu FOLD bột nhẹ nhàng, dứt khoát để tránh vỡ bọt khí, khi trộn đều là ngừng, ko trộn lâu. - Bánh vẫn còn lõm mặt ở phút 20-25' là ổn, nghĩa là bánh chín và nở từ từ, sẽ không bị xẹp khi ra ngoài. Chúc mọi người thành công!!! 🥰

1 0

𝐂𝐨́ 𝐦𝐨̣̂𝐭 𝐥𝐨𝐚̣𝐢 𝐡𝐚̣𝐧𝐡 𝐩𝐡𝐮́𝐜 đ𝐨́ 𝐜𝐡𝐢́𝐧𝐡 𝐥𝐚̀ 𝐦𝐚̂𝐦 𝐜𝐨̛𝐦 𝐠𝐢𝐚 đ𝐢̀𝐧𝐡 𝐯𝐨̛́𝐢 đ𝐮̉ 𝐭𝐡𝐚̀𝐧𝐡 𝐯𝐢𝐞̂𝐧 ♥️ Chẳng nhân một ngày gì và cũng không nhân một dịp nào chỉ là muốn vào bếp nấu cho người thân yêu của mình một bữa cơm không quá tuyệt với nhưng bằng cả tấm lòng Dịch nên em về quê lâu là lại có nhiều thời gian ở bên bố mẹ hơn, điều hạnh phúc nhất không phải gói gọn trong lời khen ngợi từ người ngoài mà đơn giản là được nghe bố mẹ nói hôm nay con nấu ngon lắm cả nhà ăn đều ngon miệng nghe xong ấm lòng lắm. Bữa cơm Việt Nam trong có vẻ đơn giản nhưng sao lại có sức hút với cái bao tử thế nhỉ? Ngày xưa em từng là không biết cắm nồi cơm, cái bát cũng không biết rửa nhưng sau một số biến cố và sống độc lập một mình nên có lẽ em cảm thấy chiếc tạp dề tưởng chừng không liên quan đến bản thân lại thành ra thân quen đến thế. Nhiều khi mệt mỏi ước được về nấu cho bố mẹ bữa cơm sau một ngày dài đằng đẵng mà nhận ra nhà mình quá xa, lại tủi thân vì khoảng cách địa lý không thể về nhà ngay được nên đành order đồ ăn về ăn một mình, ở 1 mình nên lười nấu cơm vì cứ ăn xong đồ thừa lại bỏ đi 😢 Và thật hạnh phúc vì được làm con của bố mẹ, thật vui khi được nấu những món ăn bố mẹ thích, thật biết ơn khi bố mẹ vẫn còn khoẻ mạnh để mắng cho đứa con bướng bỉnh trưởng thành hơn. Đúng là ngoại trừ gia đình thì mọi thứ đều là phép thử. Khi ta trải qua một ngày khác đi. Bữa cơm bình thường bỗng thơm ngon đến lạ ♥️ Các món em nấu khá đơn giản, nguyên liệu nấu đa phần mua ở chợ quê nên yên tâm về chất lượng thực phẩm. Menu em sẽ edit ở ảnh mọi người có thể tham khảo nha. Cảm ơn admin đã duyệt bài và mọi người đã lắng nghe những chia sẻ của em ạ! #homecook

1 0